ผู้เขียน หัวข้อ: (นอกเรื่อง) charice ออกรายการวูดดี้ เกิดมาคุย  (อ่าน 3237 ครั้ง)

ออฟไลน์ car mood

• Full Member
ขอโทษที่มาบอกช้านะครับ  ใครดูไม่ทันดูย้อนหลังในเว็บได้ครับ

ขอถามหน่อยครับ  ชาริสออกอัลบัมมากี่อัลบัมแล้วครับ  อะไรบ้าง  และขอทราบประวัติคร่าวๆด้วยครับ

อ่อ  เห็นว่าจะมี concert ในไทยในเืดือนตุลาคมนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2010, 00:58:29 โดย car mood »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: (นอกเรื่อง) charice ออกรายการวูดดี้ เกิดมาคุย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 00:35:48 »
อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ทำไมเราเพิ่งรู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ธ่ออออออออ

ประวัติหรือครับ ผมว่าผมเคยเขียนไว้นะ ลองหาดูแหะ ใน google ครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
Re: (นอกเรื่อง) charice ออกรายการวูดดี้ เกิดมาคุย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 10:31:51 »
อัลบั้ม Charice อันนี้เป็นอันแรกที่ออกจากค่ายมวย Foster ครับ

ก่อนหน้านี้เคยมีมา 2 อัลบั้มภายใต้ Producer ฟิลิปปินส์ครับ

Charice ชื่อจริงชื่อ เชอร์เมน คลารีซ เรลูซิโอ เปมเป๊งโก้ เกิดเมื่อไหร่จำไม่ได้ โตมากับแม่
ในวัยเด็ก พ่อเป็นคนนิสัยไม่ดี ชอบเมาอาละวาดตบตีแม่ จนถึงวันแตกหัก พ่อชักปืนลูกซองจ่อหัวจะยิงแม่
โชคดีว่าเพื่อนบ้านพังประตูเข้ามาช่วยไว้ทัน ต่อมาก็เลยย้ายไปอยู่ที่อื่น มีความเป็นอยู่แร้นแค้น

แม่ทำงานเป็นเด็กเสริฟกับนักร้องคาเฟ่ Charice เองก็ต้องหาเลี้ยงแม่และน้องด้วยการรับจ้างร้องเพลง
เคยประกวดหลายครั้ง แต่มักแพ้ด้วยข้อตำหนิว่า "หน้าตาไม่ผ่าน"

แต่ความที่เสียงดี และมีคนใช้ชื่อ FalseVoice นำเอาคลิปต่างๆโพสท์บน youtube จนรายการ Starking
ที่เกาหลีนำไปออกอากาศ เสียงดังไปถึงอเมริกา แตะหู เอลเลน ดิเจเนอเรส แล้วก็เลยได้รับเชิญไปอเมริกา
ต่อจากนั้น Oprah Winfrey ก็พาไปออกอากาศ และติดต่อให้มาเจอกับ David Foster

ซึ่งนับได้ว่าหลังจากนั้นชีวิตของเธอก็เปลี่ยนไป

รถที่เธอใช้ตอนนี้ เป็นรถที่เธอซื้อให้แม่ เป็น Ford Expedition รุ่นเก่า
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ car mood

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 17:25:23 »
ขอบคุณพี่แพนครับ   มีการแถมเรื่องรถยนต์ของแชริสด้วย  ชอบมากครับ

................................

พี่จิม  :  ผมหาประวัติเจอแล้วแหละครับ  มันอยู่ในเว็บในเครือของเว็บโน้นใช่ใหมเอ่ย