ผู้เขียน หัวข้อ: ใครคิดมั้งว่า mazda 3 Model ใหม่กลายเป็น Sedan สวยกว่า Hatchback มากๆ  (อ่าน 15374 ครั้ง)

ออฟไลน์ Skyforce

• Hero Member
ไปเจอรูปตัว sedan มาคือสวยหรูเลย ตอนแรกเห็นแต่สีแดง พอเห็นเทา machines grey มันใช่เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2018, 18:12:12 โดย Skyforce »
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ Skyforce

อันนี้สีแดง
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออนไลน์ Narong Lith

• Full Member
ไฟท้ายชวนให้นึกถึง Alfa Romeo 156 มากๆ

ออฟไลน์ manu2000

• Jr. Member
  • **
ผมว่ามันสวยและแตกต่างตรงความเรียบเนียนนี่แหละครับ ไม่เหมือนชาวบ้าน

ออฟไลน์ CJ.

โดยส่วนตัวชอบ sedan อยู่แล้ว พอมา generation นี้สวยดูดี ยิ่งชอบกว่ามากครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ TABO9

ผมคนหนึ่งหละที่รอ MAZDA3 sedan สีแดง สวยมากๆๆ

จากที่แรกชอบ CX-3 แต่ลองนั่งภายใน   MAZDA3 กลับดูกว้าง ดูหรูกว่า เลยต้องยอมตัดใจ

ออฟไลน์ -POOM-

• **
+1 ฮะ ตอนแรกนึกว่าคิดคนเดียว55555

ออนไลน์ Smith686

ผมว่าสีแดงของมาสด้าสวยมากๆนะ

ออฟไลน์ Koong

• Sr. Member
ชอบซีดาน  เพราะได้ขอบบานประตูหลังแบบเดียวกับ 3 รุ่นแรกกลับมาแบ้ว

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ถ้า Hatchback​ ออกแบบกระจกหน้าต่างใหม่ให้ลงตัวและลดพื้นที่เสา C ลง ผมอาจจะชอบ Hatchback​ มากกว่าครับ เพราะหลายๆ มุมดูแล้วมันก็สวยมากแต่ดันมาตายอยู่จุดเดียวที่เป็นจุดใหญ่เลย

แต่ Sedan ก็ดูดีดูสวยกว่าเดิมเยอะเหมือนกันทั้งที่เส้นสายไม่ได้ฉีกจากเดิมมาก ถ้าซื้อจริงก็คงต้อง Sedan ครับ

แต่จากที่ได้สัมผัสบริการหลังการขายมาเกือบ 2 ปีครึ่งของยี่ห้อนี้... บางทีเว้นวรรคหรือดูยี่ห้ออื่นก่อนแล้วกันครับ ไม่ไหวจริงๆ ตั้งแต่ยกระดับแบรนด์ขึ้นมา
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
สีแดงสวยมากๆ

ออฟไลน์ vantipz

ตัวเก่าผมชอบ Sedan มากกว่า ส่วนตัวใหม่ผมกลับชอบตัวแฮทแบคมากกว่า ตัวซีดานท้ายมันไม่เหมือนมาสด้า ผมสลัดภาพแลนเซอร์อีเอ็กซ์ไม่ออกเลย

ออฟไลน์ SM.

เก่า ใหม่ ผมก็ชอบ sedan มากกว่า

ตรงข้ามกับ 2 เลย ที่ผมชอบแต่ตัว HB

ออฟไลน์ BN`

สวยมากครับ รอชมคันจริงเช่นกัน

ออฟไลน์ Fat

ผมเห็นครั้งแรกสำหรับโฉมนี้ ก็มองว่าซีดานสวยกว่า แต่โฉมก่อนๆชอบ HB มากกว่าครับ
Toyota Camry 2.2 SEG asv20 2001
Kia Carnival 2.4 CEO ll 2004
Nissan Tiida 1.8G H/B 2007 (sold)
Toyota Corolla Altis 1.6G 2011 (sold)
Toyota Camry Hybrid 2.5 2014
Toyota Chr Hybrid Mid 2019
Benz C220d AMG Dynamic 2020

ออฟไลน์ final

Hatchback ตูดป้อมๆ ไม่มีกระจกข้างด้านหลังมันดูตันๆกว่าเดิมอีก Sedan สวยกว่าลงตัวกว่า แต่ติอย่างนึง เส้นสายข้างตัวรถทำไมทำบุ๋มๆ แบบนั้น หยังกะโดนชน

ออฟไลน์ Activehybrid

Hatchback เป็นอะไรที่โคตรสวย เรียกว่าปรากฎการณ์ 4ประตูดูธรรมดาไปเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมชอบSDมากกว่าHBอยู่แล้วนะมาสด้า3ยกเว้นBK
ตัวใหม่เหมือนยิ่งใกล้6เข้าไปอีกเลเวลนึง เลยดูสวยขึ้นพอสมควร

ออฟไลน์ Jakkrapong

• **
Hatchback เป็นอะไรที่โคตรสวย เรียกว่าปรากฎการณ์ 4ประตูดูธรรมดาไปเลย

คิดเหมือนกันเลยครับ ตัว Hatchback อาจจะมีบางจุดที่งานออกแบบดูไม่ลงตัว แต่ผมรู้สึกว่าภาพรวมของตัว Hatchback ดึงดูดความสนใจได้ดีกว่าตัว Sedan มันดูสวยแบบดิบๆบอกไม่ถูก ส่วนตัว Sedan มันก็ดูสวยลงตัวดีมาในทุกๆ Generation อยู่แล้ว แต่ผมกลับรู้สึกว่ามันดูเรียบร้อยไปนิด ไม่ค่อยน่าดึงดูดเท่าไหร่ ทั้งๆที่ปกติตัวผมเองเป็นคนที่ชอบรถที่มีบุคลิกสปอร์ตปนหรูนิดๆ แต่พอมา Generation นี้กลับเทใจให้ตัว Hatchback ตั้งแต่แรกเห็น  ;D

ออฟไลน์ XaNaX

เพิ่งรู้สึก mazda 3 สวยก็ครั้งนี้แหละ แถมสีแดง งามหยดจริงๆ เป็นสีแดงที่สวยมาก

จากแฟนคลับโตโยต้า

ออฟไลน์ mongolias

ตัวปัจจุบัน ผมชอบ HB มากกว่า แต่ตัวใหม่เห็นด้วยว่า Sedan สวยกว่าครับ
HB ช่วงท้าย เสา C มันหนาเกิ๊น

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

สีแดง MAZDA สวยจริงๆ

ออฟไลน์ holahola66

สวยทุกรุ่นครับ​ Mazda3  8)
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ bullyboy

มาสด้ายุคก่อน skyactiv ทั้งมสด้า. 2 และ 3 ผมชอบ hatchback นะครับ แต่ทั้งคู่พอมายุค skyactiv ผมชอบ sedan มากว่า

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

ชอบ 3 hatchback ทุกเจนครับ สวยกว่า sedan ทุกรุ่น ยกเว้น 2 ชอบซีดานมากกว่า ตัวใหม่นี่ผมว่าเค้าให้อารมณ์คนละแนวกันครับ

sedan ออกแนวเรียบ หรูหรา ไม่ได้ออกแนวซิ่งซักเท่าไหร่
hatch ออกแบบแปลก ฉีกแนวจากทรงเดิม มันดูดุดันดีครับ ถ้าเอาไปแต่งตัว hatch น่าจะสวยกว่า
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
กระจกประตูตอน 2 รูปแบบนี้ ใครเป็นคนเริ่มหนอ

City? Impreza?

ฟีลกู้ดแบบเดียวกันเด๊ะๆ เลย หรือเขาวิจัยมาแล้วว่าแบบนี้ดีสุด
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Noncyclopedia

ไปเจอรูปตัว sedan มาคือสวยหรูเลย ตอนแรกเห็นแต่สีแดง พอเห็นเทา machines grey มันใช่เลย
ยังกะมาสด้า2 ยืดยาว. สรุปไม่สวย. งานออกแบบท่าทางจะจบ

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
ยังกะมาสด้า2 ยืดยาว. สรุปไม่สวย. งานออกแบบท่าทางจะจบ

มันคือค่ายเดียวกันมันก็ต้องเหมือนสิ งานออกแบบจบยังไง สวยหรูที่สุดในรุ่นและ

ออฟไลน์ IS2000

มีโอกาศได้ไปเห็นตัวจริงมาผมว่าตัว hatch ใหม่ก็สวยครับ ความโค้งมนช่วง c pillar ทำให้ดูล้ำสมัยดีครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

RockmanJilly005

• บุคคลทั่วไป
จากรูปทรงและเส้นสายทุกด้าน ผมว่ามันคือAlfa romeoแห่งญี่ปุ่นเต็มตัวครับ