ผู้เขียน หัวข้อ: Honda และความทุกข์เล็กๆ ที่เริ่มเกิดกับลูกค้า คนหนึ่ง  (อ่าน 15438 ครั้ง)

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• Hero Member
  • *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ทางศูนย์ประจำ ฮอนด้า วอง ลาดพร้าว ได้แจ้งมาว่า ราคาข้างละ 1,650 บาท

ผมเองก็ไม่ได้ถามว่า นี่มันหลอด หรือ ทั้งตัว projector?

อย่างไร เช้าวันพรุ่งนี้ ผมจะเข้าไปขอข้อมูลเพิ่มเติม แล้วจะมาอัพเดทเพื่อนๆทุกท่านครับ

ป.ล. ได้อ่านทุกความเห็น .... ขอขอบพระคุณสำหรับคำแนะนำ และกำลังใจดีๆ ครับผม

แพงจัง  1650 น่าจะได้เป็นคู่เลยนะครับ  8)

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
ทางศูนย์ประจำ ฮอนด้า วอง ลาดพร้าว ได้แจ้งมาว่า ราคาข้างละ 1,650 บาท

ผมเองก็ไม่ได้ถามว่า นี่มันหลอด หรือ ทั้งตัว projector?

อย่างไร เช้าวันพรุ่งนี้ ผมจะเข้าไปขอข้อมูลเพิ่มเติม แล้วจะมาอัพเดทเพื่อนๆทุกท่านครับ

ป.ล. ได้อ่านทุกความเห็น .... ขอขอบพระคุณสำหรับคำแนะนำ และกำลังใจดีๆ ครับผม

แพงจัง  1650 น่าจะได้เป็นคู่เลยนะครับ  8)

นี่คือเหตุผล ที่ผมร้องขอให้ทาง Honda Automobile ช่วยเหลือครับ

1) หลอดเสียไวเกินไป

2) ราคาหลอด ในศูนย์ แพงพอควรเลย
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ Polonium

• Sr. Member
Mobilio ได้ไฟหน้าแบบมัลติรีเฟลคเตอร์นี่ครับ ไม่ใช่ Projector ขั้วหลอดก็น่าจะ H4 ราคาหลอดแพงจริงๆ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
555..

คุณแมว พอจะมีอู่ฮอนด้าเด็ดๆ แถวเกษตร-นวมินทร์ หรือ ลาดปลาเค้า แนะนำบ้างไหมครับ?

ผมจะได้เก็บไว้เป็นทางเลือก

บางทีก็เอารถไปให้พี่สมัย (ที่ทำรถแข่งตรงวัชรพล) ช่วยดูครับ แหะๆ
ที่เหลือก็ ถ้าไม่เข้าศูนย์ ก็อู่เฮียบ๊อบบี้ที่นนท์เลย ที่ช่างซ่อมเกียร์กันได้ทั้งอู่นั่นแหละ

ตรงเกษตรนวมินทร์ยังไม่เจออู่ฮอนด้าจบๆ จี๊ดๆ แล้วอีกอย่าง เจ้า City มันก็ไม่ค่อยมีอะไรพัง ยกเว้นเสียงก่อกแก่กๆ
เบรกผมก็เอาไปทำตรงตีนสะพานก่อนถึงแยกวังหิน นมค. ก็เข้าศูนย์แล้วก็หิ้วไปใช้คูปองค่าแรงเอา เพิ่งจะมาเสียตังไม่กี่ระยะนี่เอง
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ SRY

• Sr. Member
รถทุกรุ่นทุกยี่ห้อมีโอกาสเสีย หรือเสื่อม หรือหมดอายุได้หมด
เวลาเห็นคนชอบอวยรถตลาดทนงั้นทนงี้ ถึงเบื่อ

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
Mobilio ได้ไฟหน้าแบบมัลติรีเฟลคเตอร์นี่ครับ ไม่ใช่ Projector ขั้วหลอดก็น่าจะ H4 ราคาหลอดแพงจริงๆ

Mobilio ตัว pre MC รุ่นท็อป จะเป็นไฟฮาโลเจน ในโคม projector ครับผม

ตัวปัจจุบัน รู้สึกจะเป็นโคม Multi-reflector ปกติ  :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2018, 23:08:09 โดย Zachary C »
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

555..

คุณแมว พอจะมีอู่ฮอนด้าเด็ดๆ แถวเกษตร-นวมินทร์ หรือ ลาดปลาเค้า แนะนำบ้างไหมครับ?

ผมจะได้เก็บไว้เป็นทางเลือก

บางทีก็เอารถไปให้พี่สมัย (ที่ทำรถแข่งตรงวัชรพล) ช่วยดูครับ แหะๆ
ที่เหลือก็ ถ้าไม่เข้าศูนย์ ก็อู่เฮียบ๊อบบี้ที่นนท์เลย ที่ช่างซ่อมเกียร์กันได้ทั้งอู่นั่นแหละ

ตรงเกษตรนวมินทร์ยังไม่เจออู่ฮอนด้าจบๆ จี๊ดๆ แล้วอีกอย่าง เจ้า City มันก็ไม่ค่อยมีอะไรพัง ยกเว้นเสียงก่อกแก่กๆ
เบรกผมก็เอาไปทำตรงตีนสะพานก่อนถึงแยกวังหิน นมค. ก็เข้าศูนย์แล้วก็หิ้วไปใช้คูปองค่าแรงเอา เพิ่งจะมาเสียตังไม่กี่ระยะนี่เอง

+100 ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ yumenowinds

• Full Member
ตามความเข้าใจผม อะไหล่ที่เป็นยาง และไฟ รับประกัน 1 ปี
อย่างอื่น 3 ปี

เคสนี้จะโทษ honda คงไม่ได้ ผมใช้ crv g4 อยู่ครับ

คิดเหมือนกันครับ ตอนผมเคลมไฟบอกตำแหน่งเกียร์ ของ HRV ช่างแจ้งว่า พวกหลอดไฟต่างๆจะรับประกัน 1 ปีครับ ตอนแรกนึกว่าเคลมไม่ได้ แต่ของผมมันเป็นที่แผงวงจร เลยเคลมได้ครับ

จริงๆถ้า 3 ปีแล้วหลอดไฟจะขาด ส่วนตัวผมรับได้นะ อย่างน้อยก็ยังดีที่เกลี่ยนเฉพาะหลอดได้ ก็เลือกรุ่นที่ดีกว่าของเดิมไปเลยครับ ดีกว่ารถบางรุ่นที่เสียที ต้องเปลี่ยนยกโคมอย่างเดียว (เหมือนไฟหน้า Projectors LED ของ HRV จะเปลี่ยนหลอดไม่ได้นะ)

HRV ผม จะ 4 ปี ใน ธันวาคม 2018
วิ่งมาเกือบห้าหมื่นโล ก็เสียวๆอยู่ ถ้าเปลี่ยนไฟเองน่าจะหลายหมื่นแน่ๆ
แต่ตั้งแต่ใช้รถมา ไม่เคยเห็นพวกหลอด LED ขาดหรือดับเลยนะ ยกเว้นเดย์ไลท์ที่เป็นเส้นๆแบบ Accord MC