ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเลยลงขายรถในเว็ปนึง แล้วมีอีกเว็ปโทรมาขอเอารถไปลงขายมั้ยครับ  (อ่าน 5132 ครั้ง)

ออฟไลน์ View

• Hero Member
  • -SIXFLOOR-
พอดีรุ่นพี่ผมเขาจะขายรถ ให้ผมเอาไปลงให้

ผมเลยเอาไปลงในเว็ป Kaidee

ซักพักมีคนโทรมา บอกมาจากอีกเว็ป (เว็ปคู่แข่ง) ขอเอาไปลงขาย

มีใครเคยโดนมั้ยครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ luxifer

• Sr. Member
    • mcshop (Mc Jeans official online store)
อยากทราบว่าเว็บคู่แข่งคือเว็บไหนครับ ผมก็ไปลงไว้ที่Kaidee คืนเดียว วันรุ่งขึ้นคนซื้อมาจากตจว มารับไปเลย
Everyday Lifestyle

ออฟไลน์ หมีขับสี่

• Sr. Member
ที่เห็นชอบเอาข้อมูล(เก่า) ไปลงก็พวก mitula กับ chobrod ครับ เอาลงไม่ว่า ข้อมูลไม่อัพด้วย ขายไปแล้วก็โดนคนโทรมาถามซื้อตลอด  ;D

ออฟไลน์ redsun

เคยครับ
เขาถามผม ผมแจ้งว่าไม่ต้องการ
ก็ยังจะเอาข้อมูลของเราไปลงโดยไม่รับอนุญาต

ผมมารู้อีกทีตอนรถขายไปแล้ว แต่มีคนโทรมาติดต่อครับ
ต้องโทรไปแจ้งทางเว็บให้ลบออก (เพราะผมลบออกเองไม่ได้)
ทำแบบนี้ไม่ดีเลยครับ

ออฟไลน์ tvm

เคยครับ ของผมเป็นเว็บเกิดใหม่ น่าจะไม่ค่อยมีคนลงเลยอยากเอาไปเพิ่ม แต่ผมปฏิเสธนะ

ออฟไลน์ spn

อันนี้ไม่เคยโดนกับรถนะครับ เคยโดนกับบ้านแทน ติดป้ายไว้
+ประกาศลงเว็บ ไม่นานเว็บขายบ้านอีกเว็บก็เอาไปลงโดยไม่ขออนุญาต พอโทรไปเค้าก็พูดเชิงประมาณว่าจะมีทีมสำรวจข้อมูลว่ามีใครขายบ้าง เสร็จก็จะเอาไปลงเว็บ เพื่อให้เว็บดูมีการประกาศซื้อ/ขายเยอะ ทำให้คนที่มาลงโฆษณารู้สึกเว็บนี้ฮิตฮอตดีนะ ซึ่งรถก็น่าจะเหมือนกัน เอาข้อมูลไปลงเพื่อให้ดูมีคนลงเยอะ จะได้เรียกยอดรายได้ค่าโฆษณาได้ดีด้วย
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT