ผู้เขียน หัวข้อ: ขอยางที่เสียงเงียบสุดหน่อยครับ ทน dunlop sport maxx ไม่ไหวแล้ว  (อ่าน 7889 ครั้ง)

ออฟไลน์ Doraneko

• Jr. Member
  • **
ผมขับรถไม่เร็วครับ  mazda3 ที่ใช้อยู่เป็น dunlop sport maxx TT 215/45/R18 ปี 17  เสียงยางดังมาก  ทนมาปีนึงเลยว่าจะเปลี่ยนยางแล้วครับ  ขอเงียบสุด ครับ แนะนำทีครับ

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
ปัญหาคือเงีบยที่สุดนี้แหละครับ
ผมใช้ GR-100 มา 2 ชุดเงียบที่สุดหรือเปล่าไม่รู้แต่ส่วนตัวพอใจครับ (เดิมใช้มิชลินติดรถมาก่อน เลยไม่ชอบยี่ห้อนี้)

ออฟไลน์ AkE

5555555 มันเกาะดีจะตายไปครับเกินราคา แต่เสียงดังมันเอกลักษณ์ยี่ห้อนี้ตัวเกาะถนนครับ ถ้าไม่ให้สมรรถนะรถด้อยลงเลยก้ Re003 ครับเงียบกว่าแต่ไม่เยอะมากแต่สมรรถนะเหนือกว่าอีกแต่ถ้าไป Ps4 ได้เงียบครับแค่โค้งจะด้อยกว่า ตัวเดิมนิดนึงครับ ถ้าไป Gr100 การเกาะการรีดน้ำด้อยลงครับแต่ไม่เยอะมาก ถ้าไม่สายใส่โค้งแรงๆก้จัดเลยครับเงียบสมใจเลย แต่ส่วนตัวผมขับ 3 ทั้งทีต้อง re003 ครับ

ออฟไลน์ kez

อยากได้ยางเงียบ  เลือกดอกยางเล็กๆถี่ๆ

ออฟไลน์ Notez

• Full Member
รุ่นนี้เก็บเสียงไม่ค่อยดี ใช้อะไรผมก้อว่าดัง

เป็นผมจะไปใช้ยางสาย performace ไปเลย เพราะยังไงมันก้อดัง

ออฟไลน์ Doraneko

• Jr. Member
  • **
ตอนนี้เล็ง primacy 4st ไว้ครับ  คิดว่ายังไงกันบ้างครับ
ปล ผมขับไม่เร็ว ไม่ซิ่งครับ

ออฟไลน์ flat6

• Sr. Member
ตอนนี้เล็ง primacy 4st ไว้ครับ  คิดว่ายังไงกันบ้างครับ

คิดถูกแล้วครับ
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

ออฟไลน์ Mos37257

ยางทอป comfort ทุกยี่ห้อได้หมดเลยครับ primacy4,t005,db v552,c1s ต่างกันไม่มากเด่นในเเต่ละด้านต่างกันหน่อย พอใจราคา ยี่ห้อไหนได้หมดเลย

ออฟไลน์ eaksuchart

Pilot4 225/45 ไปเลยครับ ดีขึ้นเยอะ

ออฟไลน์ CNX

ML Primacy4 : 6,xxxบาท นุ่ม เงียบ จน100,000กม.แน่นอนครับ
เคยใช้ Primacy3 100,000km. ยืนยันครับ

ถ้างบจำกัด ลองตัวนี้ เค้าว่านุ่ม เงียบครับ
HANKOOK VENTUS V12 EVO K120 : 3,xxx บ

วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ xcalibur

ไม่มีใครพูดถึง Yoko v552 เลยแหะ
สโลแกน Dramatic Silence

ออฟไลน์ Isafe

• Newbie
  • *
ไม่มีใครพูดถึง Yoko v552 เลยแหะ
สโลแกน Dramatic Silence

Yokohama V552 อีกเสียงครับ ใช้ใส่ C-HR อยู่ เงียบดีครับ
เท่าที่ทราบ michelin pilot sport ไม่ใช่ยางเงียบนะครับ เน้นสมรรถนะมากกว่า
ยางเน้นเงียบของ michelin จะเป็นตระกูล primacy นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2018, 19:50:28 โดย Isafe »

ออฟไลน์ seeker

ยางคอมฟอร์ทผมชอบ c1s นุ่ม เงียบ ถ้สไม่ซิ่งผมว่สเหมาะ

ออฟไลน์ YZA

ใช้ยางขนาดเดิม 215 45 r18 ครับ  primacy4 ก็ได้
BS T005 จะเป็นขนาด 225 45 r18 ซึ่งขนาดใหญ่กว่า... เคยอ่านเจอว่า ถ้ายิ่งใกล้ซุ้มล้อจะดังกว่าครับ

ออฟไลน์ bodin

1.PRIMACY 4  2.TOYO/PROXES C1S 3. ADVAN dB V552

ไม่ต่างกันมากครับ เลือกตามใจชอบ 8)

PS4 ไม่เงียบเท่า3ตัวนี้แต่ขับดีกว่าแน่ๆโดยเฉพาะทางเปียกๆ 8)

ออฟไลน์ Mrcreative

• Newbie
  • *
michelin primacy 4 เงียบแน่นอนครับผมใช้มาได้จะสองเดือนละครับ ตอบตามตรงนะครับไม่ได้เชีย

ผมใช้รถ sonata sport รถไม่ได้เป็นพวกนุ่มเงียบอะไรครับ เป็นแนวน่าจะตึงตังด้วยซ้ำครับ

ผมใช้ gr90 มาสองชุดหนึบแน่นพอได้แต่ก็นุ่มเงียบนิดหน่อยครับ ต่อมาเลยลอง

C1s ผมว่าเงียบกว่านุ่มกว่า gr90 นะครับแต่หนึบแน่นผมว่ายังสู้ gr90 ไม่ได้รวมถึงอายุการใช้ละหอนเร็ว c1s หอนไวกว่าเยอะครับ

ชุดล่าสุดนี้มาใส่ primacy 4 เสียงหอนเงียบแบบพอใจมากกว่าสองตัวบนแน่นอนครับ ส่วนแน่นหนึบผมว่ายังกลางไรหว่าง gr90 c1s ไม่คมเท่าแต่เงียบ และนุ่มแน่นอนครับ ใครตัดสินใจอยู่เพื่อข้อมูลผมจะเป็นประโยชน์ครับ ที่บอก primacy 3 ย้วยนิผมไม่เคยใช้ครับแต่ก็อ่านมาระดับนึงว่า 4 แก้เรื่องพวกนี้มา แต่เท่าที่ใช้มาหนึบคมไม่เท่า gr90 ขับแบบผม 90 -130 ผมพอใจครับทางเปียกก็ดีครับแต่ถ้าแบบผ่านน้ำผมยกให้ gr90 ไปได้แบบหนึบกว่า c1s และ primacy 4ครับ

ออฟไลน์ nest@cm

เชียร์  Michelin primacy 4 แม้นยังไม่ได้ใช้ แต่คิดว่าความเงียบคงพอๆกับ  3st เพราะตอนนี้ใช้อยู่ เสียงเงียบใช้ได้เลยครับ แต่เข้าโค้งอาจจะยวบนิดๆ ความเร็วสูงอาจจะไม่ดีเท่าที่ควร แต่แลกกับความเงียบชอบครับ  แต่ก่อนใช้ Gr 100 ตอนแรกคาดหวังไว้ค่อนข้างสูง แต่ใช้ไปมารู้สึกไม่ประทับใจ ถ้ารอบหน้าก็คงต้องใช้ Michelin primacy 4 ละครับ

ออฟไลน์ Mrcreative

• Newbie
  • *

michelin primacy 4 เงียบแน่นอนครับผมใช้มาได้จะสองเดือนละครับ ตอบตามตรงนะครับไม่ได้เชีย

ผมใช้รถ sonata sport รถไม่ได้เป็นพวกนุ่มเงียบอะไรครับ เป็นแนวน่าจะตึงตังด้วยซ้ำครับ

ผมใช้ gr90 มาสองชุดหนึบแน่นพอได้แต่ก็นุ่มเงียบนิดหน่อยครับ ต่อมาเลยลอง

C1s ผมว่าเงียบกว่านุ่มกว่า gr90 นะครับแต่หนึบแน่นผมว่ายังสู้ gr90 ไม่ได้รวมถึงอายุการใช้ละหอนเร็ว c1s หอนไวกว่าเยอะครับ

ชุดล่าสุดนี้มาใส่ primacy 4 เสียงหอนเงียบแบบพอใจมากกว่าสองตัวบนแน่นอนครับ ส่วนแน่นหนึบผมว่ายังกลางไรหว่าง gr90 c1s ไม่คมเท่าแต่เงียบ และนุ่มแน่นอนครับ ใครตัดสินใจอยู่เพื่อข้อมูลผมจะเป็นประโยชน์ครับ ที่บอก primacy 3 ย้วยนิผมไม่เคยใช้ครับแต่ก็อ่านมาระดับนึงว่า 4 แก้เรื่องพวกนี้มา แต่เท่าที่ใช้มาหนึบคมไม่เท่า gr90 ขับแบบผม 90 -130 ผมพอใจครับทางเปียกก็ดีครับแต่ถ้าแบบผ่านน้ำผมยกให้ gr90 ไปได้แบบหนึบกว่า c1s และ primacy 4ครับ

ผมยังคาใจกับ bs t005a ใครเคยใช้ช่วยรีวิวทีนะครับ อีกคันผมจะได้ตัดสินใจว่าจะไป bs ต่อหรืออยู่กับ primacy 4 ต่อ จากที่หาอ่านยังไม่เจอคนใช้จริงๆเทียบให้ฟัง

ออฟไลน์ tom46

ยางกลุ่ม sport ที่เคยใช้แล้วดูเงียบดีก็มี potenz S001 / advan sport v105 ส่วน มิชลิน pss ยังไม่เคยใช้ ตอนนี้ใช้ ps4 อยู่ผมว่าไม่ค่อยเงียบเท่าไร

ถ้าชอบเสียงเงียบๆน่าลองไปมองพวกกลุ่มยางเงียบ ทุกค่ายเขาจะมีแยกประเภทไว้นะครับ กลุ่มเงียบ กลุ่ม sport แต่เบอร์ยางจะตรงกันหรือเปล่าอันนี้ไม่ทราบเหมือนกัน ต้องค่อยๆไล่เช็คดูครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ NoName__???

รถที่เก็บเสียงไม่ดี + ยางที่เสียงดัง เลยสนุกเลย  ;D ;D ;D ส่วนตัวเงียบๆเราชอบ YOKO DB

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Bridgestone T005a ครับ เงียบ นุ่ม

รีดน้ำพอได้ เกาะดีไม่สุด

เหมาะกับคนขับไม่เร็วเน้นสบาย

แต่ทนไหม คิดว่าคงไม่มาก ยางขับสบายมักไม่ทน

ออฟไลน์ Odrecranon

ผมใช้ GR100 กับ Primacy
เงียบทั้งคู่ครับ

GR100 ดอกยางทนมาก
แต่เวลาเข้าโค้งหนัก ๆ จะย้วย ๆ หน่อย

ออฟไลน์ iamitman

รุ่นเดียวกันครับ ยางเดิมลากมา 2 ปี 9 เดือน กับไมล์อีก 48xxx โล

ตัดสินใจว่าจะไป PS4 ได้ความอย่างไรจะมาอัพเดตอีกทีครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

สมาชิกที่ใช้รถรุ่นเดียวกันแต่ยางสองรุ่นอย่าง TuranzaT005a กับ Primacy4(ST) น่าจะร่วมมือกันเทียบไปเลยนะครับ

ออฟไลน์ Minister of Joy

primacy อีกเสียงครับ

ออฟไลน์ Sit: )

Bridgestone T005a ครับ เงียบ นุ่ม

รีดน้ำพอได้ เกาะดีไม่สุด

เหมาะกับคนขับไม่เร็วเน้นสบาย

แต่ทนไหม คิดว่าคงไม่มาก ยางขับสบายมักไม่ทน

อ่านเจอ comment   นี้เหมือนถูกหวย
เพราะอยู่ๆก็นึกขึ้นมาว่า t005a  เป็นไงบ้าง

ช่วยขยายความว่า เกาะดีไม่สุดคือประมาณไหนครับ เทียบ 3st v551/2 พวกนั้นหนะครับ
ไม่คาดว่าจะเกาะได้ขนาด  PS  RE

ออฟไลน์ dt9

ML Primacy4 : 6,xxxบาท นุ่ม เงียบ จน100,000กม.แน่นอนครับ
เคยใช้ Primacy3 100,000km. ยืนยันครับ

ถ้างบจำกัด ลองตัวนี้ เค้าว่านุ่ม เงียบครับ
HANKOOK VENTUS V12 EVO K120 : 3,xxx บ

เปลี่ยนกันที่ 100,000 เลยเหรอครับ
เท่าที่ลอง Primacy 3st ประมาณไม่เกิน 50,000 km ประกอบกับดูสภาพยาง ผมก็เปลี่ยนแล้ว
เพื่อความมั่นใจเวลาเจอถนนเปียก และเวลาขับเร็ว

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
เงียบสุด Michelin primacy 4 ครับ
แต่ถ้าต้องการแฮนลิ่งในโค้งเพิ่มขึ้น ก็ T005a เงียบใกล้เคียงถือว่าเท่ากัน

เชียร์ Michelin Primacy 4 ครับ ตัว T005A ผลิตอินโด แอบรู้สึกไม่มั่นใจ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ thdeann

ตอนแรกผมก็คิดแบบนี้ล่ะครับ อยากได้เงียบๆ
แต่พอนึกถึง เวลาเข้าโค้ง กะ ลุยน้ำ
ก็มาจบที่หนวกหูเหมือนเดิมกับ RE003