ผู้เขียน หัวข้อ: TOYOTA VIOS TRD Sportivo Campaign  (อ่าน 17081 ครั้ง)

ออฟไลน์ choomy

• Newbie
  • *
TOYOTA VIOS TRD Sportivo Campaign
« เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 13:08:22 »
ข่าวอัพเดตล่าสุด ความเคลื่อนไหวของ TOYOTA VIOS TRD Sportivo Campaign

ออฟไลน์ Disk™

• Hero Member
  • High Society Sallon Gallery
Re: TOYOTA VIOS TRD Sportivo Campaign
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 13:14:51 »
ความจริงน่าจะทำ Vios Turbo อีก
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
Re: TOYOTA VIOS TRD Sportivo Campaign
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 13:26:32 »
โอ้ววว...รอดูรูปดีก่า
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Sman

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 13:58:36 »
เอามาจากไหน คล้ายๆ แผนการตลาดเลย ระวังเขารู้ที่มาน่ะ

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 14:21:52 »
vios เทอร์โบผมว่าคงไม่ไหว เพื่อนผมใช้อยู่แต่ขายทิ้งไปแล้ว(โฉมเก่านะ)

ของเค้าแรงจริง แล้วก็ไม่ได้มีปัญหาเรื่องค่าน้ำมันด้วย

แต่ปัญหาอยู่ที่มันต้องเติม 95 นี่แหละ เพื่อนผมก็เลยตัดใจขายทิ้งไป

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 14:30:49 »
เอา 1.5 J มาแต่งหรอเนี่ย?

ออฟไลน์ best

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 16:22:12 »
ว้าว..น่าสนครับ ล้อ trd ซะด้วย
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 16:36:59 »
เอามาจากไหน คล้ายๆ แผนการตลาดเลย ระวังเขารู้ที่มาน่ะ

วันที่ 2 เดือน September ก็เริ่มการผลิตจริงแล้ว ตอนนี้ตัว Trial ก็ทดลองผลิตแล้ว ราวๆกลางเดือนคงได้เห็นตัวเป็นๆกันแล้วล่ะ

ที่สำคัญไม่ใช่การ Minor Change ด้วย เป็นแค่ Car Campaign เท่านั้น

ปล.ไม่ใช่แผนการตลาดครับ แต่เป็นแผนการผลิต หาก WM เห็นว่าไม่เหมาะสมก็เอารูปออกได้เลย เพราะผมคิดแล้วว่ามันไม่ใช่ความลับอะไร

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 16:40:08 »

วันที่ 2 เดือน September ก็เริ่มการผลิตจริงแล้ว ตอนนี้ตัว Trial ก็ทดลองผลิตแล้ว ราวๆกลางเดือนคงได้เห็นตัวเป็นๆกันแล้วล่ะ

ที่สำคัญไม่ใช่การ Minor Change ด้วย เป็นแค่ Car Campaign เท่านั้น

ปล.ไม่ใช่แผนการตลาดครับ แต่เป็นแผนการผลิต หาก WM เห็นว่าไม่เหมาะสมก็เอารูปออกได้เลย เพราะผมคิดแล้วว่ามันไม่ใช่ความลับอะไร

พอจะมีรูปชุดแต่งรึเปล่าครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 16:41:24 »

อยากเห็นด้วยคนครับ
แล้วสีตัวถังมีแค่สีดำ แล้วก็ สีขาวใช่มั้ยครับ?

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 16:53:01 »

อยากเห็นด้วยคนครับ
แล้วสีตัวถังมีแค่สีดำ แล้วก็ สีขาวใช่มั้ยครับ?

ใช่แล้วครับมีแค่ Black & White ส่วนรูปยังหาไม่ได้ครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 16:57:08 »
เห็นแว็บ เกี่ยวกับข้อมูลของ Interior แง้มๆ ออกมาซักนิสได้มั้ยครับ อิอิ

หรือ ทาง PM ก็ได้ครับ ขอบคุณครับ  ;D

ออฟไลน์ cu2nite

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 17:57:06 »
มาพร้อมกับการปรับขึ้นราคา  ::)
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 18:55:47 »
vios เทอร์โบผมว่าคงไม่ไหว เพื่อนผมใช้อยู่แต่ขายทิ้งไปแล้ว(โฉมเก่านะ)

ของเค้าแรงจริง แล้วก็ไม่ได้มีปัญหาเรื่องค่าน้ำมันด้วย

แต่ปัญหาอยู่ที่มันต้องเติม 95 นี่แหละ เพื่อนผมก็เลยตัดใจขายทิ้งไป

แบบนี้นี่แหล่ะที่เป็นปัญหา ซึ่งผมเคยถาม คนที่เค้าออกรถนำเข้าแพงๆ ถามประมาณ
ว่าลำบากหรือรำคาญมากมั๊ย ที่ต้องเติมน้ำมันจำกัดชนิดมากๆ แต่ดูเค้าก็จะไม่รู้สึกอะไร
ผมว่านี่แหล่ะปัญหาใหญ่ที่สุด เพราะมันจะรู้สึกจุกจิกทุกครั้งเวลาเติมน้ำมัน

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 20:47:04 »
ขอบคุณสำหรับการแบ่งปันครับ
แต่การนำเอกสารมาเผยแพร่แบบนี้ แอบมีความเสี่ยงอยู่เหมือนกันครับ

ไม่ใช่เสี่ยงกับทางเราครับ แต่เสี่ยงกับทางตัวของผู้โพสต์เองครับ

ครั้งนี้ ผมปล่อย เพราะผมเชื่อว่า ทาง Toyota ไม่น่าจะโทรมาขอให้ผมลบออก แน่ๆ
และอีกอย่าง มันไม่ใช่โครงการสำคัญ เหมือนอย่างสมัยตอนเปิดตัว Vigo สักหน่อย
แค่รุ่นตกแต่งพิเศษ ข่าวจะหลุด ก็ปล่อยให้หลุดกันไปเถิด

ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 21:06:06 »
ใส่เทอร์โบมาด้วยครับพี่โต

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 21:06:21 »
สนใจ aero part รอบคัน ว่าจะทำได้ดีขนาดไหน เพราะที่ผ่านมา
ผมยังไม่เคยปิ๊ง version พิเศษของวีออสซักรุ่นครับ
โอ้ เป็นครั้งแรกที่ Vios จะได้ โคมไฟหน้าสีดำด้วย
ภายใน Interior two tone คงจะเป็นสีดำ ตัดแดงแน่ๆ เลย

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 21:35:47 »
สำหรับใครที่อยากให้ใส่ Turbo

คราวที่แล้ว ใส่ Turbo เข้าไป รวมกับที่ต้องเอากำไรมาหักค่าใช้จ่ายในการตั้งไลน์แยกเข้าไปด้วย
ราคาขาย ปาเข้าไป 8 แสน 5 หมื่น บาท แล้วขายออกมาได้ แค่เพียง ไม่กี่สิบกี่ร้อยคัน
แถมไอ้ที่ตั้งเป้าไว้ว่าจะผลิต 600 คัน ก็ผลิตออกขายไม่ครบ เพราะสต็อกที่ออกไปช่วงแรก ขายไม่หมดซะด้วย
กว่าจะระบายหมดได้ เลือดตาแทบกระเด็น

ยังไม่เข็ดกันหรือครับ?

ถ้าอยากได้ ให้เขาใส่ Turbo คุณต้องเป็นหนึ่งในลูกค้าที่พร้อมจะอุดหนุนเขาด้วยนะครับ โอเคไหมเอ่ย?

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 21:42:47 »
 vios ราคา 8 แสน ซื้อไม่ลงครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ +^ M o N ™ ^+

• Full Member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 23:55:51 »
เอา altis 1.6 J/MT 6 speed + turbo เลยดีก่า

จะได้สับเกียร์กันเมื่อยไปเลย แต่ราคาไม่อยากจะนึกเลยว่า

ถ้ามาแล้วราคาจะร้องเจียกเลยไหม ขนาด vios turbo ยังราคา

ขนาดนั้น

;D ;D ;D
+^ M o N ™ ^+

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 00:07:07 »
สำหรับใครที่อยากให้ใส่ Turbo

คราวที่แล้ว ใส่ Turbo เข้าไป รวมกับที่ต้องเอากำไรมาหักค่าใช้จ่ายในการตั้งไลน์แยกเข้าไปด้วย
ราคาขาย ปาเข้าไป 8 แสน 5 หมื่น บาท แล้วขายออกมาได้ แค่เพียง ไม่กี่สิบกี่ร้อยคัน
แถมไอ้ที่ตั้งเป้าไว้ว่าจะผลิต 600 คัน ก็ผลิตออกขายไม่ครบ เพราะสต็อกที่ออกไปช่วงแรก ขายไม่หมดซะด้วย
กว่าจะระบายหมดได้ เลือดตาแทบกระเด็น

ยังไม่เข็ดกันหรือครับ?

ถ้าอยากได้ ให้เขาใส่ Turbo คุณต้องเป็นหนึ่งในลูกค้าที่พร้อมจะอุดหนุนเขาด้วยนะครับ โอเคไหมเอ่ย?

อุดหนุนครับ....อุดหนุนคนที่ซื้อไปก่อนหน้า แต่โอกาสที่เขาจะถนอมรถก็มีน้อย

ออฟไลน์ remontage

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 00:21:08 »
โห ถ้าใส่ โบ วีออสเดี๋ยวนี้ ราคาไม่ปาเกือบ 9 แสนเหรอเนี่ย

นับวันรถยิ่งแพงขึ้นจริง

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 01:05:57 »
รุ่นพิเศษไม่น่ามีอะไรมาก (อาจจะคล้ายๆ GT Street)

ส่วน Turbo ถ้าจะขายกัน 8 แสนขนาดนั้น ลงทุนมาทำเองดีกว่าคับ ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 03:41:39 »
เดี๋ยวๆๆ ก่อนที่จะเลอะเทอะ ไปกว่านี้

ที่ผมพูดมา มันยุค Vios Turbo ตัวแรก ราวๆ 2005 - 2006 นะครับ!!!

ออฟไลน์ patzahut

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 09:09:58 »
สเปค vios turbo ตัว เก่าครับ

http://www.toyotametro.co.th/models/vios_turbo_specification.html

ออฟไลน์ POPROCK

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 10:30:34 »
มาพร้อมกับการปรับขึ้นราคา  ::)

ถูกต้องนะก้าบบบบบ

ปรับโฉมทีไร ขึ้นราคา 5-10% ทุกที
ไม่เข้าใจ ทำไมต้องเอากำไรขนาดนั้น
ทุกวันนี้พี่โต ก็ขายแพงกว่าชาวบ้านอยู่แล้ว

เงินเดือนพวกผม
ไม่ได้ปรับเพิ่มทุกบริษัทนะครับ
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 11:02:47 »
เอา altis 1.6 J/MT 6 speed + turbo เลยดีก่า

จะได้สับเกียร์กันเมื่อยไปเลย แต่ราคาไม่อยากจะนึกเลยว่า

ถ้ามาแล้วราคาจะร้องเจียกเลยไหม ขนาด vios turbo ยังราคา

ขนาดนั้น

;D ;D ;D

เปลี่ยนเป็น เอา altis 2.0 J/MT 6 speed ก็พอล่ะ  ;D