ผู้เขียน หัวข้อ: // Spyshot : All NEW Honda Accord Gen10 วิ่งทดสอบแล้วในไทย คาดเปิดตัวต้นปี 19 //  (อ่าน 16351 ครั้ง)

ออฟไลน์ coolcarrera

• Sr. Member
ทำไมคิดว่า 2.0T ชุดนี้มันจะแพงขนาดนั้นล่ะครับ
E3, D15 Carb, 2E
F22B VTEC, J30A VTEC
1TR, 1NZ
D4CB
1GD, R18

ออฟไลน์ V221

• Hero Member
รูปทรงแปลกๆจริงครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ axister

ทำไมมีแต่คนอยากได้2.0T
ผมเอาแค่1.5Tก็พอแล้ว

ถ้า2.0Tมาขาย แล้วดันราคาขึ้นไป2ล้านกว่าๆจะซื้อกันไหม
ตามสเป็คมันต้องแพงกว่า2.0HV (2.0HVก็ล้านปลายๆแตะ2ล้านแล้ว)
ผมเชื่อว่าคงไม่ซื้อกัน 2ล้านกว่าก็ไปยุโรปหมด

+++++

บางคนเชียร์อย่างเดียว ของมาจิงส่ายหน้า

ค่ายรถเค้าก็ทำ consumer insight มาแล้วแหละคนซื้อมันน้อยนิดจิงๆ ยิ่งสมัยนี้ suv มาแรง ทำราคาดีๆ dsegment ยังขายยากเลย

ออฟไลน์ Nerdys

ถ้าเครื่อง 1.5T อันนี้เครื่องเดียวกับใน Civic turbo รึเปล่า
พอมาอยู่ใน Accord ที่น้ำหนักเยอะกว่ามาก จะรับได้ไหมที่มันจะอืดกว่า Civic turbo

คนทั่วไปมักจะคาดหวังว่ารถ class สูงกว่าจะแรงกว่า ซึ่งไม่แน่เสมอไป เพราะเดี๋ยวนี้ C-seg เกือบทุกคันแรงกว่า D-seg เครื่อง 2.0 แล้ว

ออฟไลน์ whoami

ถ้าเครื่อง 1.5T อันนี้เครื่องเดียวกับใน Civic turbo รึเปล่า
พอมาอยู่ใน Accord ที่น้ำหนักเยอะกว่ามาก จะรับได้ไหมที่มันจะอืดกว่า Civic turbo

คนทั่วไปมักจะคาดหวังว่ารถ class สูงกว่าจะแรงกว่า ซึ่งไม่แน่เสมอไป เพราะเดี๋ยวนี้ C-seg เกือบทุกคันแรงกว่า D-seg เครื่อง 2.0 แล้ว

ถ้ามาลงใน accord ม้ามันต้องมาเพิ่มด้วยครับ เพราะ 1.5T ใน accord มัน 192 แรงม้านะครับ

ก็คงไม่อืดกว่า civic 1.5T สักเท่าไหร่ ใครอยากแรงก็ไป Hybrid

ฮอนด้าไทยกล้าๆหน่อย จับ 1.6 i dtec ลงไปด้วยเลยเป็นอีกตัวเลือกจะดีมาก

ออฟไลน์ SM.

มาแล้วสินะ

ออฟไลน์ Hakosuka

รอดูคันจริงเลย จากที่เห็นในรูปคือไม่ชอบเลย แต่อาจจะทดแทนด้วย 2.0 Turbo ได้

ออฟไลน์ bodin

เปนแอคขอดที่ถอยหลังลงคลองมากผมว่า โฉมปัจจุบันสวยกว่า หรุหรากว่า ดูดีกว่าเยอะเลย โฉมใหม่นี้หน้าตารับไม่ได้ ไฟท้ายก้แย่พอกัน หาความสวยไม่เจอ ขี้เหร่ที่สุดในกลุ่ม ถ้าเทียบนะผมยกให้ 6 , camry, altima  และแอคขอดรั้งท้าย แต่เรื่องอื่นก้โออยุ่ ยกเว้นบอดี้ผมว่ามันแย่ลง

เห็นด้วยครับ 8)

ออฟไลน์ MUK

ลุ้นเครื่องยนต์เผื่อ crv จะมีบุญหนุนนำ
อยากได้เบนซินแต่ไม่เอา 2.4 ครับ

ออฟไลน์ BN`

ดีไซน์ไม่ค่อยโดนใจเท่าไหร่ คงต้องรอดูตอน Minor  :(

ออฟไลน์ Altima

ทำไมมีแต่คนอยากได้2.0T
ผมเอาแค่1.5Tก็พอแล้ว

ถ้า2.0Tมาขาย แล้วดันราคาขึ้นไป2ล้านกว่าๆจะซื้อกันไหม
ตามสเป็คมันต้องแพงกว่า2.0HV (2.0HVก็ล้านปลายๆแตะ2ล้านแล้ว)
ผมเชื่อว่าคงไม่ซื้อกัน 2ล้านกว่าก็ไปยุโรปหมด

1. แรงกว่า แรงกว่า = ขับสบายกว่า จะแซงใครไม่ต้องอะไร อยากแซงก็แซง "ก็ไม่ต้องแซงดิ" ผมได้เห็นมากับตาผมเองว่าตอนผมแซงได้แรงๆมันทำให้จราจรไหลไปได้ง่ายขึ้น หลายครั้งบนถนนคนที่จะชอบแช่ขวาแล้วอ้างว่ากำลังแซงทั้งๆที่ตัวเองไปแค่ 1-2 km/h เร็วกว่าคันที่กำลังจะแซง กำลังทำให้จราจรติดคัดเพื่อความสบายใจของตนเอง

2. 2.0T คือรุ่นtop ที่ไทยHybridมักจะเป็นรุ่นท้อปแต่ว่าเครื่องแรงที่สุดที่ไม่ค่อยขายที่ไทยแล้วจริงๆมันเป็นรุ้นท้อปอย่าง Camry 3.5Q. พอมีเครื่องท้อป2.0Tแล้ว option ก็ตามมาด้วยอย่างเช่น sunroof, honda sensing, adaptive cruise, แล้วห้ามพลาดเลย 10 speed auto (CVT กาก)

3. ถึงจะราคา 2,100,000 - 2,400,000 มันก็ยังคุ้ม มีที่ไหนรถยุโรบกว้างแบบนี้ option แบบนี้ และแรงแบบนี้ในราคาน้อยกว่า 3 ล้าน? ไกล้เคียงสุดคือ BMW 330e แต่มันก็ยังแพงกว่า จุกจิกกว่า เป็น hybrid ด้วย แล้วแรงม้าก็ยังเท่ากัน 3 series สุดท้ายก็ดีแค่ขับล้อหลัง แต่ผมว่ามีแค่ผมแหละที่ชอบขับล้อหลัง

ออฟไลน์ DriveOnly

จริงๆ 2.0T ก็ไม่น่าราคาทะลุ 2 ล้านนะครับ เพราะตอน g7 3.0 v6 ยังทำราคาได้เลย แล้วคนก็นิยมมากๆ เห็นบ่อยจริงๆ ช่วงนั้น

ออฟไลน์ pjs6306

เอาติ่งไฟท้ายออกทีเถอะ ไม่สวย รกตา

ออฟไลน์ tsubasa

ขอให้ honda sensing มาทุกรุ่นย่อยด้วยนะครับ
ออฟชั่นบ้านๆอย่างกระจกไฟฟ้า all auto ทั้ง 4 บานด้วยนะ
เครื่องเสียงก็ช่วยพัฒนาด้วย ของ g9 mc เสียงห่วยมาก

ออฟไลน์ amiyama

• Jr. Member
  • **
ถ้า 1.5 T ดูน้อยไป 2.0T ดูมากไป

Honda น่าจะทำพวก 1.9T อะไรแบบนี้เนอะ กำลังดีเลย

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ถ้า 1.5 T ดูน้อยไป 2.0T ดูมากไป

Honda น่าจะทำพวก 1.9T อะไรแบบนี้เนอะ กำลังดีเลย
ไม่ใช่ D-max นะครับ 5555
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ bankiesdluffy

• Full Member
ไฟหน้าตาหยี
ไม่โอเค
 :'(