ผู้เขียน หัวข้อ: *-* Clip Jazzแข่งซิ่งกลางมอเตอร์เวย์ แซงปาดหน้า รถหมุนเสียหลักหมุน *-*  (อ่าน 19906 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เบรคแล้วปัดใช่ไหมนั่น    สงสัยมาตลอดทำไมรถเล็กๆมันเบรคแล้วปัดกันง่ายจัง   :-X :-X

วีโก้เหมือนไม่ค่อยอยากเบรคนะครับ    :P :P :P     

ฐานล้อสั้น ความมั่นคงขณะวิ่งทางตรงด้วยความเร็วสูงเลยน้อยไหมครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ NoBiReacto

• Sr. Member
เบรคแล้วปัดใช่ไหมนั่น    สงสัยมาตลอดทำไมรถเล็กๆมันเบรคแล้วปัดกันง่ายจัง   :-X :-X

วีโก้เหมือนไม่ค่อยอยากเบรคนะครับ    :P :P :P     

ฐานล้อสั้น ความมั่นคงขณะวิ่งทางตรงด้วยความเร็วสูงเลยน้อยไหมครับ
รถแต่งจัดเต็มบางคันถอดระบบ abs vsa ออกหมดครับ อาจจะเพราะมันหนักหรืออะไรไม่แน่ใจ เคยอ่านผ่านๆตามาครั้งนึงครับ

ออฟไลน์ Redback

• Full Member

รถแต่งจัดเต็มบางคันถอดระบบ abs vsa ออกหมดครับ อาจจะเพราะมันหนักหรืออะไรไม่แน่ใจ เคยอ่านผ่านๆตามาครั้งนึงครับ
บางคันถอดเพื่อเก็บห้องเครื่องโล่งมั้งครับ
2013 VIOS G3 1.5J 4AT
1991 Civic EF 1.5 LX 5MT

ออฟไลน์ deertesla

อยากจะปาดก็ปาด อยากมุดก็มุดแถมยังทะลวงท่อให้มีควันและเสียงอันสุดน่ารังเกียจทำให้ควันเป็นมลภาวะ่อสิ่งแวดล้อมแบบนี้ส่งผลให้คนไทยเจ็บป่วย  น่าโดนสิบล้อเหยียบมากครับพวกรถซิ่งที่นิสัยเลวแบบนี้  ทำให้ภาพพจน์คนแต่งรถซิ่งแต่เค้าขับสุภาพและไม่ปล่อยควันและเสียงอันน่ารังเกียจนั้นเสียหายหมด

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
ในใจเขาคงคิดว่าสนุกและเท่ห์

คิดว่าพอเขาเลยวัยไปมีครอบครัวคงขับช้าลงเองครับ  8)

ใช่เหรอ

https://workpointnews.com/2019/01/27/%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B8%B4%E0%B8%94%E0%B8%84%E0%B8%A5%E0%B8%B4%E0%B8%9B-%E0%B8%AE%E0%B8%AD%E0%B8%99%E0%B8%94%E0%B9%89%E0%B8%B2-%E0%B9%81%E0%B8%88%E0%B9%8A%E0%B8%8B-%E0%B9%81%E0%B8%82%E0%B9%88/

อยากจะบอกว่า รถบางคัน แปะสติกเกอร์มีลูกอ่อน แต่ซิ่งสุดๆ มีไม่น้อยครับ

คลิปบริโอ้พ่อลูกอ่อนนี่จำได้ว่าเคยดังมากเลยเมื่อหลายปีก่อน จำได้เพราะมีเสียงแม่ห้ามลูก ต้นลูกเอ้ย เชื่อแม่เหอะๆ ไอ้ลูกก้เหมือนจะเชื่อแต่ไอ้บริโอ้นั่นก้ยั่วโมโหเขาไม่หยุด เห็นแล้วของขึ้นจิงๆคับ ถ้าไอ้ต้นมีปืนนี่คงไม่รอดแล้วล่ะไอ้บริโอ้นิ :-X

ออฟไลน์ SRY

Jazz ไม่มี VSC เหรอคะ เหมือนหักพวงมาลัยเยอะ รถเลยเสียการทรงตัว
ก็แค่ระบบ
มีไม่มี เกิดอุบัติเหตุได้ตลอด

ออฟไลน์ BigCat

เห้อ เก่งบนถนน

ลงสนามไปเลยครับ เอาให้สุด
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ SM.

น่าจะเป็นบทเรียนที่ดีครับ ต่อไปคงไม่ทำแล้ว

RockmanJilly005

• บุคคลทั่วไป
คิดได้ไงที่ทำแบบนี้  >:( >:(

ออฟไลน์ pradungsak dragster

• Newbie
  • *
  • กรุงเทพ..รถอะไรๆๆก็ไปถึง.....อุอุอุ...
พอน้องเค้าถึงวัยได้ที่..สุกพอห่ามๆ...จะเลิกนิสัยขับรถเเบบนี้ไปกันเองครับ...
เเต่ถ้าน้องเค้าไม่เลิก...ก็จะมีคลิปผู้ใหญ่ขับรถโชว์จู๋/ขับรถโชว์ปืนให้ชาวบ้านเค้าดูว่าปืนกูสวยมั้ยขึ้นมาเพิ่มอีก 1 คนครับ....
1997 Honda Nova rs-Yamaha Y80
1999 Yamaha TZM -Yamaha RXZ
2000 Kawasaki VICTOR M-Kawasaki KR SE
2002 Nissan CEFIRO A31-Toyota D4D
2010 Nissan TIIDA
2010 Nissan MARCH
2012 Nissan TEANA
2018 Kawasaki Serpico SE-Kawasaki KR SE
2035 Nissan GTR R35 old model 2015
2040 Porsche 911 TURBO

ออฟไลน์ S6

อาการเหมือนตอนเปลี่ยนเลนกลางไปเลนขวาสุดชกพวงมาลัยแทนการหมุนพวงมาลัย รถเสียอาการตั้งแต่ตอนนั้นแล้ว ที่หมุนน่าจะแก้อาการ
คันขาวเปลี่ยนเลน สมูทกว่ารถไม่เสียอาการ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2019, 10:53:06 โดย NR »

ออฟไลน์ Magl

ตอนผม 20-30 ขับรถเป็นใหม่ๆก็ห้าวขับแบบนี้สมัยก่อนเมาแล้วขับยังไม่มีอะไร ดื่มกันยันเช้า โดยไม่คิดอะไร เคยหมุนบนสะพาน ยังไม่เคยชนหนัก พออยู่มาเรื่อยๆจน 40 ก็เริ่มขับช้าลง เร็วเป็นบางครั้งแต่ไม่เสี่ยงใจไม่ถึงแล้ว

ออฟไลน์ flat6

เคยผ่านวัยคึกคะนองกันมาทั้งนั้น ก็หวังว่าเขาจะจำเป็นบทเรียนและเลิกทำ
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

ออฟไลน์ bodin

เมื่อไรขยะสังคม มันจะตายๆ  ไปซักที

เห็นด้วยครับ ดูคริปแล้วลุ้นให้มันตายครับ >:(

ออฟไลน์ bodin

ในใจเขาคงคิดว่าสนุกและเท่ห์

คิดว่าพอเขาเลยวัยไปมีครอบครัวคงขับช้าลงเองครับ  8)

ใช่เหรอ

https://workpointnews.com/2019/01/27/%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B8%B4%E0%B8%94%E0%B8%84%E0%B8%A5%E0%B8%B4%E0%B8%9B-%E0%B8%AE%E0%B8%AD%E0%B8%99%E0%B8%94%E0%B9%89%E0%B8%B2-%E0%B9%81%E0%B8%88%E0%B9%8A%E0%B8%8B-%E0%B9%81%E0%B8%82%E0%B9%88/

DNAห่วยๆงอกเพื่ม ลูกมันโตมาก็คงแบบนี้ >:(

ออฟไลน์ Tien.W

แอบสงสัยเหมือนกันว่า ทำไมเบรคแล้วปัด เพราะจำได้ว่า Jazz นี่ ให้ ABS มาตั้งแต่รุ่นถูกสุดเลย

หรือ สิ้นคิด กระทั่งถอด ABS ออก

ออฟไลน์ Sympho

เอา Jazz มาซิ่งนี่ไม่ถูกเรื่องละ

Jazz มันคือรถบรรทุก  ::)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ความบ้าล้วน ๆ ถ้าพิการก็จะเข็ดไปเองครับ 555

ออฟไลน์ Sit: )

ทำไม่ถูกแต่ถ้ารู้ตัว ขอโทษ ก็ถือว่ายังได้สติ
คนให้อภัยก็ถือว่าได้ทำบุญไปละ

ถ้ารถมีระบบช่วย ก็ยังหมุนได้ครับ
เพราะมันแค่ช่วย และรถน่าจะแต่งเพิ่มทำให้การทำงานของระบบช่วย มันเพี้ยนไปได้เพราะภาระของรถเปลี่ยน

เคยมีกรณี eco car ใส่ล้อยางใหญ่กว่า spec เบรคหนัก ปัด หมุน  เพราะระบบเบรคมันไม่ได้ออกแบบมาเพื่อล้อ 17 ยาง 205 อันนี้ผมก็เชื่อว่ามีส่วน

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ทำไม่ถูกแต่ถ้ารู้ตัว ขอโทษ ก็ถือว่ายังได้สติ
คนให้อภัยก็ถือว่าได้ทำบุญไปละ

ถ้ารถมีระบบช่วย ก็ยังหมุนได้ครับ
เพราะมันแค่ช่วย และรถน่าจะแต่งเพิ่มทำให้การทำงานของระบบช่วย มันเพี้ยนไปได้เพราะภาระของรถเปลี่ยน

เคยมีกรณี eco car ใส่ล้อยางใหญ่กว่า spec เบรคหนัก ปัด หมุน  เพราะระบบเบรคมันไม่ได้ออกแบบมาเพื่อล้อ 17 ยาง 205 อันนี้ผมก็เชื่อว่ามีส่วน

ถ้าเขารู้ตัวว่าผิด สำนึกจริงๆ ก็น่าให้อภัยครับ

แต่เดี๋ยวนี้รู้ๆ อยู่ว่า social มันแรง พอเกิดเรื่อง social ด่ายับ พอเจ้าตัวรู้เรื่องก็ออกมาตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จ ดราม่าร้องห่มร้องให้ รู้เท่าไม่ถึงการณ์ แต่จริงๆ แล้ว.......เพราะไม่อยากให้ยาว เดี๋ยวกระทบกับงานและชีวิตส่วนตัว ตัดบทชิงขอโทษ เพื่อจบไวๆ ก็เยอะครับ

แบบหลังผมว่าไม่น่าให้อภัย ปล่อยให้กฏหมายลงโทษให้หนัก จะได้สะอื้นจริงๆ บ้าง

ออฟไลน์ Harem

โชคดีที่ไม่ชนแบริเออร์ อย่าทำอีกครับถ้าอยากเห็นลูกโต

ออฟไลน์ โบตั๋น

ล่าสุดเห็นตำรวจออกหมายเรียกแล้วนะครับ
https://www.khaosod.co.th/special-stories/news_2144789

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไอรูที่แทรกคันติดกล้องไปนี่ใจกล้ามากนะ

ออฟไลน์ alpha14

คงคิดว่ารถทำมาเต็ม มั่นใจไปหน่อยอารมณ์คึกเลยมา อาจจะนัดกันไปเที่ยวเลยประลองรถซะหน่อย คิดว่าถ้าไม่ทำช่วงล่างมายังไงก็คว่ำแน่ๆ ยังไงแจ๊สก็คือแจ๊สอ่ะครับ อย่าไปมั่นใจมากไม่ตายก็บุญหัวแล้วววว!