โพลล์

??????????

???
6 (16.7%)
??? ?
17 (47.2%)
??????
13 (36.1%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 33

ผู้เขียน หัวข้อ: นี่คือภาพหลุดเต็ม ๆ ไม่ปิดบังของ Chevrolet AVEO ที่จะทำตลาดในไทยปีหน้า  (อ่าน 9550 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
รู้สึกภาพหลุดแนว Patent File มันหลุดบ่อยมากกก จนน่ากลัวแฮะ

(ฝั่งมือถือ ถ้าความลับหลุดก็จะคล้ายๆ  แนวเดียวกันนี้คือสำนัก FCC ตรวจสอบมาตรฐานมือถือ)

ล่าสุดก็มีภาพหลุดที่เกี่ยวข้องกับเมืองไทยซะที นั่นก็คือ Chevy AVEO ใหม่

ทั้งซีดานและแฮทชืแบค อย่างเร็ว มิถุนายน 2011 อย่างช้า สิ้นปี 2011 แต่คิดว่าเป็นอย่างหลังเพราะ
ต้องให้ Cruze ทำตลาดสักพักหนึ่งก่อน

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=1458:-chevrolet-aveo-modelchange---2011-&catid=48:spyshot&Itemid=55

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Lancer EX copycat & downsizing!!!   :o

ผมว่ามันยังดูขาดๆเกินๆอยู่นะ คงต้องให้ตัวจริงออกก่อนถึงจะบอกว่าสวยหรือไม่
แต่ถ้าถามผมตอนนี้ผมว่ามันยังไม่สวยนะ ;)

ออฟไลน์ pinktaz

• Jr. Member
  • **
ผมคิดเหมือนคุณ J!MMY เป๊ะ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
คิดเหมือนพี่จิมครับ เลยทำให้ดูไม่ค่อยมีเอกลักษณ์ไปเลย

ปล. เพิ่งมารู้ว่า Hyundai Tucson ถอดแบบมาจาก Ford Ix-onic concept มา ก็หมดอารมณ์
ไปเยอะเหมือนกัน ถึงที่มาที่ไปในการออกแบบ  เอกลักษณ์คือสิ่งสำคัญมากอย่างหนึ่งของการ
ออกแบบสำหรับผมนะครับ

alzeto

• บุคคลทั่วไป
เอ่อ   ขนาด ตัวแม่ (Lancer EX)  ยังขายไม่ค่อยออก  แล้ว นี่ตัวลูกมันจะไปรอดหรือคะ ??

หน้าตา ออกมายังกะแม่ลูก  อย่างนี้??

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ rincivil

• **
เฉยๆ ไปทาง ไม่สวยครับ

ออฟไลน์ PREM

ท่อนหน้าลอกมิตซูชัดๆ
ส่วนอื่นๆ ก็ดูธรรมดา
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Bluedoft

ผิดหวังครับ เฉยๆ

ทำไมไม่สวยเหมือน Corsa ซะทีเนี่ย รอมานานแล้วนะ

ไม่เข้าใจเลยอ่ะ การที่จะออกแบบรถคันนึงให้มันสวยๆมันยากขนาดนั้นเลยหรอ เริ่มเซงกับ Chev เป็นครั้งแรกแล้ว เหอะๆ
และเหมือนกับว่าการออกแบบครั้งนี้ความเป็นเอกลักษณ์ของ Chev มันไม่อยู่นิ่งอีกแล้ว

ออฟไลน์ joufo

และจะใช้ชื่อรุ่นว่า

อาวีโอ้ EX

รึเปล่า  :D

ออฟไลน์ มึน!!

• Sr. Member
  • -*-
อยากให้ ค่าย โอเปิ้ล กลับมาลุยตลาด เอง (แต่คงจะไม่มีโอกาสเรย เรียกว่าจะ แทบ ศูนย์)

เจอ พระนครยนต....... ทำชื่อเสียงซะ ป่...

โอเปิ้ลรุ่นใหม่ๆๆ มี แต่สวยๆๆ -9-(ยังไม่รุว่าเทคโนโลยีเยอรมันจะเหมือนเดิมมั่ย? )

ปล.มีคัยเคยนำเข้ารถ ช่วย PM มาหน่อยครับ จะไปถอยแอตต้า 3 ประตู T T ราคาคง บาน!!
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
อืมๆ เฉยๆ ดูดีกว่าเก่าๆอะ แต่เหมือน ex หรือ ex ไปลอกเค้า  ;D ;D

ออฟไลน์ Nut_K

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
เอ่อ   ขนาด ตัวแม่ (Lancer EX)  ยังขายไม่ค่อยออก  แล้ว นี่ตัวลูกมันจะไปรอดหรือคะ ??

หน้าตา ออกมายังกะแม่ลูก  อย่างนี้??

ริงโกะค่ะ
ของอย่างนี้มันต้องลองซื้อหวยดูนะคุณน้อง

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
ทำอะไรของแกอยู่เนี่ย GM !!!!!!
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

methus zaa

คงขายได้ไม่ดีหรอกนะ ก็อปเขามาทั้งยวง แคปติวาก้อเหมือนกันแถมยังมีcoloradoมาร่วมอีก แย่แน่ๆ เผลอๆคนด่าด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2010, 20:36:09 โดย TAN altis 2010 »

methus zaa

อืมๆ เฉยๆ ดูดีกว่าเก่าๆอะ แต่เหมือน ex หรือ ex ไปลอกเค้า  ;D ;D
exออกมาก่อนเยอะตั้งแต่ปี2007ส่วนเจ้าอาวีโอเนี่ยเพิ่งมีแนวคิดเมื่อปี2008 แล้วยังลอกเค้าอีก เห้อ :-[
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2010, 21:29:14 โดย TAN altis 2010 »

ออฟไลน์ min

• Full Member
คิดเหมือนพี่จิมครับ เลยทำให้ดูไม่ค่อยมีเอกลักษณ์ไปเลย

ปล. เพิ่งมารู้ว่า Hyundai Tucson ถอดแบบมาจาก Ford Ix-onic concept มา ก็หมดอารมณ์
ไปเยอะเหมือนกัน ถึงที่มาที่ไปในการออกแบบ  เอกลักษณ์คือสิ่งสำคัญมากอย่างหนึ่งของการ

Ix-onic concept  มันของ Hyundai  เองนะครับ  เข้าใจผิดอะไรหรือเปล่า  !!!
Tucson  ก็พัฒนามาจาก ix-onic concept นั้นแหละครับ ถูกแล้ว , ก็มันรถต้นแบบของเขาเองนี่ครับ  , ไม่เกี่ยวกับ Ford นะครับผม

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside

Ix-onic concept  มันของ Hyundai  เองนะครับ  เข้าใจผิดอะไรหรือเปล่า  !!!
Tucson  ก็พัฒนามาจาก ix-onic concept นั้นแหละครับ ถูกแล้ว , ก็มันรถต้นแบบของเขาเองนี่ครับ  , ไม่เกี่ยวกับ Ford นะครับผม

ขออภัยอย่างแรงครับ ford Iosis X ครับ Hyundai ได้รับอิทธิพล
มาจาก concept car คันนี้ของ Ford มากพอสมควรทีเดียว ในขณะที่น่า
เสียดาย ตัว Ford เอง ไม่ได้จับเอา Iosis X มาเป็น production car จริงๆ จังๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2010, 21:50:58 โดย ned »

ออฟไลน์ Chris Evn

ริงโกะค่ะ

headlightmag.com น่าจะมี ปุ่ม Like นะครับ จะกดทีนึง

ออฟไลน์ Norapat

• Newbie
  • *
ผมว่าสวยดีนะ

แค่คล้ายๆEX ผมว่าEXก็สวย ผมว่าควรให้เกียรตินักออกแบบของรถแต่ล่ะค่ายมั่งนะ

แล้วเชฟยังไม่จะเปิดตัวก็มีเสียงไม่ดีออกมาล่ะ

ถ้าผมเป็นเจ้าของรถเชฟสักคันผมคงน้อยใจ

ออฟไลน์ 2k

ดีกว่าปัจจุบันเยอะครับ
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ blackzaf

• **
แนวทางออกแบบที่เดินตามคนอื่นๆ ก็แบบนี้ครับ โดนด่ามากกว่าชม  ;D

ทำไมไม่เอาแนวทางของ Cruze มาต่อยอด(เว้นไฟท้ายFD นี่ก็ไม่ไหว)  หรือ แนวของ Opel รุ่นใหม่ๆ นี่ก็แจ่มทั้งนั้น

ออฟไลน์ Cool Runner

Global Car Project แต่มันออกมาแบบนี้ได้ไงก็ไม่รู้
แต่ช่างเถอะเพราะยังไงมันก็ไม่อยู่เคยในใจผมอยู่แล้ว 8)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Chevrolet Aveo EX
เร้าใจ กับอัจฉริยภาพที่เหนือกว่า --'
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ kritphakhin

รอตัวเป็นๆ ค่อยตัดสิน