ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องยางในราคาไม่ถึงหมื่น หน่อยครับ  (อ่าน 8846 ครั้ง)

ออฟไลน์ nongaid

• Newbie
  • *
จะเปลี่ยนยาง อัลติสหน้าแบน 205/55R16 ในงบประมาณไม่เกิน 1 หมื่นบาท
ตอนนี้ไปหาราคามาจากร้านแถวๆบ้านได้มาที่พอหน้าสนใจ รบกวนชี้แนะด้วยนะครับ
1. Goodyear triplemax
2. DUNLOP SP TOURING R1
3. Maxxis MS800

ออฟไลน์ หมีขับสี่

• Sr. Member
ลองหา Roadstone ดูครับ ผมใช้แล้วให้ผ่าน

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
MS800 นุ่มเงียบ แต่ขับเร็วแล้วค่อนข้างย้วย แก้มยางบาง
ถ้าขับในเมืองเป็นหลัก ไม่ค่อยขับเร็ว ผมว่าดีเลย

ออฟไลน์ Redback

• Full Member
ลองดู otani kc2000 เส้นละประมาณ 2,300+-
2013 VIOS G3 1.5J 4AT
1991 Civic EF 1.5 LX 5MT

ออฟไลน์ Joii

เดิมใช้ gr100 เพิ่งเปลี่ยนใส่ ms800 ขนาดเดียวกันครับ ส่วนตัวถ้าไม่เลือกตัวนี้ก็จะเอา t005a ไปเลย (t005a แพงกว่าเท่าตัว) ได้ลองออกต่างจังหวัดยาว ๆ ใช้ความเร็วไม่เกิน 120 km/h โอเคดี ขับในกทมรถติด เหยียบ ๆ เบรก ๆ ใช้ได้อยู่ แต่จะให้ดีเหมือน gr100 ก็คงไม่ใช่ บุคลิกที่แตกต่างจาก gr100 ชัดเจนคือ เบรกแล้วมันไหลกว่าแบบรู้สึกได้ ต้องเหยียบเบรกลึกกว่าเดิม เผื่อระยะเบรกมากขึ้น โดยรวมคิดว่าใช้สักสองปีก็คุ้มแล้วเพราะราคาถูกมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2018, 07:30:45 โดย Joii »

• Newbie
  • *
เดิมใช้ gr100 เพิ่งเปลี่ยนใส่ ms800 ขนาดเดียวกันครับ ส่วนตัวถ้าไม่เลือกตัวนี้ก็จะเอา t005a ไปเลย (t005a แพงกว่าเท่าตัว) ได้ลองออกต่างจังหวัดยาว ๆ ใช้ความเร็วไม่เกิน 120 km/h โอเคดี ขับในกทมรถติด เหยียบ ๆ เบรก ๆ ก็ใช้ได้ บุคลิกที่แตกต่างจาก gr100 ชัดเจนคือ เบรกแล้วมันไหลกว่าแบบรู้สึกได้ ต้องเหยียบเบรกลึกกว่าเดิม เผื่อระยะเบรกมากขึ้น โดยรวมคิดว่าใช้สักสองปีก็คุ้มแล้วเพราะราคาถูกมาก

Goodyear ไม่ดีเหรอครับ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
ซื้อยาง อย่าดูแค่ยี่ห้อครับ ดูรุ่นด้วย

ผมขอจิ้ม Apollo ManU 205/55 R16 (Aspire4G) ราคาบางร้านต่ำแปดพัน
ManU เป็นลายที่ Apollo ใช้ยางต่างรุ่นทำ ถ้าซีรีส์ล่างๆ จะเป็น Alnac4G ครับ
เสียงไม่เงียบซะทีเดียว แต่เกาะดีแน่นอนตัวนี้

แต่ถ้าคุณเป็นแฟนลิเวอร์พูลล่ะก็... (5555)

MAXXIS MS800 ผมไม่แน่ใจว่าไซส์นี้ผลิตไทยไหม ถ้าผลิตละมีคูปองคืนภาษีก็น่าสนใจ
ต้องเติมลมแข็งน้อยเพราะแก้มนุ่มมาก นุ่มพอๆ กะ Primacy LC

Goodyear Assurance TripleMax ถ้าได้มา 4 เส้น รวมเปลี่ยนต่ำกว่า 9 พันก็โอเคครับ เกินนี้ไป MAXXIS/Apollo
ส่วน Dunlop เป็นที่รู้กันว่า ผมไม่แนะนำยางยี่ห้อนี้ ทุกรุ่น ทุกขนาด ครับผม
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Notez

Hankook v12 evo2 ไซส์นี้ร้านแถวติวานนท์ขาย 2500 สี่เส้นหมื่นพอดี

เป็นยางสปอร์ตที่แก้มนุ่ม คุ้มราคา

ออฟไลน์ Freekick042

ยี่ห้อดังๆมาทำรุ่นถูกผมว่าบางทีดีสู้ยี่ห้อไทยแต่รุ่นบนไม่ได้นะ ยิ่งถ้าขับในเมืองไม่เร็วเกิน120นี่สบายเลย
ยิ่งราคานี้จะเจอพวกยางประหยัดน้ำมัน ส่วนมากทั้งแข็งทั้งลื่น ยี่ห้อที่ถูกลงจะได้ลายสปอร์ตในราคาพอๆกัน

• Newbie
  • *
ซื้อยาง อย่าดูแค่ยี่ห้อครับ ดูรุ่นด้วย

ผมขอจิ้ม Apollo ManU 205/55 R16 (Aspire4G) ราคาบางร้านต่ำแปดพัน
ManU เป็นลายที่ Apollo ใช้ยางต่างรุ่นทำ ถ้าซีรีส์ล่างๆ จะเป็น Alnac4G ครับ
เสียงไม่เงียบซะทีเดียว แต่เกาะดีแน่นอนตัวนี้

แต่ถ้าคุณเป็นแฟนลิเวอร์พูลล่ะก็... (5555)

MAXXIS MS800 ผมไม่แน่ใจว่าไซส์นี้ผลิตไทยไหม ถ้าผลิตละมีคูปองคืนภาษีก็น่าสนใจ
ต้องเติมลมแข็งน้อยเพราะแก้มนุ่มมาก นุ่มพอๆ กะ Primacy LC

Goodyear Assurance TripleMax ถ้าได้มา 4 เส้น รวมเปลี่ยนต่ำกว่า 9 พันก็โอเคครับ เกินนี้ไป MAXXIS/Apollo
ส่วน Dunlop เป็นที่รู้กันว่า ผมไม่แนะนำยางยี่ห้อนี้ ทุกรุ่น ทุกขนาด ครับผม

ผมแฟนหงส์ครับ 555 GY ผมถามมาเจอ เส้นละ 2000 แถววงสว่างอะครับ

ออฟไลน์ Joii

เดิมใช้ gr100 เพิ่งเปลี่ยนใส่ ms800 ขนาดเดียวกันครับ ส่วนตัวถ้าไม่เลือกตัวนี้ก็จะเอา t005a ไปเลย (t005a แพงกว่าเท่าตัว) ได้ลองออกต่างจังหวัดยาว ๆ ใช้ความเร็วไม่เกิน 120 km/h โอเคดี ขับในกทมรถติด เหยียบ ๆ เบรก ๆ ก็ใช้ได้ บุคลิกที่แตกต่างจาก gr100 ชัดเจนคือ เบรกแล้วมันไหลกว่าแบบรู้สึกได้ ต้องเหยียบเบรกลึกกว่าเดิม เผื่อระยะเบรกมากขึ้น โดยรวมคิดว่าใช้สักสองปีก็คุ้มแล้วเพราะราคาถูกมาก

ผมใช้เฉพาะยางนุ่มเงียบครับ เลยเปรียบเทียบ ms800 กับ gr100 ซึ่งเป็นยางประเภทนุ่มเงียบเหมือนกัน goodyear รุ่นที่ว่าดีมั้ยผมตอบไม่ได้เพราะยังไม่เคยใช้ครับ

ออฟไลน์ sukhontha

ทั้ง 3ตัวผมไม่เคยใช้เลย  แนะนำไม่ได้...
แต่ที่คุณแมวแนะนำ  ผมใช้ 3 คัน  (แอสไปน์)  เกาะใช้ได้ ผ่านปี  ไม่เงียบแล้ว แต่ไม่หอนแบบดันล็อป
เทียบราคา  ผมพอใจครับ

• Newbie
  • *
สงสัยตอนนี้่คงตัด Dunlop ทิ้งแล้วครับ

เหลือ GY กับ Maxxis เอาไรดีครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ถ้าเอาแค่ราคา โดยไม่ได้สนใจบุคลิคของยาง ผมก็แนะนำเหมือนท่านบนเลย ครับ Hankook V12 evo2 ครับ

• Newbie
  • *
ถ้าเอาแค่ราคา โดยไม่ได้สนใจบุคลิคของยาง ผมก็แนะนำเหมือนท่านบนเลย ครับ Hankook V12 evo2 ครับ

ผมอยากได้มันเงียบๆ อะครับ เลยลังเล สองรุ่น
 1.Maxxis MS800 1,800 บาท
 2.goodyear assurance triplemax 2,000 บาท

ออฟไลน์ SM.

Maxxis ผมว่าดีเลยครับ กับราคาขนาดนี้ ผมก็ใช้มา 2 ชุดแล้ว อาศัยเปลี่ยนบ่อยหน่อย 2-3 ปี ไม่เกินนี้

ผมชอบใช้ยางถูกหน่อย เน้นใหม่ๆ ยอมเปลี่ยนบ่อยๆ หน่อย ดีกว่าไปใช้ยางแพงๆ แล้ว ใช้ไปนานๆ ครับ

ออฟไลน์ ๐NoMoRE-LiKELY๐

Otani KC2000 1600-1800
Deestone  RA01 1600-1800
Maxxis ไม่เคยใช้ครับ
ผมได้มาราคาช่วงนี้ครับ เป็นแนวทาง

ออฟไลน์ 3ankok

Maxxis ms800  ใช้มา2ชุดแล้ว คุ้มค่าคุ้มราคาครับ
2008 city 1.5 (sold)
2010 civic fd 1.8 LPG (sold)
2012 almera 1.2 (sold)
2014 ninja zx10r
2018 mazda2 1.3 my18
2019 civic fc 1.8 mc
2020 pajero sport 2.4 4wd mc

ออฟไลน์ manonmoon

ใช้ apollo aspire 4g มาเกือบครบ 26,000 กม.แล้ว เปลี่ยนใหม่ ๆ เงียบดี ตอนนี้ดังขึ้นแต่ยังรับได้ เกาะถนนดี เบรคดี ถ้าเทียบกับ goodyear f1gsd3 และ f1directional5 สองตัวนั้นการขับดีกว่าทุกอย่างแต่ไม่มาก แต่สองตัวนั้นเสียงดังกว่ามากเช่นกัน

เทียบกับราคา aspire4g 4เส้น 9000 บาทก็คุ้มค่ามาก ถ้าจะเน้นเงียบราคาถูกกว่านิดนึงคงเป็นรุ่น Alnac4g ครับ

ออฟไลน์ delete

ผมเคยใช้ asurance triple max 195-50-16
ยางไม่เงียบครับ ดังกว่า เมื่อเทียบกับ คอนติ premiumcontact2
และใช้ไปได้หมื่นกิโล ตกหลุมทีเดียว บวมมาเลย

วงศ์สว่างนี่ จขกท. ไปเจอเจ้าร้านในปั๊มแก็ส ร้านนั้นแน่ๆ

น่าจะถูกลำดับต้นๆ ถ้าไม่ใช่พวกที่เป็นเซลส์ GY เทขายเองแล้วล่ะครับ

สองตัวนี้ผมเคยใช้ซีรีส์เล็กกว่านี้ทั้งคู่ ฟีล MS800 เวลานุ่มได้ใจกว่า ส่วน Triplemax เหมือนจะรีดน้ำดีกว่านิดๆ ครับ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

• Newbie
  • *
วงศ์สว่างนี่ จขกท. ไปเจอเจ้าร้านในปั๊มแก็ส ร้านนั้นแน่ๆ

น่าจะถูกลำดับต้นๆ ถ้าไม่ใช่พวกที่เป็นเซลส์ GY เทขายเองแล้วล่ะครับ

สองตัวนี้ผมเคยใช้ซีรีส์เล็กกว่านี้ทั้งคู่ ฟีล MS800 เวลานุ่มได้ใจกว่า ส่วน Triplemax เหมือนจะรีดน้ำดีกว่านิดๆ ครับ

ปั้ม Succo อ่ะครับ

ร้าน แล้วแต่...

ผมส่งเพื่อนไปเปลี่ยนบ่อยเหมือนกันครับ ถ้าไม่ใช่รุ่นที่ติ... จัดโปร

• Newbie
  • *

ผมส่งเพื่อนไปเปลี่ยนบ่อยเหมือนกันครับ ถ้าไม่ใช่รุ่นที่ติ... จัดโปร

ตอนนี้ลังเลเรื่องร้านน่าจะตกลงปลงใจกับ ms800 ตอนนี้
ร้านแล้วแต่... 1,800 ร้าน ติวา.... 2,100
ร้านแล้วแต่...เพิ่งรู้จัก
 ร้านติทำมาตลอดตั้งแต่วีออส
บ้านผมอยู่ใกล้ร้านติมากกว่า เเต่ก็ไม่ไกลจาก ร้านแล้วแต่เท่าไร
จากบ้านไปร้านติ... 3 กิโล
จากบ้านไปร้านแล้วแต่...7 กิโล

ออฟไลน์ wa330

ร้านติ ไม่มีอะไรดีสักอย่าง แพงกว่าร้านอื่น ทำแม็กเป็นรอย ตั้งศูนย์ห่วย

ออฟไลน์ Arm

ร้านติ ไม่มีอะไรดีสักอย่าง แพงกว่าร้านอื่น ทำแม็กเป็นรอย ตั้งศูนย์ห่วย
หลายท่านบอกมาเหมือนกันว่าไปร้านนี้โดนดีแน่

แต่ผมไม่โดนอะไรนะ ตอนขันน๊อตล้อก็ใช้กากบาทธรรมดา แม็กไม่มีรอยเลย ตั้งศูนย์นานมาก แต่จบครั้งเดียวขับกลับบ้านเลย
ปล.ทำที่สาขาใหญ่
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ตอนนี้ลังเลเรื่องร้านน่าจะตกลงปลงใจกับ ms800 ตอนนี้
ร้านแล้วแต่... 1,800 ร้าน ติวา.... 2,100
ร้านแล้วแต่...เพิ่งรู้จัก
 ร้านติทำมาตลอดตั้งแต่วีออส
บ้านผมอยู่ใกล้ร้านติมากกว่า เเต่ก็ไม่ไกลจาก ร้านแล้วแต่เท่าไร
จากบ้านไปร้านติ... 3 กิโล
จากบ้านไปร้านแล้วแต่...7 กิโล

1,200 บาท กินชาบูบุฟเฟต์ได้ 3 รอบฮะ