ผู้เขียน หัวข้อ: C-class facelift มีระบบความปลอดภัยทุกรุ่นย่อยหรือไม่  (อ่าน 5255 ครั้ง)

ออฟไลน์ ttcz25

• Sr. Member
  • purple M240i
พวก blind spot , ระบบเบรคอัตโนมัติ  ฯลฯ
มีในทุกรุ่นย่อยรึเปล่า  ในbrochureไม่มีบอกไว้เลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2019, 10:31:02 โดย ttcz25 »

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
พวก blind spot , ระบบเบรคอัตโนมัติ  ฯลฯ
มีในทุกรุ่นย่อยใช่มั้ยครับ  ในbrochureไม่มีบอกไว้เลย

ไม่บอกก็แปลว่าไม่มีรึเปล่า  เห็นมีระบบเดียวคือ distronic ในตัว TOP

ออฟไลน์ ceicourier

• Jr. Member
  • **
มีแต่ amg เท่านั้น

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
Active Brake Assist เตือนการชนด้านหน้าพร้อมช่วยเบรก แต่ยังต้องเบรกเองอยู่ มีให้ครบทุกรุ่นย่อยครับ
แต่ Distance Pilot Distronic รักษาระยะห่างจากรถคันหน้า ถ้ารถคันหน้าเบรก ระบบจะพยายามรักษาระยะห่างด้วยการเสริมแรงเบรกให้เป็นตามระยะที่ตั้งไว้ อันนี้ AMG เท่านั้นครับ (C350e ก่อน facelift มี​ใน Exclusive​ ด้วย แต่ facelift​ มาโดนตัดออกไปซะแล้ว แต่ก็คิดแง่ดีครับ ถูกลง แล้วได้ฝาท้าย Hands-Free Access มาแทน)

Blind Spot ไม่มีใน C-class จ้า
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ ttcz25

• purple M240i
ค่อนข้างแปลกใจ ไม่มี blind spot หรอครับ
ไม่มีระบบอะไรช่วยเรื่องมุมอับตอนเปลี่ยนเลนเลยหรอครับ

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
ค่อนข้างแปลกใจ ไม่มี blind spot หรอครับ
ไม่มีระบบอะไรช่วยเรื่องมุมอับตอนเปลี่ยนเลนเลยหรอครับ

ไม่มีจริงๆ คร้าบ ถ้ามีจะเขียนว่า Blind Spot Assist​ ในหน้าความปลอดภัย​ไว้เลย
อย่าง E-class Sedan ก็มีให้แค่ในตัว Exclusive​ ขึ้นไปจ้า

กล้องส่องรอบคันของตัว AMG ก็เป็นมุม Bird Eye View ไม่ได้เวิร์คพอจะดูเลนขณะขับได้จ้า ไม่แน่ใจด้วยว่ากดดูในขณะความเร็วเดินทางได้มั้ยต้องรอคนใช้มาบอกอีกทีฮะ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป

ยังย้ำเหมือนเดิม ว่าไม่บอกคือไม่มีรึเปล่า เพราะรุ่นอื่นที่มี ในโบโชว์ยังบอกเลย จะว่ามาเป็นพื้นฐานทุกรุ่นแล้วเลยไม่บอกก็แปลกเกิน ทีวิทยุ แอร์ มีทุกรุ่นยังบอกเลย ทั้งๆ ที่เราก็รู้อยู่แล้วว่ามันต้องมี

ออฟไลน์ tatum0022

Active Brake Assist เตือนการชนด้านหน้าพร้อมช่วยเบรก แต่ยังต้องเบรกเองอยู่ มีให้ครบทุกรุ่นย่อยครับ
แต่ Distance Pilot Distronic รักษาระยะห่างจากรถคันหน้า ถ้ารถคันหน้าเบรก ระบบจะพยายามรักษาระยะห่างด้วยการเสริมแรงเบรกให้เป็นตามระยะที่ตั้งไว้ อันนี้ AMG เท่านั้นครับ (C350e ก่อน facelift มี​ใน Exclusive​ ด้วย แต่ facelift​ มาโดนตัดออกไปซะแล้ว แต่ก็คิดแง่ดีครับ ถูกลง แล้วได้ฝาท้าย Hands-Free Access มาแทน)

Blind Spot ไม่มีใน C-class จ้า

Active Brake Assist มันตั้งได้สามระดับครับ 1.Early 2.Medium 3. Late  และ ปิด ถ้าตั้ง Early ก็จะทำงานเร็วครับ ส่วนทุกครั้งที่ติดเครื่องจะอยู่ที่ Medium เพื่อไม่ให้ขับแล้วรำคาญเกินไปครับ ส่วนผมไม่เคยลองกับรถตัวเองนะ เพราะแค่เสีย'มา ตีนก็กดเบครเองอัตโนมัติแล้วครับ แต่เคยดูในคลิป ตั้ง Early เบครทันอยู่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2018, 20:38:27 โดย tatum0022 »
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

ออฟไลน์ dt9

GLC Coupe 250 ก็ยังไม่มี Blind Spot ให้เลยครับ