ผู้เขียน หัวข้อ: new Camry 2018 TC (test car) สองคันนี้ น่าจะวางเครื่องอะไรอยู่ครับ  (อ่าน 7301 ครั้ง)

ออฟไลน์ w_th

• Full Member
หลายวันก่อน ผมไปเจอ new Camry 2018 บนดอยอินทนนท์สองคัน

คันแรก TC 543 ท่อไอเสียออกฝั่งขวา
แม้บนดอยจะฝนตก แต่เค้าก็ขับแซงคันอื่นๆ ดูแล้วแบบว่าอัตรเร่งไวมาก
ลงดอยไปเนียนๆ แป๊บเดียว ผมตามไม่เห็นท้ายรถคันนี้แล้ว 

ส่วนอีกคัน TC 523 ท่อไอเสียฝั่งซ้าย
คันนี้เค้าชิดซ้ายให้แซง เลยได้เห็นไฟหน้าและตัดหมอก(น่าจะ)เป็น LED
และ LED DRL  ครับ

ประเด็นคือ สองคันนี้น่าจะใช้เครื่องอะไรครับ?
TC 523 ดูเทียบกับตัวนอก น่าจะเป็น Hybrid
ส่วน TC 543 ไม่ได้เห็นด้านหน้า จึงไม่มีข้อมูลครับ

ความจริง ผมว่า น่าจะมี 3 เครื่องเหมือนเดิมนะ 2.0  2.5  และ Hybrid
รอลุ้น new Camry กับ G10 มาใช้แทน L33 อยู่ครับ

*รูปแนบไม่มา ลงรูปแก้ไข ให้ใน comment แล้วครับ*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2018, 00:49:10 โดย w_th »

รูปไม่มา แนบใหม่ครับ

อีกคัน

ด้านหน้า
ไม่ชัดเลย ขออภัยครับ

ออฟไลน์ jztang

• Hero Member
  • Born To Race
อือหืออ เปิดตัววันไหนครับ

ออฟไลน์ Hakosuka

• Sr. Member
ท่อไอเสียฝั่งซ้ายนาจจะ Hybrid ครับ ส่วนฝั่งขวาเดาว่าเป็นเครื่องสันดาป

ออฟไลน์ JF2KPNSX

• Sr. Member
น่าจะแปลกดีถ้า รถทดสอบแคมรี่กับแอคคอร์ดมาเจอกัน :D

ออฟไลน์ O_o"

น่าจะเป็นเครื่องยนต์ 2.0 ลิตร 2.5 ลิตร และ Hybrid

ออนไลน์ FyGI

มีรถเทสอีกคัน Camry TC525 ท่อไอเสีย 2 ฝั่ง

ผมจำไม่ได้ว่าได้รูปมาจากที่ไหนสักแห่งครับ

ออฟไลน์ Arm

ค่อยยังชั่ว แสดงว่ายังมีเครื่องให้เลือกตามเดิม

แต่รุ่นใหม่นี้น่าจะแยกเครื่องง่าย ดูจากท่อไอเสียนี้แหละ
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ BeeZilla

• Jr. Member
  • **
3 เครื่องเหมือนเดิมครับ

2.0 ตัวเดิม

2.5 เกียร์ลูกใหม่

NyNyu Ssipal

• บุคคลทั่วไป
เครื่องน่าจะตามนี้
2.0Litre => 6AR-FSE VVT-iW(Variable Valve Timing with intelligent Wide) D4S(Direct-injection 4 Stroke petrol engine) : 167Housepower Torque : 199Newton-Metres
with Automatic Gear 6 Speed Sequential Shift
2.5 Litre Dynamic Force => A25A-FKS VVT-iE(Variable Valve Timing - intelligent by Electric motor) D4S : 208Housepower Torque : 252Newton-Metres
with Automatic Gear 8 Speed Direct Shift
2.5 Litre Dynamic Force HYBRID => A25A-FXS VVT-iE : 178Housepower Torque : 220Newton-Metre Cooperating Electric Motor 120Housepower Torque : 202Newton-Metres
Total : 215Housepower, Max torque : 339Newton-Metres
With Automatic Gear E-CVT 6 Speed Manual Mode

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
นักขับรถเทสต์โตต้าโหดจริงครับ ผมเคยเจอสมัย Altis 2014 กำลังจะออก
วิ่งในเชียงใหม่เส้นคันคลองชลประทานฝั่งพืชสวนโลก ถนนปราบเซียนอุบัติเหตุเยอะมาก
ขับแบบไม่มีใครตามทัน แป๊บเดียวหายไปเลย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
น่าจะเป็นไฮบริดคันนึง 2.0คันนึง
2.5 ลมน. ไม่ต้องเทส 55+

ออฟไลน์ Nutty eiei

นักขับรถเทสต์โตต้าโหดจริงครับ ผมเคยเจอสมัย Altis 2014 กำลังจะออก
วิ่งในเชียงใหม่เส้นคันคลองชลประทานฝั่งพืชสวนโลก ถนนปราบเซียนอุบัติเหตุเยอะมาก
ขับแบบไม่มีใครตามทัน แป๊บเดียวหายไปเลย
จริงครับถนนเป็นโค้งน่ากลัวมากครับ วันไหนนั่งดีแม็กไปเสียวทุกทีครับ แต่โตโยมาทดสอบที่เชียงใหม่บ่อยนะครับ ตอน chr จะออกก็มา มาบ่อยจริงๆ

ออฟไลน์ Arado_kung

จริงครับถนนเป็นโค้งน่ากลัวมากครับ วันไหนนั่งดีแม็กไปเสียวทุกทีครับ แต่โตโยมาทดสอบที่เชียงใหม่บ่อยนะครับ ตอน chr จะออกก็มา มาบ่อยจริงๆ
จุดเทสต์ยอดฮิตของรถพรางเกือบทุกยี่ห้อ
- กรุงเทพ สุขุมวิท,อโศก,ทองหล่อ ขับช้าๆเพราะรถมันติดถ่ายได้สบาย 555 (ส่วนใหญ่จะเป็นรถเก๋ง กระบะไม่เคยเจอ)
- มอเตอร์เวย์กรุงเทพ-ชลบุรี ส่วนใหญ่วิ่งกันเป็นจรวด
- เขาใหญ่ ปราจีน-ปากช่อง วิ่งเป็นวงกลมจากกรุงเทพขึ้นปราจีนลงปากช่องแล้วกลับ ไม่ก็ขึ้นปากช่องลงปราจีนแล้วกลับเช่นกัน
- เชียงใหม่ วงแหวนรอบนอก,ถนนเลียบคลองชลประทาน,ดอยสุเทพ,ดอยอินทนนท์

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
จุดเทสต์ยอดฮิตของรถพรางเกือบทุกยี่ห้อ
- กรุงเทพ สุขุมวิท,อโศก,ทองหล่อ ขับช้าๆเพราะรถมันติดถ่ายได้สบาย 555 (ส่วนใหญ่จะเป็นรถเก๋ง กระบะไม่เคยเจอ)
- มอเตอร์เวย์กรุงเทพ-ชลบุรี ส่วนใหญ่วิ่งกันเป็นจรวด
- เขาใหญ่ ปราจีน-ปากช่อง วิ่งเป็นวงกลมจากกรุงเทพขึ้นปราจีนลงปากช่องแล้วกลับ ไม่ก็ขึ้นปากช่องลงปราจีนแล้วกลับเช่นกัน
- เชียงใหม่ วงแหวนรอบนอก,ถนนเลียบคลองชลประทาน,ดอยสุเทพ,ดอยอินทนนท์
บูรพาวิถีด้วยครับ โดยเฉพาะค่าย Blue Oval นี่ขับอย่างกับจะบิน

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

น่าเสียดายไม่ได้เจอตัว 2.5
ไม่แน่ อาจจะมาเทสครบทั้งสามเครื่อง แต่ผมตามไม่เห็นคันแรกสุดก็ได้  ;D

ไว้รอลุ้นราคา และ option ตัว 2.5 กันอีกทีครับ

ออฟไลน์ SM.

พรางยันซี่ล้อเลยนะครับ