ผู้เขียน หัวข้อ: Lancer EX ประเทศไทย จะได้ฤกษ์ MC ตามแบบชาวบ้านเค้าเมื่อไหร่?  (อ่าน 5236 ครั้ง)

ออฟไลน์ shipcake

• Sr. Member
เค้ายังอยู่ในตลาดขายได้ตามปกติหรือเปล่า หรือว่าแอบมุมกำแพงเหมือน Cruze MC ที่ประเทศไทยน่าจะมีวิ่งไม่กี่คัน เห็นช่วงนี้ไปเน้น Ecocar ปาเจโร่ก็เริ่มแผ่วลง

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
เลิกขายในไทยหลายปีละครับ mc เมืองนอกขายแค่ไต้หวันมั้งนะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ถอดออกจากหน้าเว็บได้จะ 2 ปีแล้วครับผม
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ AboveGod

ปิดตำนานไปแล้วครับ เหตุผลหนึ่งที่ปิดตัวไป เพราะว่า สาวๆชอบคนขับซีวิคครับ ex มันหน้าดุเกินไป 5555555

ออฟไลน์ gobank01

• Full Member

มันหน้าตาดีเลยนะ

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
พูดถึงแล้วก็น่าเสียดาย ... เคยนั่ง Lancer EX ของเพื่อนเมื่อหลายปีมาแล้ว ไม่เคยลืม

รู้สึกจะยังขายอยู่ที่ไต้หวันนะครับ ชื่อ Grand Lancer
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ SM.

คงจะไม่มีแล้วล่ะครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ทำเฉพาะพวงมาลัยซ้ายขายไต้หวันกับจีนครับ

อ้อ Sylphy ไต้หวันก็ได้ minorchange คนละหน้ากับตลาดโลกด้วยนะครับ

ออฟไลน์ tongtom

• Full Member
ปิดตำนานไปแล้วครับ เหตุผลหนึ่งที่ปิดตัวไป เพราะว่า สาวๆชอบคนขับซีวิคครับ ex มันหน้าดุเกินไป 5555555

ช่วงสงกรานต์ กับวันพืชมงคลที่ผ่านมา ได้หยุดติดๆกัน ผมไปต่างจังหวัด ทั้งอีสาน และเหนือ

เจอสาวๆ  นั่งใช้ั wifi ฟรี ในร้านกาแฟ และมาเที่ยวกัน คุณแม่ยังสาวกับลูก(ลูกสาว2คน)  ทั้งคันมีแต่สาวๆ

ผมสังเกตุ รุ่นนี้พิเศษ เพราะผมเคยชอบมันมากๆ ตัว2.0GT สีแดง  น้ำเงิน ยิ่งชอบ... เห็นที่ไหนต้องมองตาม

นอกจาก 3คันที่อีสานแล้ว วิ่งไปจอดตามที่เที่ยว หนองคาย ริมโขง วัดต่างๆ ผมเจอ Lancer โฉมหน้าดุนี่ หลายคัน และผมสังเกตดู ครึ่งนึงของคนขับ มันเป็นผู้หญิง .... แล้วแต่ละคน ก็ขับ สีดำ สีเทาๆ แบบเดิมๆ ส่วนผู้ชายที่เจอ ก็สีขาวแต่งๆ หน่อย

ดูไปคิดไปคิดมา เจอสาวๆ ขับรุ่นนี้ ทั้งในมหาวิทยาลัย (แถวนครปฐม) ก็เยอะกว่าชายซะอีกอ่ะครับ ... (ที่ผมเจอนะ)  ... และผู้หญิงที่เจอเหล่านั้น มันก็สะท้อนอะไรบางอย่าง เช่น การแต่งตัว ยีนส์ขาดๆ เสื้อผ้าดูไม่ค่อยเหมือนชาวบ้าน หรือไม่ก็กระโปรงยาวๆ ถึงข้อเท้า แต่เสื้อแขนกุดๆ  ไม่มีแต่งตัวปกติซักเท่าไร ....  ส่วนมากมีเอกลักษณ์ และหน้าตาผิวพรรณ ก็ ไม่ใช่ขี้เหร่ๆ ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2018, 11:12:24 โดย tongtom »