ผู้เขียน หัวข้อ: // Toyota C-HR รุ่นปรับอุปกรณ์ MY2019 ราคาเดิม เปลี่ยนล้อ 17 นิ้ว ดีไซน์ใหม่ //  (อ่าน 43535 ครั้ง)

ออฟไลน์ punn

• Hero Member
  • may the force lead your way ...
คุ้มมั่กๆ ตัว entry  :D
ถ้าเลือกได้ทุกสีอีกนี่คงจบ
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ Beats

• Full Member
ขอบคุณสำหรับบทความครับ

ขาวหลังคาดำ ในที่สุดก็มีมาให้ซะที ตะก่อนต้องเอาไป wrap กันเอง ;D

CHR โดนใจผมสุดๆก็ตรง
- ทุกรุ่น ขยายเวลารับประกันคุณภาพรถใหม่ Warranty เป็น 5 ปี หรือ 150,000 กม
- ถุงลม 7 ใบตั้งแต่ตัว 1.8 Entry เทียบกับ HRV ตัวล่าง มีแค่ 2 ใบ อย่างน้อยๆสมัยนี้ควรจะมีซัก 4
- TNGA

ออฟไลน์ lexus

ถ้าmy2020 entryให้ keylessมาแต่ราคาเดิมนะ จบที่ตัวนี้เลย
 ขอเดาmy2020
Entry เพิ่มkeyless
1.8mid ไฟหน้าไฟท้ายเหมือนhv
Hv mid เพิ่มเบาะไฟฟ้า
Hv hi เพิ่มsunroof เบาะหนังสีน้ำตาล

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ซื้อรถเดี๋ยว​นี้ทำใจเลย ปรับอุปกรณ์​ไวมาก การตลาดช่วงชิงกันเดือนต่อเดือน มารอลากยาวปรับ minor changes ไม่ทันกินจริงๆ
ตัว entry กะลงไปตักพวก c seg หรือ คนลังเล HRV ตัวเริ่มเลย

มาแบบนี้ตัว Entry 979000 โคตรคุ้ม เบาะหนัง cruise control ลำโพง 6 ตำแหน่ง airbag รอบคัน  ไฟท้ายเป็น Led แล้ว  พอแล้วจะเอาอะไรอีก

1.8 Entry  979,000 บาท
เครื่องยนต์เบนซิน 1.8 ลิตร 140 แรงม้า 175 นิวตันเมตร เกียร์อัตโนมัติ CVT
ระบบเบรกด้านหนัา ดิสก์เบรก / ด้านหลัง ดิสก์เบรก
พวงมาลัยพาวเวอร์ไฟฟ้า EPS
ล้ออัลลอย ขนาด 17 นิ้ว สีทูโทน พร้อมยาง 215/60 R17
บังโคลนซุ้มล้อ ด้านหน้า
ไฟหน้า Projector Lens แบบฮาโลเจน
ไฟ Daytime Running Light แบบ LED
สวิตซ์ปรับระดับไฟหน้า สูง-ต่ำ
ระบบเปิด-ปิดไฟหน้า แบบอัตโนมัติ
ระบบไฟหน้า Follow me home
ไฟท้ายแบบ LED
ไฟตัดหมอกหลัง
กระจกมองข้างพร้อมไฟเลี้ยว LED ในตัว
กระจกมองข้าง ปรับและพับด้วยไฟฟ้า
กระจกมองข้าง พับเก็บแบบอัตโนมัติ
กระจกบังลมหน้าแบบกันเสียงรบกวน Acoustic Glass
สปอยเลอร์หลัง พร้อมไฟเบรกดวงที่ 3 แบบ LED
เสาอากาศแบบครีบฉลาม Shark Fin
มือเปิดประตูด้านนอก สีเดียวกับตัวรถ
คิ้วขอบกระจกหน้าต่างสีดำ
คิ้วตกแต่งเสากลางภายนอกสีดำ
แผ่นกันความร้อนใต้ฝากระโปรงหน้า
ภายในห้องโดยสาร โทนสีดำ
เบาะนั่งหุ้มด้วยหนังสีดำ
เบาะนั่งคู่หน้าแบบสปอร์ต
เบาะนั่งคนขับปรับด้วยมือ 6 ทิศทาง
เบาะนั่งผู้โดยสารตอนหน้า ปรับด้วยมือ 4 ทิศทาง
เบาะนั่งด้านหลังแยกพับอิสระ 60 : 40
แผงกั้นสัมภาระด้ายท้าย
มือเปิดประตูด้านในโครเมียม
แผงบังแดดคู่หน้า พร้อมกระจกแต่งหน้า
พวงมาลัย และ ฐานเกียร์หุ้มด้วยหนัง
กระจกหน้าต่างไฟฟ้า ขึ้น-ลงอัตโนมัติ 4 บาน
กระจกหน้าต่าง พร้อมระบบป้องกันการหนีบ 4 บาน
มาตรวัด พร้อมหน้าจอแสดงข้อมูลการขับขี่แบบสี TFT ขนาด 4.2 นิ้ว
สวิตซ์ควบคุมหน้าจอ MID บนพวงมาลัย
ปุ่มเลือกโหมดการขับขี่ Sport / Eco Drive
ระบบเบรกมือไฟฟ้า EPB
ระบบ Auto Brake Hold
ระบบเซ็นทรัลล็อค
ระบบปรับอากาศแบบอัตโนมัติ แยกอิสระซ้าย-ขวา Dual Zone
หน้าจอเครื่องเสียงระบบสัมผัส Touchscreen ขนาด 7 นิ้ว
เครื่องเสียง วิทยุ AM FM CD MP3 DVD
ระบบเชื่อมต่อไร้สาย Bluetooth
ช่องเชื่อมต่อ USB / HDMI / SD Card
สวิตซ์ควบคุมเครื่องเสียงบนพวงมาลัย
ลำโพง 6 ตำแหน่ง
ระบบควบคุมความเร็วอัตโนมัติ Cruise Control
ระบบเบรก ABS / EBD / BA
ระบบควบคุมการทรงตัว VSC
ระบบป้องกันล้อหมุนฟรี TRC
ระบบช่วยออกตัวบนทางลาดชัน HAC
ชุดปะซ่อมยางฉุกเฉิน
ระบบแจ้งเตือนแรงดันลมยาง TPMS
ถุงลมนิรภัย 7 ตำแหน่ง (คู่หน้า-ด้านข้าง-ม่านนิรภัย-หัวเข่าคนขับ)
เซนเซอร์กะระยะด้านหน้า 4 ตำแหน่ง
เซนเซอร์กะระยะด้านหลัง 4 ตำแหน่ง
กล้องมองภาพขณะถอยจอด
จุดยึดเบาะนั่ง ISOFIX
ระบบกุญแจ Immobilizer และ สัญญาณกันขโมย TDS

ไฟท้ายไฟหน้าไม่ได้ปรับนะครับเหมือนเดิม
เค้าก็ไม่ได้บอกว่ามันปรับนะครับ ไฟหน้าก็โปรเจคเตอร์ฮาโลเจนครับ  ส่วนไฟท้ายมันเป็น LED จริงๆนะครับรุ่นเบนซินแต่แค่ไม่เป็นเม็ดๆเป็นดวงใหญ่ๆดวงเดียวเลย

เค้าพูดด้านบนว่า ไฟท้ายเป็น LED แล้วน่ะครับ ลองกลับไปดูอีกที ถ้ารุ่นเบนซิน ไฟท้ายเป็นรุ่นฮาโลเจนธรรมดาครับ
รุ่นเบนซินไฟท้าย(เฉพาะหลอดไฟท้าย)เป็นหลอดLEDครับ ท่านบนคงเปรียบเทียบกับHVที่่เป็นหลอดLEDเป็นเม็ดๆน่ะครับ

ยืนยันว่า ไฟท้ายตัวเบนซิน​ เป็น LED ครับ เป็นหลอด LED ดวงเดียวที่เป็นโคมรีเฟลกเตอร์สะท้อนจ้า
ดังนั้น ก่อนปรับออพชั่นก็ไฟแบบนี้ หลังปรับก็ไฟเดิมฮะ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ SM.

ดีตรงที่ราคาเดิม  :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ AMG GT

ขาวหลังคาดำ ในที่สุดก็มีมาให้ซะที ตะก่อนต้องเอาไป wrap กันเอง ;D

- ทุกรุ่น ขยายเวลารับประกันคุณภาพรถใหม่ Warranty เป็น 5 ปี หรือ 150,000 กม
- ถุงลม 7 ใบตั้งแต่ตัว 1.8 Entry เทียบกับ HRV ตัวล่าง มีแค่ 2 ใบ อย่างน้อยๆสมัยนี้ควรจะมีซัก 4
- TNGA
HR-V ตัวล่างสุดไมเนอร์มี 4 ใบครับผม   ส่วนรุ่นกลางขึ้นไปมี 6 ใบครับ

ออฟไลน์ Jub

• Newbie
  • *
หลังคาสีดำ นี่เป็นสีจริงๆ หรือ wrap สติ๊กเกอร์เหมือน Fortuner นะครับ
พ่นสีจริงๆไม่ใช่wrapครับ

เป็นสติกเกอร์นิครับ เปิดประตูออกมาเป็นขอบสติกเกอร์อยู่ตรงขอบประตูด้านบน

อยากรู้ว่ามันเคลือบแก้ว หรือล้างเคลือบสี ได้ปกติเลยมั้ย อายุการใช้งานนานแค่ไหน

ออฟไลน์ Beats

- TNGA
HR-V ตัวล่างสุดไมเนอร์มี 4 ใบครับผม   ส่วนรุ่นกลางขึ้นไปมี 6 ใบครับ

จำผิด ขออภัยครับ

ออฟไลน์ 3ankok

ดูจากออพชั่น แสดงว่าตัว1.8 entry ยังใช้กุญแจบิดสตาร์ท ไม่ได้ปุ่มกด แต่ได้เบาะหนังกับลายแม็ค ฯ มาชดเชย
2008 city 1.5 (sold)
2010 civic fd 1.8 LPG (sold)
2012 almera 1.2 (sold)
2014 ninja zx10r
2018 mazda2 1.3 my18
2019 civic fc 1.8 mc
2020 pajero sport 2.4 4wd mc

ออฟไลน์ AkE

ล้อ sakura ผมสั่งมา 18 พร้อมยางถือว่าคุ้มแต่คนซื้อตัว 2019

ก้คุ้มนะครับได้ลายเดียวกันมากับรถเลย toyota คงติดเรื่องco2 และความนุ่มนวลมากกว่า cost

มั้งนะครับ

ออฟไลน์ Barracuda

ปรับสักที รอนานมากแล้ว

ออฟไลน์ settavut

• First
ล้อ sakura ผมสั่งมา 18 พร้อมยางถือว่าคุ้มแต่คนซื้อตัว 2019

ก้คุ้มนะครับได้ลายเดียวกันมากับรถเลย toyota คงติดเรื่องco2 และความนุ่มนวลมากกว่า cost

มั้งนะครับ

สั่งทางไหน ราคาเท่าไรครับท่าน
Altis CNG MC 2010
CHR HV HI 2018

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

ตัว 1.8 Mid เบนซิน น่าจะมี Blind Spot Monitor มาให้สักทีนะ

ออฟไลน์ auntoto

• Jr. Member
  • **
หลังคาสีดำ นี่เป็นสีจริงๆ หรือ wrap สติ๊กเกอร์เหมือน Fortuner นะครับ
พ่นสีจริงๆไม่ใช่wrapครับ

เป็นสติกเกอร์นิครับ เปิดประตูออกมาเป็นขอบสติกเกอร์อยู่ตรงขอบประตูด้านบน

อยากรู้ว่ามันเคลือบแก้ว หรือล้างเคลือบสี ได้ปกติเลยมั้ย อายุการใช้งานนานแค่ไหน

พ่นสีจริงครับ

ออฟไลน์ NoName__???

รอเบาะไฟฟ้าตรงรุ่น ถึงแม้จะมีร้านรับใส่เบาะไฟฟ้าก็เถอะ แต่ตรงรุ่นมันก็ดีกว่า

ออฟไลน์ delete

toyota safety sense ยังคงไม่มี P ตามหลังเช่นเคย

ออฟไลน์ tvm

ตัว 1.8 Mid เบนซิน น่าจะมี Blind Spot Monitor มาให้สักทีนะ
Xtrail แคมรี่ หรือหลายๆรุ่นยัวมีแค่ตัวท้อปเลยครับ รุ่นถูกคงอีกนาน

ออฟไลน์ AMG GT

Xtrail แคมรี่ หรือหลายๆรุ่นยัวมีแค่ตัวท้อปเลยครับ รุ่นถูกคงอีกนาน
blind spot  และ rear traffic alert  ......camry  มีมาให้ทุกรุ่นเลยครับ  มาตั้งแต่ตัว minorchange ของ acv 50 ละครับ

ออฟไลน์ AirborneTH

มันมาเป็นแพคเกท toyota safety sense ถ้ามาแค่ BSM เดี่ยวๆไม่ได้

ออฟไลน์ AkE

มั้งนะครับ

คนรู้จักประมูลในเว็บที่ญี่ปุ่นแล้วเอาเข้ามาทางเรือครับ รอนานกว่าแต่ก้ถูกกว่ามาเครื่องบินไม่น้อยครับ

ออฟไลน์ settavut

• First

มั้งนะครับ

คนรู้จักประมูลในเว็บที่ญี่ปุ่นแล้วเอาเข้ามาทางเรือครับ รอนานกว่าแต่ก้ถูกกว่ามาเครื่องบินไม่น้อยครับ

ขอบคุณครับ
Altis CNG MC 2010
CHR HV HI 2018

ออฟไลน์ flybigbear

ขาดแค่เบาะคู่หน้าไฟฟ้ากับช่องแอร์ผู้โดยสารด้านหลัง

ออฟไลน์ tatum0022

• Sr. Member
อยากชนะ เพิ่มรุ่น 1.8 hi อุปกรณ์ครบๆ มาด้วยครับ น้องผมตอนแรกจะเอา CHR แต่ไม่อยกได้ไฮบริท และ อยากได้ไฟสวยๆ สีสวยๆ สุดท้าย มาจบกับ civic mc เฉยเลย
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

ออฟไลน์ lexus

มันมาเป็นแพคเกท toyota safety sense ถ้ามาแค่ BSM เดี่ยวๆไม่ได้
Camry 2.0ก็มีbsmเดี่ยวๆครับ

ออฟไลน์ tsubasa

อยากได้เบาะไฟฟ้าคู่หน้า + ฝาท้ายไฟฟ้าด้วยจริงๆครับ
sunroof หรือ panoramic ไม่ต้องเอามาก็ได้นะ เพราะใส่มาก็ไม่ได้เปิด เมืองไทยมันแดดร้อนมากๆ

ออฟไลน์ ttcz25

• Sr. Member
  • purple M240i
สีภายนอกสีเงิน น่าจะให้หลังคาดำมาด้วยนะ   :-\

ออฟไลน์ Fun_Hadyai

อัยย๊ะ ราคาจะแตะล้านแล้ว ยังไม่มี push start smart entry เลย อาย yaris ativ s จังเลย ;D ;D ;D