ผู้เขียน หัวข้อ: // ภาพ Official : Nissan TERRA เบาะ 3 แถว 7 ที่นั่ง เจอกันในไทย ปี 2018 นี้ //  (อ่าน 14090 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ภาพ Official : Nissan TERRA (เทอร์ร่า) เบาะนั่ง 3 แถว 7 ที่นั่ง เปิดตัวครั้งแรก
ในภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ที่ฟิลิปปินส์ ผลิตที่โรงงานในไทย เบาะแถวที่ 2
พับตลบด้วยสวิตซ์ไฟฟ้าแบบ One Touch เตรียมเปิดตัวในไทยเร็วๆนี้

อ่านข้อมูล และ ชมภาพทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/nissan-terra-official-photo-asia-oceania/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2018, 18:49:09 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ swenson

• Jr. Member
  • **
ก็พอได้อยู่นะครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

โอเคนะ เบาะแถว2ได้ทั้งพับและเลื่อน แถว3ก็เอนได้ แอร์หลังคามาครบถึงแม้ลูกบิดแอร์จะแปลกๆหน่อยก็เถอะ ทีนี้รอราคาอย่างเดียวถ้าอัดข้าวของมาครบๆ รุ่นท็อปไม่เกิน 1.5 น่าจะพอไปได้

ออฟไลน์ O_o"

รอดูออปชั่นสเปคไทยอีกทีครับ โดยส่วนตัว อยากให้ถุงลม 7 มาให้ครบทุกรุ่นย่อย

ออฟไลน์ masuoka

เบรคหลังได้ดรัมเบรคนะ เผื่อมีคนถาม 8)

ออฟไลน์ Fly to dream

น่าจะเน้นเรื่องราคาเป็นจุดขาย โดยมีออฟชั่นเยอะ

ส่วนอย่างอื่นก็นะ อิอิ😳
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Arm

ยึดที่ 5 ยาวๆ
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ bravo

ผมขอไม่ติ ก็แล้วกัน

เพราะไม่คิดจะซื้อรถค่ายนี้อีกแล้วครับ ;D ;D ;D

แต่ก็ชอบมาตรวัด สวย ดูดี โดยเฉพาะ วัดความร้อน วัดน้ำมันแบบเข็ม อันนี้ชอบจริงๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2018, 19:15:25 โดย bravo »

ออฟไลน์ jumpon77

ขอเครีอง2.3ลิตรมาเถอะครับแต่เอาจริงๆYD25มันก็ไม่เกลียดเท่าไรครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ golf8023

ถ้าราคาเริ่มต้น 999,000 เกียร์ธรรมดา จะสั่นสะเทือนตลาดPPVรึเปล่าครับ  ;D

หน้าตาสู้ชาวบ้านไม่ได้ก็ต้องเล่นด้วยราคาแล้วครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel

หน้าตาไม่ได้ ก็สู้ด้วยออพชัน SVM ก็มา คุณพระ !

ออฟไลน์ tongtom

• Full Member
Re: // ภาพ Official : Nissan TERRA เบาะ 3 แถว 7 ที่นั่ง //
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2018, 19:50:48 »
นึกถึง ...... ไทยรุ่ง รุ่น EXITER ผสมกันกับ นาวาร่า 

แต่ผมว่า ถ้าแต่ง ทรงเครื่อง OFFROAD เข้าไปนี่ ถึกๆ อาจจะเปลี่ยนLOOK กลายร่างเลยก็ได้นะครับ

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

Terra ประกอบไทยลงเครื่อง RB26 ได้ไหมมันจะน่าซื้อขึ้นมาทันที
ถ้าเทียบสเปคฟิลิปปินมันดูเฉยๆมาก  :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2018, 13:57:37 โดย rAzor »

ออฟไลน์ AirborneTH

• Full Member
โอเคนะ เบาะแถว2ได้ทั้งพับและเลื่อน แถว3ก็เอนได้ แอร์หลังคามาครบถึงแม้ลูกบิดแอร์จะแปลกๆหน่อยก็เถอะ ทีนี้รอราคาอย่างเดียวถ้าอัดข้าวของมาครบๆ รุ่นท็อปไม่เกิน 1.5 น่าจะพอไปได้

ดูจากขอยึดเบาะไม่มีราง ไม่น่าจะเลื่อนเบาะได้นะครับ หรือรางติดกับตัวเบาะ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ดูจากขอยึดเบาะไม่มีราง ไม่น่าจะเลื่อนเบาะได้นะครับ หรือรางติดกับตัวเบาะ

เบาะแถว 2 เลื่อนได้ครับ รางติดอยู่กับชุดเบาะ ยืนยันสดจากฟิลิปปินส์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2018, 20:05:00 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ kiwiwi

ถ้าราคาเริ่มต้น 999,000 เกียร์ธรรมดา จะสั่นสะเทือนตลาดPPVรึเปล่าครับ  ;D

หน้าตาสู้ชาวบ้านไม่ได้ก็ต้องเล่นด้วยราคาแล้วครับ

เมื่อกลางปีที่แล้ว mu.x ก็ราคานี้มั๊งครับ
ผมเคยเดินผ่านๆตอนจัดบู๊ธ ผิดถูกขออภัย

ออฟไลน์ gorilla

น่าสนใจตรงพับเบาะราบนี่แหละครับ ใส่ของได้เยอะดี รอชมตัวจริงครับ

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
นิสสันไม่เคยขายของถูกครับ!!!
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ sirjohndulex

• Newbie
  • *
อยากเห็นพวงมาลัยครับ  ;D

ออฟไลน์ MUK

ในไทยต้องเปลี่ยนเบรคหลัง และเครื่องยนต์ตัวใหม่เท่านั้นพร้อมด้วยราคา ไม่เกินไปกว่า mu-x ไม่งั้นมีเศร้าอีกรุ่นแน่

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
รอชม
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

PKS8

• บุคคลทั่วไป
เลื่อนลงมาเจอ 4WD Parttime ปิดเลย T T

ออฟไลน์ baddream11

• Sr. Member
สำหรับผม มันทั้งไม่สวย และดูโบราณมากๆ :-\

อุตส่าห์ทำท้ายยื่นเยอะๆแล้ว น่าจะขยับเบาะแถว 3 ออกมาอีกหน่อยจะได้มีพื้นที่วางขาเพิ่มขึ้นอีกนิด

ขอให้ตั้งราคาอย่าให้แพงกว่า Pajero ละกัน น่าจะพอไปได้ แต่ถ้าแพงกว่าก็น่าจะขายยาก

ออฟไลน์ rotaryman

หน้าตาแบบนี้กับยี่ห้อนี้ จะรอดูยอดขายครับ  :'(

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ฟิลิปินมีแค่ตัว2.5 แล้วรถผลิตที่ไทย คงไม่ต้องลุ้นละ2.3

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

ถึงจะมาชัา....แต่ก็....เชยนะจ้ะ !!
แต่ก็มีดีที่ระบบเซพตี้ครบๆ

ออฟไลน์ Abitan

• Sr. Member
    • VELOCIFERO MAD
ขอบคุณที่รอ..... :)
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
จบเลย ดรัมเบรก คือ นี่ปี 2018 มันควรจะเป็นดิสก์เบรกแล้วนะ
เสาอากาศยังเป็นแบบสั้นอีก รุ่นอื่นฝังอากาศไปหมดแล้ว

เบรคมือไฟฟ้า ควรมาได้แล้วเน้อ 
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ SM.

ภาพสวยดีครับ

กุญแจ กับ พวงมาลัย น่าเปลี่ยนมากๆ