โพลล์

????????????????????? ????????????? Altis

????????????
52 (55.3%)
Body ????????? ???????????? ?????? ?????????
24 (25.5%)
??????????
18 (19.1%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 88

ผู้เขียน หัวข้อ: ++ ขอถามตามตรงนะ ตอนนี้ใครคิดว่า Body Toyota Corolla Altis สวยมั่ง+++  (อ่าน 14530 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
ถามจริง ๆ นะครับ

คุณคิดว่า Corolla Altis รุ่นปัจจุบัน โครงสร้างตัวถังมันสวยสมส่วนหรือเปล่า

เห็นหลายคน ยี้ ๆ กัน แต่ผมมองว่าโครงตัวรถมันดู OK อยู่ดีเหมือนกัน

เพียงแต่กระจัง กับไฟหน้าไม่ค่อยสวยเท่านั้นเองแหล่ะ (ก่อน minor นะฮะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2010, 11:22:12 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ Sman

• Sr. Member
ผมมองกลับกันครับ ผมว่าด้านหน้าพอไหว แต่ไฟท้าย กับช่วงด้านหลัง มันไม่ไปในทางเดียวกับด้านหน้านี่สิ

อ้อ แล้วเรื่อง คันเร่งค้าง ที่คุณจิมมี่ เคยพูดถึงว่าเจอ 5 ครั้งใน 1 ปี ไม่รู้รุ่นนี้ได้ จัดการแก้ปัญหาหรือยังครับ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
Re: ++ ขอถามตามตรงนะ ตอนนี้ใครคิดว่า Body Toyota Corolla Altis สวย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 11:25:52 »
โหวตสวยทั้งคันไปเลยละกัน แต่ที่ขอติอย่างเดียวคือไฟท้ายครับ

แต่ก็ไม่แน่นะครับ พอไปนานๆ อาจจะดูสวยก็ได้ อิอิ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
ผมว่าดูนาน ๆ มันก็สวยสไตล์ Altis นั่นแหละครับ จึงโหวตสวยทั้งคัน เพราะบางทีขับรถตาม มองๆ ดูก็สวยดีเหมือนกัน เหอๆๆๆ  :D

ออฟไลน์ TnP_PKt

ผมว่าโครงสร้างก็พอดูได้นะครับแต่ผมว่ากระจังหน้า 1.6 และ 1.8 ไม่ค่อยสวย ส่วน 2.0v ผมว่าค่อนข้างสวยแล้วนะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

สวยอยู่แล้วล่ะครับ แต่ว่ามันเหมือนจะไม่ค่อยพัฒนาจากรุ่นเก่าเท่าไหร่แค่นั้นเอง

ออฟไลน์ remontage

ผมว่า โครงสร้างตัวถัง ความสูงห้องโดยสาร สวยสมส่วนแล้วครับ  ตัวเก่าหลังคาดูสูงไปหน่อย

เพียงแต่กระจังหน้า ยังออกแบบไม่ดึงดูด + ไฟหน้า ที่เหมือนคนออกแบบไม่ค่อยเกลางานเท่าไหร่

ไฟหน้าประมาณว่า ร่างเสร็จแล้วส่งงานเลย มันจะเฉี่ยวขึ้นมาแบบ lexus ISก็ไม่เชิง ครึ่งๆกลาง ๆ แถมนูนปูดออกมาอีกตะหาก

สงสัยจะเทรนด์สามมิติ

ไฟท้าย โครงร่างดูดีแต่สีสัน ไม่ สวย เท่าไหร่  น่าจะบีบให้เล็กลงมาหน่อย

เวลาเห็นท้ายอัสติสทีไร นึกถึงแต่หน้าตัว สแตนด์ ในสไตล์การ์ตูนญี่ปุ่นโจโจ้ล่าข้ามศตรวรรษ นะครับ  แนวนั้น

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
สวยกว่า ซีวิค อีกดูรถเป็นรถดี ตอนแรกก็ไม่ชอบเท่าไรแต่เห็น 2.0v ทุกอย่างเปลี่ยนไปหมด
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ TnP_PKt

สวยกว่า ซีวิค อีกดูรถเป็นรถดี ตอนแรกก็ไม่ชอบเท่าไรแต่เห็น 2.0v ทุกอย่างเปลี่ยนไปหมด
ผมว่า 2.0 v สวยเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ banch

ออกมาแรกๆ ดูว่าไม่สวย

ตอนนี้สวยล่ะ สวยเรียบๆ

ออฟไลน์ best

ออกมาแรกๆ ดูว่าไม่สวย

ตอนนี้สวยล่ะ สวยเรียบๆ

เหมือนกันเลยครับ ตอนออกแรกๆนี่รับไม่ได้เลย vios สวยกว่าเยอะ

แต่พอนานๆไป ยิ่งดูมันก็ยิ่งสวยในแบบของมันนะ ;D :D
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
 :)ในความคิดผม ไฟท้ายอัลติสมันจะสวยเวลาค่ำคืนเพราะมันเป็นLED สว่าง เห็นชัดเจน ส่วนตัวรถ มันดูบวมๆ อุ้ยอ้าย เทอะทะ ไฟหน้าดูหลอกตาเหมือนแอคคอร์ดตัวปัจจุบัน ไม่รู้จะปูดโปนออกมาทำไมนักหนา ลายเส้นตัวถังก็ดูเรียบๆ ไม่มีสีสัน ส่วนโครงไฟท้ายเหมือนเด็กกำลังหัดวาดรูปปีกนก  คือมันเหมือนไม่ค่อยใส่ใจในรายละเอียดของแบบที่ทำหนะครับ แต่ก็ไม่ได้แย่ขนาดTiida Latio อันนั้นคุณลุงยังไม่ชอบเลยครับ

PS. ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ

ออฟไลน์ XL_SiZe

ดูดีครับ แต่น้อยกว่าคู่แข่งมั้งครับ

แต่รถญี่ปุ่นมีกรรมหน่อย ๆ
ออกแบบคล้ายแบบเดิม หลายคนบอกว่าไม่เปลี่ยนเลย  ไม่ดี

ส่วนเบนซ์ บีเอ็ม เห็นออกตัวใหม่ทีไร แทบเหมือนเดิมเด๊ะ
คนก็ยังมองว่าสวยเริ่ด เชิดได้เหมือนเดิม หุหุ

ออฟไลน์ SitdownstrikE

ผมว่า อัลติส ดูดีรอบคัน ยกเว้นข้างหน้า

แต่วีออส นี่สิ  ไม่เคยมองมันสวยเลยง่ะ  - -''

ปล. แต่ทั้ง ติส และ ออส ผมหลงสเน่ห์การดีไซน์ประตู (มองจากภายนอก) มากๆ มุมมันโค้งได้สวยดีจริงๆ

ออฟไลน์ tana

• Newbie
  • *
Altis ผมไม่เคยอยู่ในสายตาผมเลย แต่พอ MC ครั้งนีผมจะเอา FD  ไปเทิร์น เป็น Altis MC

ออฟไลน์ NOTTO

• Full Member
บอดี้ดูดีสมส่วนทั้งภายในภายนอก แต่งานดีไซน์ ผมยังไม่ชอบเดิม เหมือนโตโยต้าดีไซน์อะไรออกมาผมก็มักไม่ชอบ ไม่ได้อคตินะ แต่กลับกัน ถ้าเป็นดีไซน์เล็กซัส ส่วนมากผมจะชอบ

พูดถึงอัสติสไมเนอร์ที่กำลังจะเปิดตัวนี้ผมชอบด้านหน้าของตัว 2.0 มากกกว่า 1.8 หรือ 1.6 พอสมควร จะพูดจิงๆ คือ 1.8 กับ 1.6 ใช้แบบเดิมนี่ยังดีกว่าอะ

ออฟไลน์ Severus Snape

ผมว่าไม่สวยเลยอ่ะ ไมเนอร์เชนจ์แล้วก็ยังไม่ดีขึ้นด้วย
เส้นสายของตัวรถ มันดูบู้บี้ ๆ ยังไงไม่รู้อ่ะ แถมที่ไม่ชอบมาก ๆ เลยคือเส้นฝากระโปรงด้านหน้า
เส้นแบ่งชิ้นมันชัดเจนมาก ๆ ผมว่าโดยรวมหน้าเหมือนปลาอะไรสักอย่างอ่ะครับ
แต่อินทีเรียร์โอเคนะ แต่การออกแบบด้านนอกนี่รับไม่ได้จริง ๆ

ออฟไลน์ yod artstu

ผมกลัวไฟท้ายตัวไมเนอร์มากๆ ดูจีนๆยังไงก็ไม่รู้
ตัวเก่าโอเคกว่า รวมๆตัวเก่าก็ไม่น่าเกลียดนะ
ผมให้คะแนน 5.5-6 เต็ม 10
: )

ออฟไลน์ Nut_K

ผมว่าตัวก่อน MMC สวยกว่าอีกอะ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ยืนยันอีกเสียงครับ ว่า 2.0V สวยครับ
ชอบกระจังหน้า+ชุดแต่งรอบคัน+ออพชั่นทั้งหลาย

ออฟไลน์ Eddy5659

บ้านผมเป็นแฟนพันธ์แท้พี่โต

แต่สำหรับ Altis ส่วนตัวผมและ ผบ ว่ามันไม่สวยอย่างแรงๆ

เทียบกับ Civic และ Mazda 3 แล้วจัดได้ว่าห่างกันหลายขุม
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ถ้า segment นี้ ถ้าซื้อผมก็ altis อะครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
สำหรับผมใน segment เดียวกัน Optra เห่ยสุด รองมาก็ Altis ครับ

ผมชอบโฉมเก่ามากกว่าครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Fly to dream

หน้ามันดูแบนๆ ไงก็ไม่รู้  มันอยู่เหมือนปลากระเบน  มองยังไงก็ไม่ใช่ ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ผมว่าตอบแรกที่เปิดตัวมันเชยสุดๆ แต่พอเวลาผ่านไปความสวยมันก็มาแทนความเชย

แบบมันสวยในสไตล์คลาสสิก โดยเฉพาะตัวmc 2.0Vนี่ผมสวยดีทีเดียว

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมว่านะ Altis เป็นรถที่เหมือนขับ camry ย่อส่วนเลยครับ

แต่ราคาและค่าซ่อมไม่แพงเท่า camry หรือแม้แต่ civic เพราะเป็นรถ taxi เยี่ยมที่สุด

ออฟไลน์ Newhang

งั้นก็ขอตอบตามตรงเลยครับ หลังจากเห็นครั้งแรกยอมรับเลยว่าธรรมดามากๆ

พอเห็นนานๆก็ดูดีขึ้นมองผ่านๆ แต่ถ้าให้ซื้อผมก็จะมามองในวิธีเดิมๆทำให้มันไม่สวยอีกนั้นแหละ ไม่ชอบตัวสะท้อนแสงด้านท้ายมากๆเลย อีกทั้งเพื่อนๆในsegmentก็สวยๆทั้งนั้น :-*

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
แต่ถ้าผมมอง ผมกลับมองว่า น้องสามกับน้องออฟต้าสวยกว่าอีก ไม่รู้สิ มันดูเก่าแล้ว แต่มันลงตัวกว่าอย่างเห็นได้ชัด

ออฟไลน์ traveller

อัลติส ไม่สวย เลย
รุ่นก่อน ก็ ไม่สวย
รุ่นปัจจุบัน ยิ่งไม่สวย
ยิ่ง ช่วงล่างหลังเป็น คานแข็งบิดตัวได้ ยิ่ง ห่วย ไปใหญ่ เลยครับ

ออปตร้า ไฟท้าย สวย แต่ หน้า ไม่สวย
ซีวิค หน้า สวย แต่ ไฟท้าย ไม่สวย
มาสด้า 3 ท้ายสวย แต่ หน้า ไม่สวย
โฟกัส ไม่สวย ทั้ง หน้า และ หลัง

ผม ชอบ ท้าย ออปตร้า และ หน้า ครูซ ครับ

ครูซใหม่ ไม่น่า ทำท้าย คล้ายซีวิค เลย เสียรถสวยหมด ครับ

ออฟไลน์ blackzaf

• Jr. Member
  • **
อัลติส ไม่สวย เลย
รุ่นก่อน ก็ ไม่สวย
รุ่นปัจจุบัน ยิ่งไม่สวย
ยิ่ง ช่วงล่างหลังเป็น คานแข็งบิดตัวได้ ยิ่ง ห่วย ไปใหญ่ เลยครับ

ออปตร้า ไฟท้าย สวย แต่ หน้า ไม่สวย
ซีวิค หน้า สวย แต่ ไฟท้าย ไม่สวย
มาสด้า 3 ท้ายสวย แต่ หน้า ไม่สวย
โฟกัส ไม่สวย ทั้ง หน้า และ หลัง

ผม ชอบ ท้าย ออปตร้า และ หน้า ครูซ ครับ

ครูซใหม่ ไม่น่า ทำท้าย คล้ายซีวิค เลย เสียรถสวยหมด ครับ

เห็นด้วยกับคุณพี่ traveller ทุกประการ  ;D

หน้า cruze  ท้าย Optra และ Estate ด้วย

ไฟท้าย optra สวยเหมือนคาดิแลคเลย