ผู้เขียน หัวข้อ: "รถนอกกระแส" ใช้แล้วเข็ดกันบ้างไหมคะ  (อ่าน 15356 ครั้ง)

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• Hero Member
  • *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
Re: "รถนอกกระแส" ใช้แล้วเข็ดกันบ้างไหมคะ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 19:48:53 »
มี pulsar  อยู่คันนึง ราคาขายต่อไม่ต้องไปคิดน่ะ แต่โดยรวมๆรถมันก็ใช้ดี ภายในกว้างแบบใครเปิดประตูมานั่งต้องชมทุกคน ปัญหาก็จุกจิกตามซิลฟี่ แต่แก้จบ กะใช้ยาวๆ10ปีเหมือนกัน

ผมว่า pulsar ไม่นอกกระแสนะ แค่มันขายไม่ดีครับ ด้วยรูปร่างหน้าตามัน
ผมก็เกือบโดน pulsar แล้ว  ตอนนั้นมันลดราคาพิเศษ + แถมสารพัดเลยครับ ( จับมือเซลผู้หญิงคุยกันยาวเลย  ;D )
และก็เกือบโดน ซิลฟี่ เทอร์โบ ด้วยครับ โปร 9.9 แสน แถมสารพัด

ผมโดนทางบ้านบังคับให้ซื้อมือ 1 ซึ่งผมอยากได้ d segment มือ2 เพราะภายในกว้างขวางนั่งสบาย ฯ
สองตัวนี้ที่เกือบโดนเพราะ ภายในกว้างขวาง + ศูนย์อยู่ใกล้บ้านที่สุดแบบเดินถึงเลยครับ  8)

ออฟไลน์ escapeboy

• Newbie
  • *
Re: "รถนอกกระแส" ใช้แล้วเข็ดกันบ้างไหมคะ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2018, 01:06:41 »
ผมเป็นคนนึงที่ใช้รถนอกกระแสครับ ทีแรกดูๆ ไว้จะเอามิตซูบิชิ แอทราท แต่บังเอิญเดินไปเจอบูทขายเกีย KIA ในห้าง ก็ไปด้อมๆ มองๆ อยู่นาน เห็น KIA RIO 1.4 สีน้ำตาลตูดตัด ดูเผินๆ หน้าตาเหมือนกับโฟล์คกอล์ฟ ผสม ออดี้ ผมกับรถอีหลายอย่าง เลยเดินเข้าไปดู งานประกอบตัวถังดีมาก ภายในทูโทนสวย เซลล์ถามว่าลองขับไหมพี่ ผมเลยตัดสินใจลองขับ พอขับดูก็รู้สึกว่าช่วงล่างจะแข็งๆ แต่พวงมาลัยตอบสนองไวมาก แตะคันเร่งนิดเดียวพุ่งเลย ตอนนั้นก็เลยตัดสินใจจองไปโดยไม่ได้สนใจยี่ห้อ สนใจแต่ความสวยอย่างเดียว ตอนนี้ใช้มาครบสามปีละครับ เพื่อนๆ ก็ทักว่า รถอะไรไม่เห็นรู้จัก แพงจะตาย ทำไมไม่เอาซีวิค ถ้าจะจ่ายขนาดนี้ ก็เราชอบอ่ะ แล้วก็ใช้มาแล้ว สามปีครับ 90000 กว่ากิโลเมตร ก็ถือว่าเป็นรถที่ดีคันหนึ่งเลยทีเดียว ข้อแรกคือมันไม่เหมือนใคร ไฟท้ายก็สวย ภายในก็สวย เข้าศูนย์ทีไม่เกินสามพันบาท ช่วงล่างแข็ง รูดหลุมนี่เสียงดัง ภายในพลาสติกบางส่วนมีเสียงดังกรอบแกรบบ้าง แต่ยังรับได้อยู่ ตอนนี้ราคามือสองแค่สองแสนต้นๆ ถ้าใครชอบซื้อมาเล่นก็ได้ครับ ไม่เสียใจ อะไหล่ตัวถัง ที่มันแตก มันเสียเอง เช่นสวิสฝาท้าย กลอนประตู ไฟเพดาน ไฟท้ายที่มีน้ำเข้า ทุกชิ้น เคลมฟรีไปจนถึง 150000 กม. หรือห้าปี อะไหล่เคลมเร็วมาก 2 วันได้ เข้าศูนย์ก็ไม่ต้องเบียดใครนั่ง เพราะรถน้อย
ถ้ามีเงินอีกที จะลองจากัวร์ละครับ ไม่กลัว ไม่เข็ดแน่นอน

ออฟไลน์ Azur3

• Full Member
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2018, 12:38:44 »
scirocco นี่นอกกระแสมั้ยครับ แต่ไม่เข็ดนะรถมันขับดีครับ