ผู้เขียน หัวข้อ: ##รบกวนสอบถามเรื่องน้ำยาขัดเบาะหนังและน้ำยาเคลือบเบาะครับ##  (อ่าน 4036 ครั้ง)

ออฟไลน์ number11

• Newbie
  • *
ผมพึ่งรับรถมาใหม่แล้วไม่รู้ว่า ถ้าทาครีมกันแดดแล้วไปนั่งเบาะ มันจะทำใหเบาะด่าง รถผมเป็น civic fc เบาะหนังแท้ สีดำ ซึ่งพอนั่งไปแล้วมันทำให้เบาะด่าง
รบกวนสอบถามพี่ๆ ด้วยครับว่า มีน้ำยาขัดทำความสะอาดและน้ำยาเคลือบไหมครับ
ส่วนตัวตอนนี้ ดูของ CG cleaner and conditioner และของ Macquarie ไว้ครับ  ไม่ทราบว่าตัวไหนดีครับ หรือมี ตัวอื่นรบกวนแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ  :) :)

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
น้ำยาแพงๆส่วนมากไม่ออกครับ  ผมเคยทำร้านใช้ตัวฟอกเฉพาะยังไม่ออกเลยครับ

ต้องใช้ของที่ไม่ใช่แบรนด์ดังครับรุนแรงมากแต่ห้ามใช้บ่อยและห้ามฉีดโดนส่วนอื่นเด็ดขาด  ลองหาfbชื่อ leather betterดูครับ  แล้วค่อยหาตัวเคลือบแพงๆมาเคลือบ

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ KaIaK118

• Sr. Member
chemical guys leather cleaner + แปรงขนอ่อนๆ ค่อยๆขัดไป ถ้าไม่ใช่คราบแน่นมาก นี่ออกนะครับ
ผมใช้อยู่ เบาะหนังยังดีอยู่ไม่มีปัญหา สะอาดแล้ว ค่อยตามด้วย conditioner ครับ

ถ้าปกติผมใช้ Meguiar's Gold Class Rich Leather Cleaner & Conditioner ตัวเดียว เคลือบเบาะ
ชอบกลิ่น เป็นการส่วนตัว แล้วก็ไม่ค่อยเหนอะหนะ

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากเลยครับ งั้น CG น่าจะตอบโจทย์ ครับ  :D :D

ออฟไลน์ madboy

MG. เคยมีแต่ก่อนขวดสีชมพู น่าจะเป็นตัว carpet cleaner แรงครับ ออกดี แต่อาจจะไม่เหมาะกับบางพื้นผิวและบางสี สะอาดทันตาเห็นครับ เหมาะกับสภาพที่เขรอะมากๆครับ ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2018, 10:50:55 โดย madboy »

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ lunacy

• Sr. Member
โดนเหมือนกันครับ แฟนใช้โลชั่นไรก็ไม่รู้ คู่หน้าเลยครับ 55
ตอนนี้ได้แค่เคลือบเบาะตามปกติเท่านั้นเองครับ

• Newbie
  • *
เคลือบเบาะแล้วหายไหมครับ ทำที่ร้านไหน ราคาเท่าไหร่ครับ เผื่อผมเอารถไปทำด้วยครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ผมใช้อยู่ จำไม่ได้ว่ายี่ห้ออะไรต้องกลับไปดู ขวดดำๆ

แฟนผมทาวครีม แล้วใส่กางเกงขาสั่นบ่อยๆ เบาะเหลืองอ๋อยเลย ก็ได้ตัวนี้ช่วยเช็ดออกตลอดครับ เช็ด 2-3 เดือน ครั้ง

• Newbie
  • *
ใช้ตัวไหน รบกวนบอกด้วยนะครับผม อยากใช้บ้าง 5555 ขอบคุณครับ