ผู้เขียน หัวข้อ: ทำหลังคาสีดำ ระหว่างพ่นสีPlasti Dip กับ ติดสติ๊กเกอร์ อย่างไหนดีกว่ากัน  (อ่าน 4945 ครั้ง)

ออฟไลน์ SUKI

• Newbie
  • *
ทำหลังคาสีดำ ระหว่างพ่นสีPlasti Dip กับ ติดสติ๊กเกอร์ อย่างไหนดีกว่ากันในด้าน
1. ความคงทน
2. ความสวยงาม
3. ราคา
4. ผลกระทบกับสีรถเดิม

ขอความเห็นผู้มีประสบการณ์หน่อยครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
Wrap สวยๆ เยอะครับ ไม่เสียรถ เบื่อก็เปลี่ยน หรือแกะทิ้งไป

ออฟไลน์ chaithawat

มันมีประโยชน์อย่างใดครับ ถามหน่อยเพื่อนผมมันก็ชอบแนะบอกให้แรปหลังคา มันชอบบอกว่ารถสีขาวสวยดีตัดกัน
ผมกลับเห็นว่ามันทำให้รถร้อนขึ้น

ออฟไลน์ BigCat

มันมีประโยชน์อย่างใดครับ ถามหน่อยเพื่อนผมมันก็ชอบแนะบอกให้แรปหลังคา มันชอบบอกว่ารถสีขาวสวยดีตัดกัน
ผมกลับเห็นว่ามันทำให้รถร้อนขึ้น

+1 ครับ

Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ tvm

+1 ครับ
สงสัยเหมือนกัน อารมณ์เลียนแบบรถที่มีหลังคากระจก? หรือแนวสีรถแบบทูโทนเน้นความสวยงาม?
ส่วนตัวเคยใช้รถสีดำ บอกได้เลยว่าร้อนกว่าสีอ่อนๆ มากๆ ครับ

แต่ถ้าเน้นสวยต้องพ่นครับ เห็นบางคันรื้อประตูพ่นกันก็มี
ตัวพลาสติกดิพ ข้อดีคือลอกง่ายไม่มีผลกับสีรถ (มั้ง) แต่นั่นก็เป็นข้อเสียคือก็อาจจะไม่คงทน
สติกเกอร์ก็คล้ายกัน แต่เคยเจอเคสที่ลอกออกมาแล้วสีรถเดิมเสียไปครับ
ถ้าจะเอาจริง พ่นไปเลยน่าจะสวยและทนกว่า

อ่อ อย่าลืมแจ้งเปลี่ยนสีรถที่ขนส่งด้่วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2018, 11:53:49 โดย tvm »

ออฟไลน์ rvsmart

• Sr. Member
แล้วถ้าwrapฟิล์มกันร้อนสีเข้มสุดละ ได้ประโยชน์หลายทาง

ออฟไลน์ Niceguy_C

• Sr. Member
PlastiDip ข้อดีคือ เวลาลอก มันไม่มีคราบกาวให้ปวดใจ เพื่อนผมเคยติดสติกเกอร์ลาย เคฟล่า พอจะลอกออกจบที่ต้องทำสีใหม่กันเลย เพราะคราบกาวติดเป็นตารางเลย