ผู้เขียน หัวข้อ: New camry เก็บเสียงดีหรือแย่กว่า corolla ตัวปัจจุบันครับ  (อ่าน 7638 ครั้ง)

ออฟไลน์ [email protected]

• Newbie
  • *
อ่านความเห็นจากหลายๆท่านที่ได้มีโอกาสขับ หรือเป็นเจ้าของ
เกินครึ่งเลย บ่นเรื่องเสียง

แต่ฟังคนรีวิวจากสำนักต่างๆใน youtube กลับไม่มีใครตำหนิเรื่องนี้อย่างชัดเจน

มีความเห็นยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
ดีกว่าครับ แต่มันไม่ดีเท่าที่แคมรี่ควรจะเป็นครับ ((((ในบางคันนะครับเสียงลมลอดเข้ามา)
เห็นว่าตอนนี้โตโยต้าทราบเรื่องแล้วกำลังแก้ไขครับ  สำหรับผมว่าน่าจะเกิดจากการประเช่นระยะของประตูอะไรงี้อ่ะครับ

ออฟไลน์ okashi

• Sr. Member
เท่าที่ผมไปลองขับตัว HV-P จับความรู้สึกได้ว่า การเก็บเสียงตามขอบประตู เสาเอ เสาบี เงียบอยู่ในระดับใช้ได้ที่ความเร็วประมาณ 120 แต่สิ่งที่รับไม่ได้คือการเก็บเสียงพื้นถนนมันค่อนข้างดังกว่าในระดับที่ควรจะเป็น ผมแน่ใจส่วนหนึ่งอาจจะมาจากยางด้วยหรือเปล่า แต่เห็นว่าล็อตใหม่จะได้รับการแก้ไขให้ดีขึ้น
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ Arm

ครึ่งบน Altis เก็บดีกว่า

ครึ่งล่าง Camry เก็บดีกว่า

แต่ไม่หนีกันมากทั้งคู่
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ Nerdys

ไม่ค่อยสมสักดิ์ศรี D-segment เท่าไหร่
รถแนวนี้ รถผู้ใหญ่นั่ง รถที่ถูกนำไปใช้เป็นรถประจำตำแหน่ง ความเงียบควรจะมี ซึ่งเป็นจุดขายของ segment
ไม่งั้นก็ไม่ต่างจาก Altis-Civic-Sylphy ขยายร่าง

ออฟไลน์ caton

ผมว่าพอๆกัน หรือไม่ก็หนีกันนิดหน่อย
TESLA Model Y Performance
BMW X1 F48 20D M sport
BMW 320D F30 M sport HIFI Stage 1

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ไม่แน่กว่าหรอกครับ ดีกว่า Altis  แต่ไม่สมราคาและความคาดหวัง
ผมขับ 2.0G D4S 2015 ยังเงียบกว่ารถเทสต์รุ่นใหม่
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ [email protected]

• Newbie
  • *
หวังว่า โตโยต้า จะทราบปัญหานี้เหมือนกับที่เราทราบ นะครับ
เพราะอย่างอื่นปลื้มหมดครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
หวังว่า โตโยต้า จะทราบปัญหานี้เหมือนกับที่เราทราบ นะครับ
เพราะอย่างอื่นปลื้มหมดครับ

งั้นเราต้องรอไมเนอร์เชนจ์  ::)

ออฟไลน์ NoName__???

ตามๆ อยากรู้Toyota จะแก้ไขมั้ย ถ้าเป็น Honda นี่จะไม่มีใครบ่นเลย เพราะไม่คาดหวังเรื่องนี้  ::) ::) ::) ::)

ออฟไลน์ off_033

เรื่องเสียง  มีคนแจ้งtoyota ไปแล้ว

คิดว่า lot หลังๆน่าจะมีการแก้เพิ่ม แล้วค่อยเรียก lot แรกๆเข้าไปแก้ไขหรือแอบแก้ให้ตอนเข้าศูนย์

เรื่องนี้คนวิจารณ์กันเยอะ เค้าคงไม่ปล่อยไว้หรอกครับ

ออฟไลน์ h0661036

ตัวใหม่เสียงลมเข้าทางขอบประตูด้านบน ถ้าเทียบกับ corolla  ยังไงก็ดีกว่า  แต่ถ้าเทียบกับ camry โฉมที่แล้ว  ของเก่าดีกว่าจากความรู้สึกผมนะ  .... ส่วนตัวผมใช้  my 2.0g 2016  และได้ไปลอง  ตัว top  ของรุ่นใหม่

ออฟไลน์ AgentMolder

ในคลับมีบ่นกันเยอะครับ แต่ไม่ได้แบบห่วยนะ แต่มันไม่ควรมีเสียงลมลอดขนาดนี้ในรถระดับ 1.5 ลบ++ และยิ่งเป็น Camry

แต่ก็มีบางคนบอกว่าไม่ได้มากมายอะไรขนาดนั้น คือถ้าไม่ได้คาดหวัง หรือไม่เคยขับรถ D seg มาก่อน ก็จะเฉยๆครับ

เรื่องแก้ไข ได้ยินมาเหมือนๆกันหมดว่าโตต้ารับรู้แล้ว ซึ่งตอนนี้ก็รอรถล๊อตใหม่ ที่เริ่มเดินเครื่องผลิตปี 2019 นี้ล่ะครับ ซึ่งน่าจะได้รับมอบกันตั้งแต่ กพ.เป็นต้นไป จะได้รู้กันละ

ออฟไลน์ xman2029

ดีกว่าครับ แต่เทียบกับตัวเก่า ผมว่าตัวเก่าดีกว่าพอสมควร

ออฟไลน์ imvile

ไม่นะครับ

ปีใหม่นั่ง camry 2.5HV ด้านหลัง

แฟนใช้ 1.8 esport ตัวก่อน mc

Camry เสียงลมดังกว่า

ที่สำคัญ เสียงปิดประตู มันสู้ altis หรือแม้กระทั่ง revo ไม่ได้ด้วยซ้ำ ตอนปิดครั้งแรกนี่ เอ๊ะ ทำไมมันบางจัง

อย่างไรก็ตามผมว่าเสียงดังเหมือนเสียงลมไหล มันไม่รำคาญเท่า civic ตัวปัจจุบันที่เป็นเสียงพื้นถนนดัง โดยเฉพาะด้านหลัง นั่งนานๆแล้วหูอื้อ
J32 since 2011
F30 since 2014
W205 since 2019
ACV70 since 2021