ผู้เขียน หัวข้อ: มันน่าจะมาเร็วกว่าที่คิดนะ 1.6 TDCi และหนังสั้นเฟียสต้าตอน 2  (อ่าน 13801 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ปกติ TDCi  จะมีแค่ 5 ประตู  แต่ครั้งนี้มันทำให้ประหลาดใจยิ่งนักเจอเจ้านี้ใน http://www.fordfiestaclub.net/forum/index.php?PHPSESSID=adffacbd25d0d7922a680cbf12e5f6b8&topic=7055.0

เห้ยเป็นไปได้ไงเนี่ย  สงสัยอาจจะมาเร็วกว่าที่คิดก็ได้  เพราะมี 4 ประตูขับมาได้ไงเนี่ยมาพร้อมกับเจ้านี่

และนี่แถมเลยละกันครับ  ตอน  2 หนังสั้นเฟียสต้า

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=-b94zqPvjJM&feature=player_embedded[/youtube]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2010, 19:14:41 โดย OHM.KRABI »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
กรี๊สสสสส ดีเซล สี่ประตู
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
มาแน่...แต่เมื่อไหร่?

ออฟไลน์ Satanic za'

ตัว 4 ประตู ถ้าเปลี่ยนไฟท้ายเป็นแบบเวอร์ชัน usa ล่ะก็ ผมไปเล่น 4DR แน่ๆ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ตัว 4 ประตู ถ้าเปลี่ยนไฟท้ายเป็นแบบเวอร์ชัน usa ล่ะก็ ผมไปเล่น 4DR แน่ๆ

โอ้โหแฮะ ใช่เลย ประมาณนี้เลย สวยจิงๆ ครับ  ;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ไหนๆก็ไหนๆแล้ว แถมหน้าให้ด้วยละกัน

แต่ผมว่า ด้านหน้ามันบ้าโครเมียมมากไปหน่อย

ออฟไลน์ TnP_PKt

4 dr usa นี่สวยจริงๆเลยนะครับ

ออฟไลน์ banch

นางเอกตอนขับรถไปคุยไป น่ารักแฮะ ;D

เอ้า กระทู้มาใหม่แบบเต็มๆครับ เห้นทั้งหน้าทั้งหลังกันไปเลย ขออนุญาต Navi_Mapper  เอามาให้เพื่อนๆได้อ่านกันนะครับ

http://www.fordfiestaclub.net/forum/index.php/topic,7059.0.html

ออฟไลน์ Tonaka

โอ้โห...  โฆษณาเจ็บน่ะเนี่ย...  นายม๊าด   

阿蘇山

เอ้า กระทู้มาใหม่แบบเต็มๆครับ เห้นทั้งหน้าทั้งหลังกันไปเลย ขออนุญาต Navi_Mapper  เอามาให้เพื่อนๆได้อ่านกันนะครับ

http://www.fordfiestaclub.net/forum/index.php/topic,7059.0.html

ผมขอโพสเต็มไปเลยนะครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

วันนี้ไปเจอรถตัวจริงมา 2 คันครับ ในเขตจ.จันทบุรีขณะกำลังวิ่งงานอยู่ เป็น 4 ประตู กับ 5 ประตูครับ
ก็เลยขับตามเข้าไปสแนปโดยทันควัน แต่ไหนๆก็ไหนๆ เค้าไปจอดที่บ้านหลังนึงพอดี ก็เลยเข้าไปคุยซะเลย
ทั้ง 2 คันเป็น TDCi เกียร์ธรรมดาครับ สวยมากๆเลยจริงๆ คัน 4 ประตูมี voice control ด้วยนะ
ได้ลองลูบๆ คลำๆ ทั้ง 2 คัน พี่จนท.ก็ใจดีมากๆ เปิดให้ดูแบบไม่หวงกันเลยทีเดียว
เรื่องรายละเอียดเทคโนโลยีและระบบต่างๆ เชื่อว่า ทุกๆคนในบอร์ดนี้ก็น่าจะได้รู้ได้ทราบหมดแล้ว ขออนุญาตไม่พูดถึงนะครับ

5 ประตูครับ

4 ประตูก็ดูหรูหรามากมาย

จากที่ได้คุยกันคร่าวๆ ย้ำว่าคร่าวๆ เพราะรู้สึกว่าจนท.ที่ทดสอบเขาจะขับมาบ้านญาติน่ะครับ ได้ความว่าที่ออกมาช้าเป็นเพราะมีปัญหาเรื่องเบรกครับ เบรกแล้วมันมีเสียงดัง
แล้วผมก็ถามถึงเรื่องมีปัญหาที่เกียร์จริงมั้ย? จนท.เขาก็บอกว่าไม่เคยได้ยินเลย สองคันที่ขับมานี้เขาบอกว่าเป็นรถสเปคออสเตรเลียครับ บ้านเราจะได้มีบุญขับ TDCi หรือเปล่าก็ยังไม่ทราบ
พี่เขาบอกว่าบางรุ่นจะมียางอะไหล่ให้ แต่สำหรับรุ่นที่ไม่มีจะแถมชุดซ่อมยางมาให้ ถ้ายางแตก ก็หยิบเจ้าชุดซ่อมนี้ขึ้นมาต่อกับช่อง power output แล้วก็เสียบเข้าไปที่จุ๊บ
ก็จะมีน้ำยามาอุดรูรั่ว กับอัดลมเพิ่มเข้าไป (ตั้งแรงดันได้) แล้วก็ขับไปซ่อมที่ร้่าน (กำหนดให้วิ่งได้ไม่เกิน 80 Km/h)

สวยทั้ง 2 คันเลย

รักพี่เสียดายน้องครับ

ข้อสงสัยอีกข้อนึงที่พี่จนท.เองเขาก็ให้คำตอบไม่ได้ก็คือเรื่องแอร์แบ็กครับ
พี่เขาบอกว่ามีแอร์แบ็ก 6 ลูก เขาเล่าให้ฟังว่ารถที่เอามาทดสอบคันนึงเคยไปชนมา แล้วแอร์แบ็กทำงานหมดเลยทั้ง 6 ลูก มีลูกที่ออกมาจากเบาะด้วยนะครับ
ผมก็เลยสงสัยว่า ในเมื่อรุ่น 5 ประตูที่ขายในไทยเนี่ยมันไม่มีเบาะหนัง แล้วหลายๆคนก็วางแผนว่าจะไปหุ้มเบาะหนังกันเอง แล้วมันจะไปมีผลกระทบกับแอร์แบ็กหรือเปล่า??? ถึงเวลาที่มันควรจะทำงาน มันจะทำงานมั้ย??? อันนี้ก็ไม่ทราบว่าพอรถออกมาแล้วจะมีใีครอาสาทดสอบรึเปล่านะครับ 

พี่เขาบ่นให้ฟังด้วยว่าทีมทดสอบโดนบ่นกันเยอะเรื่องขับรถเร็วและน่ากลัวแบบที่เราเห็นในหลายๆเว็บแล้วน่ะครับ เขาก็บอกว่าเขาก็เซ็งเหมือนกัน เพราะจนท.ที่ขับเร็วๆ พอขับมาเจอรถพี่เขา(พี่เขาบอกว่าเป็นหัวหน้า) จาก 160-170 ก็เหลือ 120 แล้วถ้าไม่เจอล่ะจะวิ่งกันขนาดไหน??? 

สุดท้ายผมก็เดินดูรอบคัน ลูบๆคลำๆ ก่อนจะถ่ายรูปคู่กับเจ้าเบบี้แล้วก็ลาพี่จนท.ที่น่ารักทั้ง 2 คน(ผู้หญิงครับ) แล้วก็กลับไปทำงานต่อเดี๋ยวจะเสียงานเสียการซะก่อน (แว่บมาครับ)

ขออภัยที่ถ่ายรูปมาให้ดูได้แต่ภายนอกนะครับ พี่จนท.เขาขอไว้ไม่ให้ถ่ายภายในน่ะครับ

รออีกหน่อยนะลูกนะ

ผู้เขียน หัวข้อ: เจอแล้ว Snap แล้ว ^__^   

Navi_Mapper

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2010, 19:11:49 โดย OHM.KRABI »

ออฟไลน์ nicsjerry

• Sr. Member
TDCi จิงๆหรือเนี้ย  :o   แต่เห็นคนอื่นเค้าบอกกานว่า  ตัวนี้ส่งขายนอก ยังไม่แน่เรยว่าจะสามารถขายที่ไทย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2010, 19:32:53 โดย nicsjerry »

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
อย่างงี้ก็น่าลุ้นนะ เพราะดูด้านหน้าแล้ว เหมือนกับตัวเบนซินรุ่นรองท็อปกับรุ่นเริ่มต้นที่ขายบ้านเราเด๊ะเลย

ส่วนหนังตอน 2 ดูดีเรื่องเพลงขึ้นมาหน่อย แต่เห็นล้อเมืองนอกแว๊บๆ
ส่วนพล็อตเรื่อง ยังน่าเบื่อเหมือนเดิม
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ NOTTO

• Full Member
AirBag 6 ใบ เฉพาะตัวส่งนอกมั๊งครับ ในไทยคง 2 ลูกเต็มที่เหมือนค่ายอื่นๆ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
อย่างงี้ก็น่าลุ้นนะ เพราะดูด้านหน้าแล้ว เหมือนกับตัวเบนซินรุ่นรองท็อปกับรุ่นเริ่มต้นที่ขายบ้านเราเด๊ะเลย

ส่วนหนังตอน 2 ดูดีเรื่องเพลงขึ้นมาหน่อย แต่เห็นล้อเมืองนอกแว๊บๆ
ส่วนพล็อตเรื่อง ยังน่าเบื่อเหมือนเดิม

เห็นด้วยครับ ข้อดีของตอนที่สองคือ เน้นตัวรถมากขึ้นกว่าตอนหนึ่ง แบบนี้พอรับได้หน่อย แต่
เนื้อหาอะไรต่างๆ ก็เน้นเป็นรถโรแมนติกอยู่ดี

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
ขอบคุณนะครับ หนังตอน 2 ดูดีขึ้นมาหน่อย พรีเซ้นต์เรื่องรถเยอะขึ้น แต่ตัวดีเซลก็ยังน่าสนกว่าจริง ๆ แหละ อิอิอิ

ออฟไลน์ tangaoi

• Newbie
  • *
ผมก็สงสัย Ford เหมือนกันนะ อย่าง
.. ตัวดีเซล TDCI น่าจะขายดีก็ไม่เห็นเอามา
.. สีก็ไม่เอาสีสดๆมา ซึ่งน่าจะเหมาะกับรถเล็กๆ อย่าง เหลือง ม่วง เขียว ฟ้า เห็น clip ของ อเมริกาแล้วสวยมากอะครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
หนังสั้น

เน้นรถมากขนาดนี้ หมดอารมณ์
เอาโบรชัวร์มาให้อ่านแล้วลองขับแล้วจบกันเลยดีกว่า
จะเน้นอารมณ์ ก็เน้นหน้าคนไปเลย รถน่ะยังไงก็รู้อยู่แล้วว่าเป็นหนังสั้นเกี่ยวกับรถ รูปรถด้านนอกมันเป็นเรื่องปกติที่ควรเน้นมาก
แต่โอเคกับมุข Boss โทรเข้า อันนี้เจ๋ง ได้โชว์ feature ของรถแบบอินกับบทไปด้วย
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
แล้วสรุปบ้านเราจะได้ diesel 1.6 หรือเปล่าครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Ruksadindan

วันนี้ไปเจอรถตัวจริงมา 2 คันครับ ในเขตจ.จันทบุรีขณะกำลังวิ่งงานอยู่ เป็น 4 ประตู กับ 5 ประตูครับ
ก็เลยขับตามเข้าไปสแนปโดยทันควัน แต่ไหนๆก็ไหนๆ เค้าไปจอดที่บ้านหลังนึงพอดี ก็เลยเข้าไปคุยซะเลย
ทั้ง 2 คันเป็น TDCi เกียร์ธรรมดาครับ สวยมากๆเลยจริงๆ คัน 4 ประตูมี voice control ด้วยนะ
ได้ลองลูบๆ คลำๆ ทั้ง 2 คัน พี่จนท.ก็ใจดีมากๆ เปิดให้ดูแบบไม่หวงกันเลยทีเดียว
เรื่องรายละเอียดเทคโนโลยีและระบบต่างๆ เชื่อว่า ทุกๆคนในบอร์ดนี้ก็น่าจะได้รู้ได้ทราบหมดแล้ว ขออนุญาตไม่พูดถึงนะครับ

5 ประตูครับ

4 ประตูก็ดูหรูหรามากมาย

จากที่ได้คุยกันคร่าวๆ ย้ำว่าคร่าวๆ เพราะรู้สึกว่าจนท.ที่ทดสอบเขาจะขับมาบ้านญาติน่ะครับ ได้ความว่าที่ออกมาช้าเป็นเพราะมีปัญหาเรื่องเบรกครับ เบรกแล้วมันมีเสียงดัง
แล้วผมก็ถามถึงเรื่องมีปัญหาที่เกียร์จริงมั้ย? จนท.เขาก็บอกว่าไม่เคยได้ยินเลย สองคันที่ขับมานี้เขาบอกว่าเป็นรถสเปคออสเตรเลียครับ บ้านเราจะได้มีบุญขับ TDCi หรือเปล่าก็ยังไม่ทราบ
พี่เขาบอกว่าบางรุ่นจะมียางอะไหล่ให้ แต่สำหรับรุ่นที่ไม่มีจะแถมชุดซ่อมยางมาให้ ถ้ายางแตก ก็หยิบเจ้าชุดซ่อมนี้ขึ้นมาต่อกับช่อง power output แล้วก็เสียบเข้าไปที่จุ๊บ
ก็จะมีน้ำยามาอุดรูรั่ว กับอัดลมเพิ่มเข้าไป (ตั้งแรงดันได้) แล้วก็ขับไปซ่อมที่ร้่าน (กำหนดให้วิ่งได้ไม่เกิน 80 Km/h)

สวยทั้ง 2 คันเลย

รักพี่เสียดายน้องครับ

ข้อสงสัยอีกข้อนึงที่พี่จนท.เองเขาก็ให้คำตอบไม่ได้ก็คือเรื่องแอร์แบ็กครับ
พี่เขาบอกว่ามีแอร์แบ็ก 6 ลูก เขาเล่าให้ฟังว่ารถที่เอามาทดสอบคันนึงเคยไปชนมา แล้วแอร์แบ็กทำงานหมดเลยทั้ง 6 ลูก มีลูกที่ออกมาจากเบาะด้วยนะครับ
ผมก็เลยสงสัยว่า ในเมื่อรุ่น 5 ประตูที่ขายในไทยเนี่ยมันไม่มีเบาะหนัง แล้วหลายๆคนก็วางแผนว่าจะไปหุ้มเบาะหนังกันเอง แล้วมันจะไปมีผลกระทบกับแอร์แบ็กหรือเปล่า??? ถึงเวลาที่มันควรจะทำงาน มันจะทำงานมั้ย??? อันนี้ก็ไม่ทราบว่าพอรถออกมาแล้วจะมีใีครอาสาทดสอบรึเปล่านะครับ 

พี่เขาบ่นให้ฟังด้วยว่าทีมทดสอบโดนบ่นกันเยอะเรื่องขับรถเร็วและน่ากลัวแบบที่เราเห็นในหลายๆเว็บแล้วน่ะครับ เขาก็บอกว่าเขาก็เซ็งเหมือนกัน เพราะจนท.ที่ขับเร็วๆ พอขับมาเจอรถพี่เขา(พี่เขาบอกว่าเป็นหัวหน้า) จาก 160-170 ก็เหลือ 120 แล้วถ้าไม่เจอล่ะจะวิ่งกันขนาดไหน??? 

สุดท้ายผมก็เดินดูรอบคัน ลูบๆคลำๆ ก่อนจะถ่ายรูปคู่กับเจ้าเบบี้แล้วก็ลาพี่จนท.ที่น่ารักทั้ง 2 คน(ผู้หญิงครับ) แล้วก็กลับไปทำงานต่อเดี๋ยวจะเสียงานเสียการซะก่อน (แว่บมาครับ)

ขออภัยที่ถ่ายรูปมาให้ดูได้แต่ภายนอกนะครับ พี่จนท.เขาขอไว้ไม่ให้ถ่ายภายในน่ะครับ

รออีกหน่อยนะลูกนะ

ผู้เขียน หัวข้อ: เจอแล้ว Snap แล้ว ^__^   

Navi_Mapper

เป็นกันเองดีจริงครับ

ออฟไลน์ joufo

เอาสองคันนั้นมาขายสิครับ

ผมจะซื้อสีน้ำเงินคันนึง

เอาแบบคันสีน้ำเงิน 5ประตู ในรูปเลยนะครับ
มาจริง ผมซื้อแน่นอครับ 1 คัน จัดมาด่วนๆ เลย

ออฟไลน์ cu2nite

• Full Member
น่าจะเอาเฉพาะ TDCI มาทำตลาดในไทย แยกตลาดออกจากคู่แข่งให้ชัดเจน
ถึงราคาจะแพงกว่า แต่ก็ทนทานกว่าและประหยัดกว่า รวมทั้งเทคโนโลยีสูงกว่า
คงมีคนสนใจและยินดีจะจ่ายเพิ่ม
ไม่ต้องมานั่งแข่งกับชาวบ้านอีกหลายยี่ห้อ ที่ไม่รู้จะสู้ได้หรือเปล่า
หรือว่าเป็นการกั๊ก เอาไว้เป็น Minor Change
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ Bluedoft

ผมว่าถ้าเอา TDCi มาขายในไทย

คงขายไม่ออกแน่ครับ เพราะมันแต่เกียร์ธรรมดาให้เลือกในเครื่องดีเซล คนไทยนิยม Auto อยู่แล้ว ยิ่งเป็นรถสำหรับขับในเมือง ไม่ใช่กระบะต่างจังหวัด

ออฟไลน์ Bogiecoco

• Jr. Member
  • **
ทำหนังได้ลวกมาก ตอนคุยกับบอสปากก็ไม่ตรง พูดไปคนละเรื่องเลย พระเอกเล่นแข็งๆ
 ตัดต่อแย่ ดูแล้วเซ็ง นี่มืออาชีพเหรอเนี่ย
ผมว่าให้ทีมที่ตัดรายการวู๊ดดี้ ดูจะเจ๋งกว่านะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2010, 22:55:44 โดย Bogiecoco »

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ทำหนังได้ลวกมาก ตอนคุยกับบอสปากก็ไม่ตรง พูดไปคนละเรื่องเลย พระเอกเล่นแข็งๆ
 ตัดต่อแย่ ดูแล้วเซ็ง นี่มืออาชีพเหรอเนี่ย
ผมว่าให้ทีมที่ตัดรายการวู๊ดดี้ ดูจะเจ๋งกว่านะ

อันนี้ผมก็คิดเหมือนกันครับ แต่มาตอนสอง มันไม่มีความคาดหวังอะไรเหลือตั้งแต่
ดูตอนหนึ่ง ก็เลยเฉยๆ แล้วล่ะครับ ข้อดีคือ Fiesta ดูเป็นตัวประกอบน้อยลงหน่อย
แต่ยังไงก็ดี ความ สปอร์ต ไม่มีเหลือเลย กับ short film ชุดนี้ Ford ตั้งใจจะทำ Fiesta
เป็นรถแนว romantic รึยังไง (วะ)

ออฟไลน์ Larry

แง่ะ ทำไมตัว USA มันสวยกว่าเวอร์ไทยทุกอย่างเลยน๊าา

ออฟไลน์ Bogiecoco

• Jr. Member
  • **
คิดๆดู เรื่องที่บอสแซวนางเอกว่าให้มาทำงานไม่ใช่ให้มาหาผัว ผมว่าผู้กำกับคงมาคิกมุกใส่ทีหลัง
เพราะถ้าพระเอกได้ยินขนาดนั้น ก็น่าจะทำหน้ายิ้มๆอาไรสักอย่าง หรืออย่างน้อยก็ต้องเหลือบมองกันแล้วเขินนิดๆจะดูดีกว่า
 เดี๋ยวตอนต่อไป คงได้มีฮาอีก ชัวร์์์์์์์์ืืืืืืๆ...555

ออฟไลน์ tangaoi

• Newbie
  • *
คิดเหมือนกันเลยครับ
ผมว่า vers. อเมริกา สวยกว่าของไทยหมดเลย
ทั้งไฟตัดหมอก กับไฟท้าย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
หนังห่วยแตก อยู่ดี

เฮ้อๆๆ