ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง Acc G8 กับ Fortuner ท่านว่าคันไหนที่จะคุ้มค่า กับเงินที่เราจ่ายไปครับ  (อ่าน 5229 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
G8 เป็นตัว 2.0 กะน้องจูนตัว 3.0 ขับสองครับ

เพราะทั้งสองตัวนี้ราคาต่างกันนิดเดียวเอง
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ผมว่าแอคคอร์ดน่าสนกว่านะ FORTUNER ผมว่ามันน่าจะได้ดีกว่านี้อ่ะ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
G8 ครับ

ถึงจะแค่2.0 แต่ก็ขับสนุกกว่าครับ

GreenG

Fortuner ครับ

เพราะนอกจากถุงลมข้าง 2 ใบที่Fortunerไม่มี นอกนั้น Fortuner มีหมด
ทั้ง VSC TRC DVD แค่รุ่นขับ 2 ก็เหลือๆแล้วแถมประหยัดน้ำมัน อัตราเร่งดีอีกต่างหาก

ออฟไลน์ Nioka

ขอน้องจูนครับ

ถ้าถามในมุมผม ความคุ้ม นะ ต้องน้องจูน เพราะชอบเที่ยวป่าเขา เอา accord มาเสียดายตังค์แย่เลย

ถ้าถามเรื่องความคุมค่าของคนอื่นคงแล้วแต่มุมมอง ^^ ส่วนผม น้องจูนเป็นคำตอบสุดท้าย

ออฟไลน์ Chris Evn

ให้เลือก 2 ตัวนี้ ผมเลือก accord ครับ

methus zaa

ผมให้แอคคอร์ดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2010, 21:03:23 โดย TAN altis 2010 »

ออฟไลน์ PREM

ผมเลือกแอคคอร์ดครับ ด้วยเรื่องของสมรรถนะ และการควบคุมล้วนๆ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
เรียบร้อยแล้วครับ จองน้องจูนไปเรียบร้อยแล้ว

แ้พ้คะแนนเสียงโหวตที่บ้านครับ เฉียดฉิวเอง

1 เสียง ต่อ 5 เสียง อีกนิดเดียวผมก็จะชะแล้ว ฮือ :'(ๆๆๆๆ -*-

ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Terng

ยินดีด้วยสำหรับรถใหม่แล้วกันครับ  ;D

และผมคิดว่าน่าจะเหมาะกับครอบครัวคุณมากกว่าแอคคอร์ดด้วย เพราะผมดูจากจำนวนคะแนนโหวตน่ะครับ :D

แอคคอร์ดจะให้แบกคนไปไหนมาไหน 6 คนคงไม่สนุกเท่าไหร่ น้องจูนยังนั่งแถวสองไปสามคนไม่อึดอัด แล้วให้อีกคนไปจองแถวหลังนั่งสองเบาะไปเลย ยังดูจะดีกว่าน่ะครับ เข้าใจว่าทางบ้านดูการใช้งานมากกว่าการขับขี่น่ะนะ  ;) สมรรถนะมันไม่น่าเกลียดหรอกครับ ถ้าไม่ติดว่ามันล็อคความเร็วไว้ 160 แค่นั้น (แต่ก็เหมาะสมแล้ว คุณลองคิดดูว่าเวลาช้างวิ่ง ถ้ามันวิ่งเร็วเกินไปจะเกิดอะไรขึ้นนนนน :o)
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ Ruksadindan

ฟอจูเน่อครับ ขนคนได้มากกว่า

ออฟไลน์ uthai4227

• Newbie
  • *
ครอบครัวใหญ่หลายคน น้องจูนดีแล้วครับ..อิอิ