โพลล์

??????????????????????

honda civic fd
8 (9.6%)
toyota new corolla altis minorchange
7 (8.4%)
new mazda 3 2011
25 (30.1%)
mitsubishi lancer ex
9 (10.8%)
chevrolet cruze
8 (9.6%)
ford focus
26 (31.3%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 81

ผู้เขียน หัวข้อ: ชอบรถคอมแพคท์คันไหนมากที่สุดครับที่ขายในบ้านเราและกะลังจามาขายในไทย  (อ่าน 9901 ครั้ง)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
เกี่ยวกับ พวก รูปลักษณ์ ภายนอก ภายใน ออปชั่น อะไรประมาณนี้อ่าครับ ผมโหวตให้ก่อนเลย altisครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2010, 22:20:56 โดย TAN altis 2010 »

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ขาดอะไรไปซักรุ่นรึปล่าว  ผมชอบรุ่นที่ ไม่มีในลิสนั่นนะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

methus zaa

ขาดอะไรไปซักรุ่นรึปล่าว  ผมชอบรุ่นที่ ไม่มีในลิสนั่นนะ
แก้ให้แล้วครับ พี่ต้องชอบโฟกัสแน่ๆเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2010, 22:28:40 โดย TAN altis 2010 »

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: ชอบรถคอมแพคท์คันไหนมากที่สุดครับที่ข
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2010, 22:24:09 »
แก้ให้แล้วครับ ผมต้องชอบโฟกัสแน่ๆเลย

ช่ายเลยๆ  ตัวใหม่หน้าดุแรงสะใจ  เทคโนโลยีใหม่คู่กับความปลอดภัยไม่แพ้รถพรีเมี่ยม

ยิ่งตัวใหม่งามมากๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2010, 02:56:27 โดย OHM.KRABI »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

methus zaa

methus zaa

โหวตแล้วให้เหตุผลกันด้วยนะครับ ว่าทำไมถึงชอบ

ออฟไลน์ cu2nite

• Full Member
โหวตให้โฟกัส 2012 อีกหนึ่งคะแนน
ทั้งรูปลักษณ์และสมรรถนะที่เหนือชั้น
รวมทั้งห้องโดยสารที่เร้าใจ
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
ชอบเพราะห้องโดยสารครับ

ชอบ My Ford มากมาย

난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

methus zaa

โห โฟกัสมาแรงครับท่าน ผมก้อชอบนะ แต่ไม่ชอบตัวปัจจุบันเท่าไหร่นัก

keanetona

โหวตมาสด้า 3 ครับ

ออฟไลน์ Buffy

โหวตให้ Lancer ex ครับ 

ชอบรูปโฉมทั้งภายในและภายนอก หากได้มาจะแต่งเป็น Evo X

ส่วนสมรรถนะ อื่นๆ ต่างๆ.....ไม่เคยขับสักคันที่มีให้เลือกครับ เลยเลือกรูปโฉมอย่างเดียว

ออฟไลน์ 6162002

Lancer EX ครับ เอิ๊ก

ป.ล. น่าจะลงรูปประกอบการพิจารณาด้วยนะครับ

ออฟไลน์ bigglives

• Sr. Member
  • Love Technology
มันชอบหมดแฮะ แต่เอาความจริงที่จ่ายสินสอดไปแล้วก็คงเป็น Civic FD ครับ
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ Satanic za'

ชอบโฟกัส ทั้งภายใน ภายนอก และออปชั่นครับ

methus zaa

เอาแล้วๆ mazda3 มาแรงแซงทางโค้งโฟกัสเข้าแล้วไง

ออฟไลน์ tokyo

โหวต 3 ครับ
เหตุผลง่ายๆ ใช้3 ก็ต้องโหวต3จิ  ;D
07 mazda 3

ออฟไลน์ boyce

tota.Altis น่าจะชนะขาดรอย แต่ผิดคาดครับ
ไม่แน่นะครับ ถ้าไปโหวตกับชาวบ้านทั่วไป
คงชนะขาดแน่ ๆ  ผมลองถามคนทั่วไปเล่น ๆ
ชีวิตเขามีแต่ พี่โต พี่ฮอน พี่อีสุ เท่านั้น อันอื่่น
ไม่รู้จัก ไม่ดี ไม่เอา ทั้งนั้นแหละครับ

ออฟไลน์ Terng

ผมยกให้อัลติสละกันครับ เพราะใช้อยู่ก็ถูกใจมันมาก ในภาพรวมทุกๆด้านถือว่าไม่มีตรงไหนบกพร่องครับ งานดีไซน์ของตัวรถไม่ตามกระแสคนอื่น ยังคงสร้างแนวทางของตัวเองที่ดำเนินมาตลอด 40 ปี ในขณะที่คู่แข่งอื่นๆออกแบบมาในแนวเดียวกันซะส่วนใหญ่ (คือเน้นสปอร์ทจนน่าเบื่อ) แต่ของอัลติสดูภูมิฐานและโฉบเฉี่ยวอย่างลงตัว เพียงแต่ต้องมองนานๆให้ชินตาก่อน 555 สมรรถนะโดยรวมผมใช้อยู่ ผมว่าช่วงล่างแบบนี้แหละใช่เลย ไม่ย้วย นุ่มกำลังดี สาดโค้งใช้ได้ อัตราเร่งลองมาหมดทั้งสามขนาดเครื่องยนต์แล้ว ผมว่าดีอย่างน่าพอใจ บริการหลังการขายก็อุ่นใจได้ การดูแลรักษาไม่วุ่นวาย เสียอย่างเดียวคือ รุ่นก่อนไมเนอร์เชนจ์ที่ผมใช้อยู่นี้ ลดสเปคมากไปหน่อย ขี้เหนียวออพชั่น และเบื่อการลดต้นทุนในหลายๆจุด เช่นก้านเปิดฝาถังน้ำมัน ทุกทีเค้าสกรีนลงก้านไว้เลย นี่เล่นสติกเกอร์แปะดื้อๆ สรุปว่า มันไม่มีข้อเสียร้ายแรงในสายตาผมครับ นอกนั้นตอบสนองความต้องการได้ดีหมด

แต่หากพิจารณาเฉพาะแค่ตัวรถอย่างเดียวไม่เกี่ยวกับเรื่องอื่น เอาแค่ดีไซน์ (เพราะบางคันเรายังไม่รู้ว่าสมรรถนะหรือรายละเอียดทางวิศวกรรมจะเป็นอย่างไรเมื่อวันออกขายที่ไทย) ผมโหวตให้โฟกัสแล้วกันครับ ชอบภายในของมันเพราะตัวใหม่ทำออกมาได้สวยทันสมัย และดูน่าใช้มาก ผมไม่ชอบภายในของซีวิคเพราะมันดูสวยแบบผ่านๆ แต่พอเห็นชินๆตา ผมว่ามันเทอะทะครับ มาสด้าสามใหม่ ผมไม่ชอบภายนอกของมันเท่าไหร่นัก ดูเบิกบานเกินเหตุ 5555 โฟกัสดูดีกว่าเยอะครับ (แต่ก็ติดจุดเดียวคือแนวช่องดักลมมันจะมีการลากเส้นลงมาตัดแบ่งเป็นช่องสามเหลี่ยม ดูขัดหูขัดตาชิบเป๋งเลย)
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ nicsjerry

สำหรับผม  ความสวย ผมว่า MAZDA3  2011 กิน ขาดทุนรุ่น ในลิส แต่ ถ้าความทนทาน ความประหยัด  ความสะดวกสบาย อาจสู้ ค่ายอื่นไมได้ แต่เทคโนโลยีแต่ละค่ายคงไม่ห่างกานมาก ไม่งั้นคง ขายไม่ได้เป็นแน่ สำหรับ ค่ายบอลรอง

ออฟไลน์ euro

methus zaa

สูสีกันมากเลย สำหรับ mazda3กะfocus 5555555555

ออฟไลน์ joufo

กัสซี่ ดีเซลครับ

เพราะ แรง+ประหยัด

แต่เสียดาย ตอนจะซื้อรถ หาศูนย์ฟอร์ดไม่เจอ ไม่รู้ศูนย์ฟอร์ดไปซ่อนอยู่มุมไหนของเมืองไทย
มาเจอก็ตอนออกยี่ห้ออื่นมาแล้ว

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ผมรอ Cruze คับ ถึงแม้ดีไซน์อาจจะได้อานิสงค์จากคู่แข่งเยอะไปหน่อย
แต่ถ้าเอาเครื่องดีๆ มาลงขายในไทย กับราคาไม่แรง ก็อาจจะได้ใจผมไปก็เป็นได้ ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ adobe

กัสซี่ ดีเซลครับ

เพราะ แรง+ประหยัด

แต่เสียดาย ตอนจะซื้อรถ หาศูนย์ฟอร์ดไม่เจอ ไม่รู้ศูนย์ฟอร์ดไปซ่อนอยู่มุมไหนของเมืองไทย
มาเจอก็ตอนออกยี่ห้ออื่นมาแล้ว

กัสซี่ ดีเซล ด้วยคน
เพราะ แรง ประหยัด ปลอดภัย สวย

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
ชอบ New Mazda 3 ครับ ถ้ามี New Focus ก็จะเลือก แต่เป็นโฟกัสตัวปัจจุบันมันเก่าแล้วง่า อิอิอิ  ;D

ออฟไลน์ CRO

Mazda 2 2011 ครับ เพราะผมสาวก mazda แอบเชียร์ให้ขับประหยัดกว่ารุ่นเดิมสักหน่อย จะได้แอบมีลุ้นได้รับอนุมัติจากผบ.ที่บ้านสักคัน

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ร่วมโหวตเล่นๆดีกว่า

ผมเลือก Civic FD และต้องเป็น 2.0 เท่านั้น
เหตุผล?
ผมไม่โหวตให้รถที่ผมยังไม่เคยขับครับ เหมือนจะให้แต่งงานแบบคลุมถุงชน ผมคงไม่เอา ขอเลือกเฉพาะคันที่เคยขับดีกว่า
ซึ่งมันก็เหลือแค่ Civic กับ Lancer ส่วน Altis นั้นไม่รู้ไมเนอร์เชนจ์จะเปลี่ยนอะไรบ้าง แต่ถ้าเป็นรุ่นปัจจุบัน ขับมาหมดแล้ว

ที่เลือก FD เพราะดูเหมือนจะตอบโจทย์ความต้องการผมได้ใกล้เคียงในสิ่งที่อยากได้ที่สุด ถึงแม้หลายด้านผมจะไม่ชอบมันก็ตาม
เครื่องยนต์และเกียร์ทำงานประสานกันดี ตอบสนองดี ใช้น้ำมันคุ้มตามแรงม้าที่ใช้ และที่สำคัญคือการโหวตของผม ผมมองว่ารถคันนั้นผมเลือกโดยมองว่ามันสามารถเอาไปทำอะไรต่อได้บ้าง และใช้งานระยะยาวไปจะดีแค่ไหน

แต่ถ้าสมมติว่าซื้อแล้วไม่ให้ทำอะไรต่อเลย ให้ใช้เดิมๆไปอย่างนั้นเลย ทีนี้ FD ก็จะไม่ใช่ตัวเลือกของผม
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

โหวตให้ Focus ครับ ถ้ามาถามตอนที่ Focus ยังไม่เปิดตัวก็คงเลือก 3 แต่ตอนนี้ Focus เท่านั้น

ออฟไลน์ nonpatan

• non-motocycle
จากเท่าที่ดูนะ ฟอร์ด ตัวใหม่เนี่ยแหละโดนเลย(แต่ไม่หมดซะทุกอย่างก็เถอะ) ส่วน มาสด้า ผมไม่ชอบก็ตรงหน้ายิ้มเนี่ยแหละ ผมชอบหน้าโหดๆ

ออฟไลน์ Pong000

All new Ford Focus ครับ
งามจริง ๆ ทั้งนอก และ ใน