ผู้เขียน หัวข้อ: สรุป Naza Forza 3.49 แสนบาทเจ๊งแล้วสินะ ผลงานโดย ยตก.  (อ่าน 29306 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
ยตก.ชื่อนี้ที่คุณมั่นใจ

สร้างผลงานใหม่อีกแล้วนะครับ ด้วยการทิ้ง

Naza Forza ราคาเริ่มต้น 3.49 แสนบาท ถูกสุด ๆ

แต่มันก็ไม่ได้รับความสำเร็จอะไรมากมายนัก แล้วก็แบรนด์ Naza มันเป็นแค่ชื่อ ดิสทริบิวเตอร์ ในมาเลย์เท่านั้น

อืม สุดท้ายก็อย่างที่เห็นล่ะ

http://www.manager.co.th/Motoring/ViewNews.aspx?NewsID=9530000103688

ออฟไลน์ SUN-PS

• Sr. Member
Re: สรุป Naza Forza 3.49 แสนบาทเจ๊งแล้วสินะ ผลงานโดย ยตก.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 09:38:14 »
ชื่อนี้สยองสุดๆ
ผมเคยใช้bmwสมัยที่ยังเป็นของ ยตก. ศูนย์บริการทั้งห่วยทั้งฟัน เข็ดจนตาย สาปส่งไปเลยครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: สรุป Naza Forza 3.49 แสนบาทเจ๊งแล้วสินะ ผลงานโดย ยตก.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 09:42:35 »
ทำไมคนไม่ยอมลอยแพเจ้าบริษัทนี่บ้างนะครับ?? มี่คน 0 คน มาซื้อ ดูซิจะเป็นยังไง

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 09:44:24 »
ชื่อนี้สยองสุดๆ
ผมเคยใช้bmwสมัยที่ยังเป็นของ ยตก. ศูนย์บริการทั้งห่วยทั้งฟัน เข็ดจนตาย สาปส่งไปเลยครับ

ชื่อเสียงของ ยตก. มันยังมาหลอกหลอนถึง BMW ไทยแลนด์ เลยครับ

ถ้าตอนนั้นเจ้าอื่นขายและบริการลูกค้าดีกว่านี้ ไม่ฟันค่าอะไหล่ รับรองว่า คนชื่อเบนซ์จะมีจำนวนลดลง แต่จะมีคนชื่่อ บีมเมอร์ แทน  :D

ส่วน KIA K2700 ซาบซึ้งจนน้ำตาไหล รู้งี้ไม่น่าซื้อมาเลย โดนทั้งกระบี่ โดนทั้งปิงปอง

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 10:08:42 »
เอาอีกแล้ว
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 10:23:37 »
ก็เห็นกันอยู่แล้วตั้งแต่แรก

คิดกันเอาไว้แล้ว ตั้งแต่แรก ว่าเดี๋ยวจะออกมาในอีหรอบนี้อย่างแน่นอน คาดเอาไว้ ไม่ผิดเลย
และในเวลาแค่ 2 ปี เท่านั้น

ไปเอารถแบบนั้นมาขาย คนไทย กันทำไม

รถที่ ออกโชว์รูมป้ายแดงมาได้ 2 วัน ขับขึ้นสะพานข้ามคลองธรรมดา เกียร์พังไปเฉยเลยเนี่ย
นี่ยังไม่นับกับที่ได้ยินจาก กลุ่มนักข่าวที่ไปลองขับ ในสนามพีระ มาอีกนะ
กะว่าจะโชว์สมรรถนะ เป็นยังไงละ...แทบจะไม่ค่อยมีคนเขียนถึงมันเลย...

ขนาดผม เคยลองขับเอง กะอีแค่ ลานลงของ ด้านหลัง BiTEC เจอคอสะพานเข้าไป
รถยังเอาหน้าขวาทิ่มลงก่อนซ้ายเลย แทนที่จะลงพร้อมๆกัน ให้มันบาลานซ์
เรื่องแค่นี้ ยังทำไม่ได้ ก็เลิกทำรถยนต์เถอะ จีนเอ้ยยย

แล้ว NAZA FORZA เนี่ย ก็เคยเขียนไปแล้วว่า รถจริงๆ มันเป็นรถจีน ชื่อว่า "ฮาเฟ่ย โลโบ้!!"

ชื่ออัปรีย์จัญไร ขนาดนี้ เอามาตั้งชื่อรถขายกันในจีน??

รถห่วยแตกครับ

ผมไม่ตำหนิคนที่ซื้อ แต่ผมสงสารคนซื้อ ว่าต่อจากนี้ จะหาอะไหล่ จากไหนกันละเนี่ย?

ออฟไลน์ traveller

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 10:28:28 »
โอ้ เวลาผ่านไปนานกว่า 20 ปีแล้ว ผลงานยังคงเส้นคงวานะครับ ยนตรกิจ และ ชื่อใหม่

ผมก็อดีต สาวก BMW คนหนึ่ง
สมัยหนุ่มๆ เคยเห่อ รถฝรั่ง รถเยอรมันมาก
และ เคยเหยียดหยามรถญี่ปุ่นมากด้วย
แต่ พอได้ใช้ บริการของยนตรกิจ แล้ว
โอ้ สุดยอด เลยครับ
ฝีมือห่วย ราคาโหด อะไหล่แพงกว่าทองคำ
เข้าไปซ่อมหนึ่งอย่าง แถม เสียเพิ่ม อีก สามอย่าง
ซึ่ง 1 แถมอีก 3 เลย นะ
จ่ายอาน รถเสียกลางทางบ่อยมาก

ทุกวันนี้ อายุมากขึ้น
ขับ อีผุผุ อีซูซุ แสน สบายใจ
ฟัง คนหนุ่มรุ่นใหม่ ว่า อีผุผุ ไม่ดี รถญี่ปุ่นไม่ดี และ ไปชมรถฝรั่ง ว่าดี อย่างโน้น อย่างนี้
เหมือน เห็น ภาพย้อนยุค ตัวเอง สมัย หนุ่มๆ อีกครั้ง
บางครั้ง ก็อยากสอน เตือน คนหนุ่ม
แต่ บางครั้ง ก็ ไม่อยากสอน
เพราะ หมั่นไส้ ที่ ชอบเถียง แบบ ไร้สาระ
ปล่อย ให้ เจ็บ ตัว แบบ ผม สมัยหนุ่ม เสียให้ เข็ด

ไปเรียนอเมริกาปีแรก ฟอร์ด ทอรัส เก๋ง ขายถล่มทลาย ปีละ ห้าแสนกว่าคัน
โตโยต้า คัมรี่ ขายได้ ปีละ แสนกว่าคันเอง

พอกลับมาเมืองไทย ทำงานสักพัก
อ้าว ฟอร์ด ทอรัส เจ๊ง ไปแล้ว
โตโยต้า คัมรี่ ขายได้ ปีละ ห้าแสนกว่าคันแทน
คนอเมริกัน ไม่เชื่อถือ รถขนาดกลาง ยี่ห้อดังของฟอร์ดเสียแล้ว

สรุปว่า อยู่เมืองไทย ถ้าจะใช้รถคันเดียว ทำมาหากิน เรียนหนังสือ ให้จบ อย่างไร้กังวล
ใช้ รถตลาด ครับ
แล้ว ถ้า เงินเหลือ จะ ซื้อคันที่ 2
ชอบอะไร ก็ ซื้อได้
แล้ว ขับรถตลาดคันแรก วิ่งหา อู่ อะไหล่ ซ่อมรถคันที่ 2 ไป
ที่สำคัญ รถ คันหนึ่ง ควรใช้ เกิน 10 ปี นะครับ
คุ้มค่าเงิน
รักษาสิ่งแวดล้อม เพราะ สร้างรถใหม่ 1 คัน ทำลายสิ่งแวดล้อมมากกว่า ใช้รถเก่า เปลี่ยนเครื่องเชียงกง มลพิษน้อย รุ่นใหม่ จากญี่ปุ่น แน่นอน ครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 10:33:14 »
สมัยก่อนที่บ้านเคยซื้อ เปอร์โย เข็ดยันตายเลยครับ จนเพราะรถคันนี้เลยทีเดียวขอบอก

สำหรับเครือ ยนต์ตระกละ ความน่าเชื่อถือไม่มีสำหรับครอบครัวผมแล้วละครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ euro

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 10:53:50 »
มาตราฐานไม่เปลี่ยน ตลอดแม้เวลาจะผ่านไปนานแสนนาน เข็ดตั้งแต่ซื้อ FORD จากค่ายนี้

jaesz

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 10:55:19 »
สุดยอดงานสร้างครับ กี่ยี่ห้อแล้วล่ะครับ

นี่ผมกำลังเล็ง ๆ ว่า รถดีๆ ยี่ห้ออื่น ๆที่อยู่ในมือ  ยตก. จะเป็นงัยต่อ

ออฟไลน์ Ishida

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 12:37:34 »
ที่บ้านใช้ Peugeot 406 รุ่นประกอบในประเทศ อยู่ถึงตอนนี้ก็ยังใช้ได้ปกติ (เอาไปเข้าศูนย์มีปัญหานิดหน่อยแต่เขาก็ใจดี มีครั้งหนึ่งที่ oxygen sensor ท่าทางมีปัญหา เขาก็เปลี่ยนให้ลองมาใช้ดูก่อน ถ้าเสียค่อยซื้อ) ถึงไปติดแก๊สมาแล้วก็ยังเหยียบได้มันส์พอควรเลย แตกต่างกับ 405 คันก่อนหน้านี้ที่มีปัญหาเยอะกว่านี้หน่อย คันนี้จุกจิกน้อยกว่า
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 12:47:48 »
ยุคสมัยเปลี่ยน ทุกอย่าง ไม่จำเป็นต้องเป็นไปคามที่เราเคยเชื่อสมัยก่อน เสมอไปหรอกครับ

เพียงแต่ สำหรับ ยนตรกิจแล้ว เราวางใจได้ ว่า คงจะเป็นอย่างนี้กันไปอีกนาน

ออฟไลน์ kman007

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 12:48:11 »
ยตก -----------> อย่า ตื้อ กุกุ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 12:53:22 »
ไว้อาลัยอย่างเดียว เฮ้อออออ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 13:13:03 »
RIP.

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 13:19:22 »
แล้ว Chery จะเป็นอย่างไรต่อไป

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 13:44:08 »
อ่านจากกระทู้นี้ ก็ชัดแล้วครับ user voice!!
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ yod artstu

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 15:22:13 »
เป็นห่วงก็แต่ลูกค้าของเค้าเนี่ย จะเป็นยังไงกันบ้าง
: )

ออฟไลน์ mandize

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 17:34:59 »
อีกไม่น่า ชร.
ผลงานของ ทยย.

ญาติๆ กับ ยตก.

ก็จะเป็นแบบเดียวกับ นซ.

ออฟไลน์ kamphola

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 17:45:12 »
โทษนะครับ ถามเป็นความรู้ แล้วถ้ายนตรกิจกับไทยเพรสทีส อันไหนเน่ากว่ากันครับ

ออฟไลน์ car mood

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 18:12:00 »
แล้ว Chery จะเป็นอย่างไรต่อไป

วันก่อนเพื่อนชวนไปทดลองขับ chery qq   ความรู้สึกแบบว่า  หลาบ...(เป็นภาษาใต้ หาความหมายเอาเองครับ อิๆ)  ให้ซื้อรถคันนี้ในราคา 2-3 แสน(รึป่าว)  หนะหรอ  ขับมอไซสนุกกว่าเยอะ  ในราคา 2-3 หมื่น  สำหรับคันนี้  ไม่มีอะไรจะบรรยายจริงๆ

GreenG

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 19:10:39 »
โอ้ เวลาผ่านไปนานกว่า 20 ปีแล้ว ผลงานยังคงเส้นคงวานะครับ ยนตรกิจ และ ชื่อใหม่

ผมก็อดีต สาวก BMW คนหนึ่ง
สมัยหนุ่มๆ เคยเห่อ รถฝรั่ง รถเยอรมันมาก
และ เคยเหยียดหยามรถญี่ปุ่นมากด้วย
แต่ พอได้ใช้ บริการของยนตรกิจ แล้ว
โอ้ สุดยอด เลยครับ
ฝีมือห่วย ราคาโหด อะไหล่แพงกว่าทองคำ
เข้าไปซ่อมหนึ่งอย่าง แถม เสียเพิ่ม อีก สามอย่าง
ซึ่ง 1 แถมอีก 3 เลย นะ
จ่ายอาน รถเสียกลางทางบ่อยมาก

ทุกวันนี้ อายุมากขึ้น
ขับ อีผุผุ อีซูซุ แสน สบายใจ
ฟัง คนหนุ่มรุ่นใหม่ ว่า อีผุผุ ไม่ดี รถญี่ปุ่นไม่ดี และ ไปชมรถฝรั่ง ว่าดี อย่างโน้น อย่างนี้
เหมือน เห็น ภาพย้อนยุค ตัวเอง สมัย หนุ่มๆ อีกครั้ง
บางครั้ง ก็อยากสอน เตือน คนหนุ่ม
แต่ บางครั้ง ก็ ไม่อยากสอน
เพราะ หมั่นไส้ ที่ ชอบเถียง แบบ ไร้สาระ
ปล่อย ให้ เจ็บ ตัว แบบ ผม สมัยหนุ่ม เสียให้ เข็ด

ไปเรียนอเมริกาปีแรก ฟอร์ด ทอรัส เก๋ง ขายถล่มทลาย ปีละ ห้าแสนกว่าคัน
โตโยต้า คัมรี่ ขายได้ ปีละ แสนกว่าคันเอง

พอกลับมาเมืองไทย ทำงานสักพัก
อ้าว ฟอร์ด ทอรัส เจ๊ง ไปแล้ว
โตโยต้า คัมรี่ ขายได้ ปีละ ห้าแสนกว่าคันแทน
คนอเมริกัน ไม่เชื่อถือ รถขนาดกลาง ยี่ห้อดังของฟอร์ดเสียแล้ว

สรุปว่า อยู่เมืองไทย ถ้าจะใช้รถคันเดียว ทำมาหากิน เรียนหนังสือ ให้จบ อย่างไร้กังวล
ใช้ รถตลาด ครับ
แล้ว ถ้า เงินเหลือ จะ ซื้อคันที่ 2
ชอบอะไร ก็ ซื้อได้
แล้ว ขับรถตลาดคันแรก วิ่งหา อู่ อะไหล่ ซ่อมรถคันที่ 2 ไป
ที่สำคัญ รถ คันหนึ่ง ควรใช้ เกิน 10 ปี นะครับ
คุ้มค่าเงิน
รักษาสิ่งแวดล้อม เพราะ สร้างรถใหม่ 1 คัน ทำลายสิ่งแวดล้อมมากกว่า ใช้รถเก่า เปลี่ยนเครื่องเชียงกง มลพิษน้อย รุ่นใหม่ จากญี่ปุ่น แน่นอน ครับ
เห็นด้วย เคยอ่านการเขียนของน้องๆ เด็กๆ หลายๆ คน ที่ว่ารถญี่ปุ่น(ว่ามันห่วย) บางทีผมว่าแรงไปนะ แต่เราก็เข้าใจว่า
บางทีเนื่องจากน้องๆไม่เคยซ่อมรถ ไม่เคยมีรถเอง เลยไม่รู้ว่าเป็นอย่างไร เวลาจ่ายเงินที่เราหามาได้ ;)

ปล. ผมก็เคยผ่านการทำแบบน้องๆมาแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2010, 22:02:43 โดย GreenG »

ออฟไลน์ raulowen

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 21:42:24 »
ยตก. บริการห่วยขนาดนั้นเลยเหรอครับ ;D

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 21:52:01 »
ยตก. บริการห่วยขนาดนั้นเลยเหรอครับ ;D

ไม่ลองไม่รู้ครับ ;D
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ yod artstu

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 22:00:58 »

ผมว่าอย่าลองดีกว่าคร๊าบ  ;D ;D ;D
: )

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 22:20:27 »
5555 ถูกใจคำว่า "ชื่ออัปรีย์จัญไร " ครับ  ;D

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 23:05:57 »
แล้ว NAZA FORZA เนี่ย ก็เคยเขียนไปแล้วว่า รถจริงๆ มันเป็นรถจีน ชื่อว่า "ฮาเฟ่ย โลโบ้!!"

ชื่ออัปรีย์จัญไร ขนาดนี้ เอามาตั้งชื่อรถขายกันในจีน??

มันแปลว่าอะไรครับ

methus zaa

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 23:15:27 »
น่าสงสาร บริษัทนี้ทางที่ดีทำอย่างอื่นดีกว่า อย่ามาขายรถเลย ตระกูลคุณอะไรทำตั้งเยอะแยะ อสังหาริมทรัพย์อะไรอีกเยอะ

jaesz

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 09:43:05 »
น่าสงสาร บริษัทนี้ทางที่ดีทำอย่างอื่นดีกว่า อย่ามาขายรถเลย ตระกูลคุณอะไรทำตั้งเยอะแยะ อสังหาริมทรัพย์อะไรอีกเยอะ

นั่นสิ

ปล่อยรถดี ๆ ให้คนอื่นทำเหอะครับ เพี้ยง ๆ  เริ่มจาก Volk ก่อนแล้วกันครับ

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 09:56:46 »

ผมว่าอย่าลองดีกว่าคร๊าบ  ;D ;D ;D

ลองหน่อยก็ดีนะครับ  ตอนแรกๆไม่มีอะไร แต่ซักพัก หุหุ ลองเลยครับ อิอิ ;D