ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามความเห็นครับ ระหว่าง x1 vs x2 อันไหนน่าใช่กว่ากันครับ  (อ่าน 4656 ครั้ง)

ออฟไลน์ mandj

• Newbie
  • *
อยากถามความเห็นครับ ผมยังไม่เคยลองแต่อยากมาถามก่อนครับว่า ระหว่าง x1 vs x2 อันไหนน่าใช่กว่ากันครับ

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
X2 ครับใหม่กว่าหน้าตาทันสมัยกว่าไม่น้อย

ออฟไลน์ kez

อยากได้ ทรง coupe หรือ suv   รถคล้ายกัน

ออฟไลน์ Minister of Joy

• Full Member
ดูไปดูมาผมว่าทรง x1 ดูลงตัวกว่าครับ ภายในก็เหมือนกัน และอีกอย่าง จากการใช้รถของผม ผมขอ 20d ครับ ซึ่ง X2 จะเป็น 20i

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
ถ้าเลือก X1 กับ X2 ผมชอบ X1 ครับ แต่ต้องเป็น 2.0d M sport เท่านั้นนะ ชอบเส้นสายของ X1 มากกว่า มันดูกำลังพอดีๆ ไม่หวือหวาเกินไปแบบ X2 แถมผมรู้สึกว่า Option X2 มันดูแปลกๆพิกลๆ ขาดๆเกินๆ มากกว่า X1 อีก X2 จัด Panoramic Roof มาให้เต็มที่ แต่กลับได้แอร์ปรับธรรมดาและไม่มี Paddle Shift ซึ่ง X1 จัดมาแบบที่ผมรู้สึกว่าขาดแค่ Cruise Control กับ Auto Hold แค่นั้น (X2 ไม่มีเหมือนกัน)
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ Kubota

• .
x2 คือ x1 ทรงสปอร์ตครับ ส่วนต่างผมว่าเยอะไป
ถ้าน่าใช่คือความคุ้ม ยังไง x1 x3 x5 คุ้มกว่าอยู่แล้ว แต่ 2 4 6 จะได้ทรงคูเป้

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bubball

เลือก X1 เหมือนกันครับ    X2 เห็นตัวจริงแล้วไม่ได้ดูสวยโดดเด่นอย่างที่ X4 สวยกว่า X3 หรือ X6 สวยกว่า X5

ออฟไลน์ gobank01

ผมใช้ x1 ดีเซล มา 1 ปีพอดีครับ 25,000 โล

บอตรงๆว่า happy กับมันมากครับ

ใช้งานในกทม ออกตจว นั่ง 2 คนนะครับ

อัตราเร่งดีครับ ขนของได้ ข้อเสียคือนั่งหลังเวียนหัวครับ

อ้อ รถเหมาะกับคนตัวเล็กหน่อยนะครับ ไม่เกิน 175 กำลังสบายครับ

ส่วน X2 เคยลองขับแล้ว ถ้าเทียบกับ X1 ก็เหมือนกันอะคับ ไม่ต่างเลย ต่างที่รูปทรงอะคับ ตามความรู้สึกผมนะครับ

ถ้า X2 ผมว่าไป 3GT / s5 เลยดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมชอบX1มากกว่า
X2ก็สวยแต่ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่

ออฟไลน์ rega

• Sr. Member
นั่งสองคนแทบ 100 % ใช้งานอยู่ต่างอำเภอ ไม่ใช่ในเมือง

X2 น่าใช้สำหรับผมครับ
มีเงาไม่มีตน

ออฟไลน์ SM.

ผมชอบX1มากกว่า
X2ก็สวยแต่ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่

ออฟไลน์ XyteBlaster

ถ้าราคาเท่ากันผมเอา X2 ครับ . .  แต่ตอนนี้ X2 ราคามันไปเหยียบ ๆ กับ 3GT กับ 520d (ส่วนลด) 
  แถมแพงกว่า 320d ธรรมดาไปไกลอยู่  มันเลยดูไม่ค่อยคุ้มน่ะครับ

ออฟไลน์ CHANOM

ส่วนตัวชอบ X1 นะคะ รู้สึกดูเรียบๆดี ใช้ไปนานๆไม่น่าจะเบื่อ

X2 เราว่าดูเป็นรถ niche ไปหน่อย เป็นห่วงเรื่องอะไหล่ระยะยาวค่ะ  :)
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ BN`

เลือก X1 20d m sport ก็เพียงพอแล้วครับ

ถ้าเป็น X2 ผมยอมกัดฟันเพิ่มอีกนิดไปออก GLC หรือ X5 ครับ

• Newbie
  • *
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ไว้ต้องไปลองขับดูครับ