ผู้เขียน หัวข้อ: ยางที่เข้าร่วมโครงการช็อปช่วยชาติ มีเท่านี้เองใช่ไหมครับ?  (อ่าน 13598 ครั้ง)

ออฟไลน์ paulmoderndog

• Hero Member
ผมว่าควรจะแค่ Made in Thailand ก็พอ ไม่งั้นก็ให้ทำเป็นแบบเปลี่ยนตอนไหนก็ได้ น่าจะช่วยได้ดีกว่า

jaesz

• บุคคลทั่วไป
มันมีเบื้องหลังความเน่า ของโครงการ ที่บังคับให้บ.ที่เข้าร่วมต้องซื้อยางดิบค้างสต็อกจากรัฐบาล ราคาแพง ถึงจะได้ร่วมโครงการ

ทำให้บ.ใหญ่ๆ ไม่เข้าร่วมถุงแม้จะผลิตในไทย เพราะซื้อยางดิบไม่ลงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2018, 15:03:35 โดย Jæ »

ออฟไลน์ Tien.W

ถ้าแค่นี้ ก็บอกเลยว่า ไม่ซื้อ ล่ะครับ

N.D. Rubber นี่ผลิตยี่ห้ออะไรอ่ะ ... Thunder หรือป่าวหว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2018, 15:15:38 โดย Tien.W »

ออฟไลน์ Devil13

มันมีเบื้องหลังความเน่า ของโครงการ ที่บังคับให้บ.ที่เข้าร่วมต้องซื้อยางดิบค้างสต็อกจากรัฐบาล ราคาแพง ถึงจะได้ร่วมโครงการ

ทำให้บ.ใหญ่ๆ ไม่เข้าร่วมถุงแม้จะผลิตในไทย เพราะซื้อยางดิบไม่ลงครับ

แอบคิดแบบนี้เหมือนกันครับ ว่ามันต้องมีเงื่อนงำ+ผลประโยชน์มาเกี่ยวแน่ๆ

ออฟไลน์ Smith686

ออฟไลน์ Sit: )

ไหนๆก็ไหนๆ
ยี่ห้อที่เข้าร่วม มีรุ่นไหนเด็ดๆ
เกาะถนน เบรคดี น่าลองไหมครับ

ไหนๆก็ไหนๆ
ยี่ห้อที่เข้าร่วม มีรุ่นไหนเด็ดๆ
เกาะถนน เบรคดี น่าลองไหมครับ
ดูชื่อยี่ห้อแล้วไม่กล้าซื้อครับ 555

ออฟไลน์ ๐NoMoRE-LiKELY๐

• Full Member
ถ้าแค่นี้ ก็บอกเลยว่า ไม่ซื้อ ล่ะครับ

N.D. Rubber นี่ผลิตยี่ห้ออะไรอ่ะ ... Thunder หรือป่าวหว่า

เขาผลิตยางนอก+ในจักรยานยนต์ครับ

ออฟไลน์ CHANOM

เหมือนจะเป็น Thunder อะไรนี้นะคะ ถ้าจำไม่ผิด

เมื่อวานแวะไป B-Quik มา กะว่าจะเปลี่ยนยางให้รถที่บ้าน เห็นน้องที่ B-Quik บอกว่า
ยี่ห้อยางยังไม่คอนเฟิร์ม แต่เห็นว่าที่แน่ๆจะมี Thunder อะไรนี้แหละค่ะ

สรุปก็... ไว้รอเปลี่ยนหลังปีใหม่เลยดีกว่า ไหนๆ Michellin ก็จะไม่ร่วมแล้ว  ;D
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

PKS8

เอิ่ม แต่ล่ะยี่ห้อ ไม่กล้าฝากชีวิตไว้เลยครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^

งั้นแสดงว่า คุณภาพอาจจะแย่ หรือใช้ไม่ทนใช้ป่าวครับ ?? :o

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่เป็นไรยังไม่เปลี่ยน ถถ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
N.D.Rubber ทำยางมอเตอร์ไซค์ครับ

ส่วน Thunderer กับ Deestone โรงงานเดียวกัน แต่ Thunderer ทำให้เฉพาะ B-Quik
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ No Trespassing

IRC ผลิตยาง OEM ให้กับมอเตอร์ไซค์หลากรุ่น หลายยี่ห้อครับ

Aerox ผมก็หนึ่งในนั้น เป็น IRC SCT-005 ทั้งหน้าและหลัง (ยางหน้า 110/80R14 หลัง 140/70R14)
คุณภาพ หึหึ ... เอาแค่หมุนได้ก็ดีใจแล้ว อย่าถามเรื่องเกาะถนน เพราะมันจะพากวาดท้ายได้ตลอด ขนาดพี้นปูนด้วยนะ
ยิ่งฝนตก จากเดิมวิ่ง 60 ต้องเหลือ 20 - 30 ลื่นมาก ต่อให้ตกกระหน่ำมา 1 ชั่วโมง ถนนสะอาดขนาดไหน มันก็ลื่น
แถมปล่อยแฮนด์แล้วหน้าส่ายอีกต่างหาก

โบนัสออกต้นปี คงไป Michelin City Grip ไม่ก็ Pirelli Diablo Scooter แทนครับ

ออฟไลน์ AkE

55555555 แฮร่ ว่าแล้วก้คิดอยู่ Re003 & ps4 รุ่นที่ทำในไทยจะได้หรอ

ออฟไลน์ Tien.W

IRC ผลิตยาง OEM ให้กับมอเตอร์ไซค์หลากรุ่น หลายยี่ห้อครับ

Aerox ผมก็หนึ่งในนั้น เป็น IRC SCT-005 ทั้งหน้าและหลัง (ยางหน้า 110/80R14 หลัง 140/70R14)
คุณภาพ หึหึ ... เอาแค่หมุนได้ก็ดีใจแล้ว อย่าถามเรื่องเกาะถนน เพราะมันจะพากวาดท้ายได้ตลอด ขนาดพี้นปูนด้วยนะ
ยิ่งฝนตก จากเดิมวิ่ง 60 ต้องเหลือ 20 - 30 ลื่นมาก ต่อให้ตกกระหน่ำมา 1 ชั่วโมง ถนนสะอาดขนาดไหน มันก็ลื่น
แถมปล่อยแฮนด์แล้วหน้าส่ายอีกต่างหาก

โบนัสออกต้นปี คงไป Michelin City Grip ไม่ก็ Pirelli Diablo Scooter แทนครับ

นึกว่า ผมรู้สึกคนเดียวซะอีก

IRC นี่ ตั้งแต่สมัยเรียน ป.ตรี ขี่ HONDA TENA ละ เจอตอนยางติดรถ หุหุ พอเปลี่ยนเป็น Michelin M85 แล้ว คนละเรื่องเลย หลังจากนั้น ก็ M85 มายาวๆ

จนมาใช้มอไซค์อีกที ตอนย้ายมาปราจีน ถอย suzuki shogun axelo มา ออกมาไม่ถึงเดือน เจอฝน โหยยย รถทำไมมันร่อนขนาดนี้ ลง กทม. หิ้ว Michelin Pilot Sporty ที่หลายคนว่า มันลื่นนี่แหละมาใส่

ใส่แล้ว สวรรค์ กับ นรก เลยครับ เกาะดีกว่าเดิมคนละเรื่องเลยครับ เจอฝนก็ยังนิ่ง ใช้ความเร็วได้ตามที่ควรจะเป็นครับ

จากนั้นก็บอกตัวเองว่า IRC เนี่ย ใช้แค่ ยางใน ก็พอละ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่

งั้นแสดงว่า คุณภาพอาจจะแย่ หรือใช้ไม่ทนใช้ป่าวครับ ?? :o

ตอนนี้อาจมีคุยนอกรอบแล้วว่าถ้าให้บริษัทยักษ์ใหญ่ร่วมได้จะแบ่งสรรค์ปันส่วนกันอย่างไร ที่น่าห่วงกว่าคือ คุณภาพของยางที่เราจะได้รับจะดร็อปลงแค่ไหน
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ bodin

• Sr. Member
ซื้อยาง ยางในจักรยานmaxxisมาตุนใช้ซักปี ยี่ห้อนี้ถ้าเป็นจักรยานคุณภาพดีมาก 8)

ms800 เตยใช้ก็สมราคาครับ 8)

ออฟไลน์ CNX

ซื้อยาง ยางในจักรยานmaxxisมาตุนใช้ซักปี ยี่ห้อนี้ถ้าเป็นจักรยานคุณภาพดีมาก 8)

ms800 เตยใช้ก็สมราคาครับ 8)

เพื่อนสายDown hill ใช้Maxxis บอกว่ายางจักรยานคุณภาพดีครับ แต่หาซื้อยาก ตลาดไทย ไม่มีสต็อค สั่งแล้วต้องรอ

ส่วนยางรถยนต์ ตอนนี้CRV ใช้ MA-707 คุณภาพ ความนุ่ม เงียบ ใช้มา1ปี 30,000km. พอใจ กับราคาจ่าย3,000 (เชียงใหม่)ครับ
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ใช่แล้วครับ

ออฟไลน์ testmaster

• Sr. Member
ผมว่าก็ ok นะครับมองว่าเป็นของแบรนด์รองสำหรับคนงบน้อยก็ได้สิทธิ์เอาไปลดภาษีได้

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
ตอนแรกรู้สึกเสียดาย เปลี่ยนยางปีนี้ไป 2 ชุด goodyear กะ บริจสโตน ตอนนี้เฉยๆละ ยังไงก็ไม่เข้าข่ายอยู่ดี
นึกๆไป เปลี่ยนมิชลิน ออกบิล ดีสโตนได้มะ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ Isafe

• Newbie
  • *
พอดีที่บ้านเป็นตัวแทนจำหน่ายยางญี่ปุ่นยี่ห้อหนึ่งที่มีโรงงานผลิตในประเทศไทยครับ
เซลล์แจ้งมาว่า จริงๆแล้วคูปองเค้าไม่ได้แจกให้บริษัทครับ แต่คนที่คุมการแจกคูปองมีการขอเรียกเงิน เพื่อแลกกับคูปองครับ ผู้ผลิตหลายๆรายเลยเลือกที่จะไม่จ่ายเงินครับ

เลยกลายมีแต่ยางแบรนด์เล็กๆเข้าร่วมครับ น่าเสียดายแทนครับ

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

ใช่แล้วครับ

กำลังหาข้อมูลของยางมิชลินอยู่
ขอบคุณครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ Arm

พอดีที่บ้านเป็นตัวแทนจำหน่ายยางญี่ปุ่นยี่ห้อหนึ่งที่มีโรงงานผลิตในประเทศไทยครับ
เซลล์แจ้งมาว่า จริงๆแล้วคูปองเค้าไม่ได้แจกให้บริษัทครับ แต่คนที่คุมการแจกคูปองมีการขอเรียกเงิน เพื่อแลกกับคูปองครับ ผู้ผลิตหลายๆรายเลยเลือกที่จะไม่จ่ายเงินครับ

เลยกลายมีแต่ยางแบรนด์เล็กๆเข้าร่วมครับ น่าเสียดายแทนครับ

ถ้าเป็นเรื่องจริงนี้ ประเทศไทยเดี๋ยวนี้ทุกหย่อมหญ้าเลยหรอ :(
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

Nonlamer

ดูไม่น่าสนใจเลยครับ แต่อาจเหมาะกับกลุ่มพาณิชย์ก็ได้ครับ

ส่วนเบื้องหลังโครงการของรัฐ ก็ละไว้ในฐานที่เข้าใจครับ  :'(

ออฟไลน์ DolbyNR

• Jr. Member
  • **

ขอบคุณมากมาก   ครับ