ผู้เขียน หัวข้อ: รถจีนปัจจุบันวัสดุดียังครับ & รถญี่ปุ่นมี suv coupe หรือเปล่าครับ ?  (อ่าน 3451 ครั้ง)

ออฟไลน์ +@ กฤษ @+

• Hero Member
  • ^_^ /l\ *_*
ตามหัวข้อเลยครับว่า

1. รถจีนในปัจจุบัน  นอกจากดีไซน์ที่ก๊อปแล้วทันสมัยขึ้น คุณภาพวัสดุภายในดีขึ้นหรือเปล่าครับ?
ถ้าเทียบกับรถตลาดที่ผลิตในไทย ?

2. รถญี่ปุ่น ฮอนด้า โตต้า มาสด้า จะทำ suv coupe สไตล์ x4 / glc คันใหญ่ท้ายลาด  มาขายบ้างป่าวครับ ?

ขอบคุณครับ  :-*

ออฟไลน์ CJ.

ตอบได้แค่ข้อ 2 ครับ ที่จริงเท่าที่นึกออกคือ Mazda CX4 กับ Murano convertible ที่โลกลืม
2005 Jaguar XJ Super V8
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2015 Honda City SV
2015 Toyota Land Cruiser V8
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury

ออฟไลน์ bubball

เพิ่มเติมข้อ 2 ให้อีกคันครับ คือ Honda Avancier หรืออีกชื่อนึงคือ Honda URV  การตกแต่งภายนอกต่างกันนิดหน่อยอยู่ที่ผู้จัดจำหน่าย

ออฟไลน์ zenten

• Jr. Member
  • **
ข้อตอบข้อ 2 ครับ Toyota ทำแล้วงัยครับ ตือ C-HR ย่อมาจาก Coupe High Rider ครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

ข้อ1
คุณคิดว่าวอลโว่ กับ ไอโฟนมันเป็นแบบไหน นั่นคือคำตอบครับ

ออฟไลน์ lay

ข้อ1 ปัจจุบันยังไม่ดีเท่าไหร่(แล้วแต่ยี่ห้อด้วย) อนาคตจะดีจะดีขึันและดีขึ้นมากครับ

ออฟไลน์ akewizard

ตามหัวข้อเลยครับว่า

2. รถญี่ปุ่น ฮอนด้า โตต้า มาสด้า จะทำ suv coupe สไตล์ x4 / glc คันใหญ่ท้ายลาด  มาขายบ้างป่าวครับ ?

ขอบคุณครับ  :-*

มี Mitsubishi Eclipe Cross ครับแต่คันไม่ได้ใหญ่เท่าไหร่นะ

http://www.headlightmag.com/news-mitsubishi-eclipse-cross-premier/

ออฟไลน์ No Trespassing

1. ปัจจุบันรถจีนไม่ก็อปแล้วนะครับ สังเกตจากรุ่นใหม่ๆก็ออกแบบได้ดี เช่น Haval H7
เรื่องภายใน จากประสพการณ์บินไป-มาตลอด พี่ไทยประกอบดีกว่าอยู่แล้ว

แต่ไม่ใช่ว่าที้งห่างเยอะนะครับ แล้วแต่ QC ของรถนั้นๆมากกว่า จะเข้มแค่ไหน

2. ทีจีนมีเยอะครับ พวก URV, Rav4, CX4/5/9 วิ่งกันเกลื่อนเมือง
My Vehicle : Boeing 777-212ER
MTOW : 286,540 Kgs.
Powerplant : RR Trent 892-17
If it's not Boeing i'm not going.

ออฟไลน์ YenChar

ตอบข้อแรก

ไปลองนั่ง MG ทั้งหลายในบ้านเราดูครับ ผมว่าเค้าทำได้ไม่เลวเลย
ความทนทานเป็นอีกเรื่องนึงที่ต้องพิสูจน์ครับ แต่ภาพรวมแล้วผมว่าไม่ต่างกับรถญี่ปุ่น

ออฟไลน์ Tan Int

รถจีน(ที่ตั้งใจทำ) วัสดุดีแล้วนะครับ MG ZS เป็นต้น
รถ ญป มี SUV Coupe แล้ว เช่น Honda Crosstour (ขายเมกา) Mazda CX-4 Toyota C-HR และแอดวานซ์กว่า เค้ามี SUV เปิดประทุนด้วย 55555 น่าจะ Nissan Murano CrossCabriolet ครับ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ SM.

ตอบข้อแรก

ไปลองนั่ง MG ทั้งหลายในบ้านเราดูครับ ผมว่าเค้าทำได้ไม่เลวเลย
ความทนทานเป็นอีกเรื่องนึงที่ต้องพิสูจน์ครับ แต่ภาพรวมแล้วผมว่าไม่ต่างกับรถญี่ปุ่น