ผู้เขียน หัวข้อ: # ถ้า Toyota crown ผลิตในประเทศ ลูกค้าที่ใช้ camry อยู่ จะขยับไปใช้ Crown มากขึ้นไหมครับ  (อ่าน 10494 ครั้ง)

ออฟไลน์ hwack11

• Newbie
  • *
ผมอยากให้มาไทยนะ ผมว่ารถแม่งโคตรนิ่มนวลมากๆ เคยนั่งรุ่นเก่า

ตออนนี้ไม่มีวาสนาได้ลองรุ่นใหม่ๆบ้างเลย 5555+
92' Crown 2.8 Royal Saloon
08' Civic FD
09' Pajero Sport 3.2 GT 4x4
18' CH-R 1.8 MID

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
ถ้ามองกลุ่มลูกค้าแคมรี่ส่วนมาก ไม่มีทางที่จะขยับครับ
แต่ส่วนน้อยมีแน่ที่จ่ายไหวและยอมจ่าย แต่ยอดมันก็น้อยนิดแน่นอน

ออฟไลน์ scotch_fillet

เอา lexus มาประกอบใน ท่าทางจะมีอนาคตกว่าน่ะ ....
ผมคิดว่างั้น

ออฟไลน์ SM.

คนละกลุ่มลูกค้านะ ผมว่า

ฉะนั้นลูกค้าคงไม่ขยับจาก camry ไป crown

crown น่าจะดึงลูกค้ามาจากกลุ่มรถพรีเมี่ยมจากเยอรมันมากกว่าครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ดูราคา Camry กับ Crown ที่ญี่ปุ่นเป็นหลัก ถ้าเสียภาษีเรทเดียวกัน
และตั้งราคาแบบไม่รักษาภาพลักษณ์แบบ Lexus ในไทย มันแพงกว่ากันไม่มาก
ถ้าได้แบบนั้นจริง Crown ในไทยคงราคาประมาณ 2.5-3.5 ล้านบาท
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ flat6

• Sr. Member
ไม่อะครับ คนไทยส่วนใหญ่แพงขึ้นแล้วเลือกขับยุโรปได้ ไปยุโรปหมดล่ะครับ
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

ออฟไลน์ famicom

• Jr. Member
  • **
ขนาด harrier ยังไม่กล้าเอามาประกอบเลย

crown นี่ลืมได้เลย