ผู้เขียน หัวข้อ: คุณจิมมี่คร๊าบ รอรีวิวMitsubishi EXครับ  (อ่าน 8057 ครั้ง)

ออฟไลน์ X-man

• Jr. Member
  • **
คุณจิมมี่คร๊าบ รอรีวิวMitsubishi EXครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 09:26:18 »
ตามหัวข้อเรื่องเลยครับ  :D

ออฟไลน์ joufo

• Hero Member
Re: คุณจิมมี่คร๊าบ รอรีวิวMitsubishi EXครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 10:34:03 »
ถ้ากำลังจะซื้อ ผมแนะนำให้ซื้อเลยครับผม  :D

ที่ผมตัดสินใจซื้อเพราะที่ศูนย์ที่ผมไปออกรถ เค้าเอารถให้ลองบนทางด่วนยาวๆ เลยจับอาการรถได้เยอะหน่อย
ผมเลยตัดสินใจซื้อได้ง่ายหน่อยหนะครับ

ออฟไลน์ Boyd

• **
Re: คุณจิมมี่คร๊าบ รอรีวิวMitsubishi EXครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 10:58:28 »

น่าจะท้องแก่ใกล้คลอดแล้วล่ะครับ

ไม่เชื่อดูพุงคุณจิมมี่เค้าดิ 555+  ;D ;D ;D

แว่บ!!!

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 12:51:32 »

น่าจะท้องแก่ใกล้คลอดแล้วล่ะครับ

ไม่เชื่อดูพุงคุณจิมมี่เค้าดิ 555+  ;D ;D ;D

แว่บ!!!

แล้วของท่านผู้เกินเรียกว่าอะไรล่ะนั่น

อิอิอิอิ

..........................................

วิสกี้ชั้นดีต้องหมักนานๆฉันใด รีวิวรถของจิมมี่ต้องคอยหน่อยฉันนั้น

สิบปากว่า ไม่เท่าตาเห็น

สิบตาเห็น ไม่เท่ามือคลำ

ลองขับที่โชว์รูมเถอะครับ ชอบไม่ชอบค่อยว่ากันอีกที

ออฟไลน์ cu2nite

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 13:10:17 »
อยากอ่านเหมือนกัน
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 13:26:24 »
เขียนอยู่ครับ

อารัมภบท เสร็จแล้ว

ประวัติ ยัง

ภายในห้องโดยสาร รูปซ้ำ เยอะแยะ Photo hunt กันตาเหลือกแน่ๆ

ความเห็นของคุณผู้อ่าน Headlightmag ที่ไปร่วมทริป นั่นอีก

ยาวแน่ๆ....

คิวต่อไป ไม่มีเลื่อน

ยกเว้นแต่ว่า จะเสร็จไม่ทัน วันที่ 23 สิงหาคม
อาจจะมี C-Class Blue-Efficiency แทรก
และ ซีรีส์ 5 ตัว F10 ใหม่ First Imprssion

แผนคร่าวๆ เดือนนี้ มีรีวิว ขึ้น 3 ชิ้นนี้ ครับ ที่เหลือ ทะยอยๆๆๆๆๆๆๆ ไปก่อน

อาจมี CR-Z ด้วย

ออฟไลน์ patzahut

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 14:37:58 »
555   สงสัยคงรับรถก่อนได้อ่านแฮะ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 18:49:56 »
555   สงสัยคงรับรถก่อนได้อ่านแฮะ

อ้าว!ไปจองมาเหรอครับ รุ่นไหนครับ สีอะไรครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 19:12:38 »
จะรอ CR-Z คับ

ออฟไลน์ Suph

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 21:22:22 »
เยี่ยมเลยพี่ รอ c class  ;D

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 22:27:23 »
1.8 GLX สีบอนเงินครับ เปลี่ยนเครื่องเสียงเป็นแบบ ตัว GLS และ GT ด้วย ไม่ใช่ touch screen G9 นะ  ไฟตัดหมอกก็เอา  คือ คันนี้จริงๆแล้วตั้งงบไว้น้อยคับ  เป็นของคุณพ่อแต่ผมคนเลือก  ขยับขึ้นมาจาก B secment fiesta(มันยังใหม่มากของแถมไม่มี) และ New lancer พูดกันง่ายๆว่า ตั้งไว้ที่ 700k ขยับมาอีก 100k ก็จาโดนด่าแระ เลยต้องจบ ที่ GLX แต่ก็ดีนะ จ่ายถูกแต่ก็เป็น EX แล้ว        ปล.  ชอบช่วงล่างมัน ขับแล้วมั่นใจดี

แต่ถ้าผมจะซื้อเองนะ อาจจะเป็น GLX นี่แหละ   สีขาว    ไปใส่ audio+cruise controll แล้วก็ puddle shift       เอาล้อ GT มาใส่  แค่นี้ก็พอแระ มากกว่านี้เดี๋วไม่มีตังเติมน้ำมัน (เก็บเงินๆๆๆๆๆๆๆๆ  กว่าจะถึงวันนั้น 555       ตอนนี้ ก็ใช้ E-car อยู่คับ คงสลับขับกับ EX       E carพึ่งครบ 150,000 km พอดี 17 ปีแระ สตาสทีเดียวติดตลอด[ดับเครื่องตอนติดไฟแดงบ่อย กทม.รถมันติดนานนนน])

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2010, 08:48:26 »
1.8 GLX สีบอนเงินครับ เปลี่ยนเครื่องเสียงเป็นแบบ ตัว GLS และ GT ด้วย ไม่ใช่ touch screen G9 นะ  ไฟตัดหมอกก็เอา  คือ คันนี้จริงๆแล้วตั้งงบไว้น้อยคับ  เป็นของคุณพ่อแต่ผมคนเลือก  ขยับขึ้นมาจาก B secment fiesta(มันยังใหม่มากของแถมไม่มี) และ New lancer พูดกันง่ายๆว่า ตั้งไว้ที่ 700k ขยับมาอีก 100k ก็จาโดนด่าแระ เลยต้องจบ ที่ GLX แต่ก็ดีนะ จ่ายถูกแต่ก็เป็น EX แล้ว        ปล.  ชอบช่วงล่างมัน ขับแล้วมั่นใจดี

แต่ถ้าผมจะซื้อเองนะ อาจจะเป็น GLX นี่แหละ   สีขาว    ไปใส่ audio+cruise controll แล้วก็ puddle shift       เอาล้อ GT มาใส่  แค่นี้ก็พอแระ มากกว่านี้เดี๋วไม่มีตังเติมน้ำมัน (เก็บเงินๆๆๆๆๆๆๆๆ  กว่าจะถึงวันนั้น 555       ตอนนี้ ก็ใช้ E-car อยู่คับ คงสลับขับกับ EX       E carพึ่งครบ 150,000 km พอดี 17 ปีแระ สตาสทีเดียวติดตลอด[ดับเครื่องตอนติดไฟแดงบ่อย กทม.รถมันติดนานนนน])

audio+cruise control แล้วก็ paddle shift นี่รวมค่าแรงไม่ถึงหมื่นครับ ของแท้เบิกศูนย์ใส่แล้วสวยดีครับ

เรื่องจอ touch screen นี่ตอนออกผมลังเลอยู่นานว่าเอาดีไหม สุดท้ายก็ไม่เอา
ผมใช้รถแค่ขับไปทำงาน และชอบฟังเพลงจาก CD เครื่องเสียงตัวนี้ใส่ได้ 6 แผ่น ก็เพียงพอแล้วครับ

ถ้าเปลี่ยนล้อ GT เอายางติดรถมาด้วยนะครับ ยาง Yokohama ADVAN Made in Japan
ผมหายางในหลายเว็บ ไม่มีขายตัวนี้เลยครับ
เพราะถ้าเห็นว่าชอบเกาะถนนแล้วไปเปลี่ยนยางที่เสียงเงียบๆล่ะจบกัน มันคนละประโยชน์ใช้สอยเลย

เรื่องการช่วงล่างนี่ ผมถูกใจมาตั้งแต่ new lancer แล้ว
มาเจอ EX ขับแล้วมั่นใจยิ่งกว่ามาก เข้ากับนิสัยการขับของผมเลยที่ชอบมุด มั่นใจมากๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2010, 08:51:57 โดย udis »

ออฟไลน์ tsmart

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2010, 10:27:12 »
 คล้ายผมเลย รอfietsa อยู่นาน พอดี GLX (สีขาว)ส่วนลดเยอะขึ้นมาก ราคารวมพวกประกัน ของจุกจิกแล้วต่างกันไม่ถึง80000
เลยคิดหนักเลยทีนี้ (ติดอย่างเดียวที่มีairbag แค่ลูกเดียวนี้แหละ ) กะว่าจะรอดูรีวิวพี่ jimmy + ถ้าfiesta ไม่ได้ลองเดือน ก.ย.อีกคงไปเอา EX จริงๆแล้ว :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2010, 10:32:08 โดย tsmart »

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2010, 16:11:54 »
คล้ายผมเลย รอfietsa อยู่นาน พอดี GLX (สีขาว)ส่วนลดเยอะขึ้นมาก ราคารวมพวกประกัน ของจุกจิกแล้วต่างกันไม่ถึง80000
เลยคิดหนักเลยทีนี้ (ติดอย่างเดียวที่มีairbag แค่ลูกเดียวนี้แหละ ) กะว่าจะรอดูรีวิวพี่ jimmy + ถ้าfiesta ไม่ได้ลองเดือน ก.ย.อีกคงไปเอา EX จริงๆแล้ว :-*

ใช่คับ ต่างกันประมาณแค่ 80 k จริงๆ  คงเพราะ fiesta ไม่ให้ประกันด้วยแหละคับ  ได้promotion ยังไง  รบกวนpm คุยกันได้นะคับ

ออฟไลน์ PICKER

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2010, 18:15:41 »
ถึงคุณ patzahut

ต้องออกตัวก่อนว่าผมใช้ EX อยู่นะครับ และ DIY พวกสวิตช์ต่างๆด้วยตัวเอง

ซึ่งหากดูความต้องการของคุณแล้ว หากคุณซื้อ GLX ถ้าจะต้อง DIY

ต้องเสียค่าใช้จ่ายพวก clock spring และพวงมาลัย ด้วยนะครับ

ขอบังอาจแนะนำนะครับ

ให้ซื้อตัว GLS จะได้ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายตรงนี้ครับ

ยังไงถ้าสุดท้ายปลายทางเลือก EX ไม่ได้เรือก Fiesta แล้วเมลมาขอ Part no. ผมได้เลยครับ

ผมอ่าน user manual เอง ทำเอง ไม่ต้องเสียค่าทำครับ ไม่ยากครับ

ใช้แล้วเรื่องอืดๆ ของ ตัว 1.8 หายเป็นปลิดทิ้งเลยครับ

ขอบคุณครับ หากรบกวน

ปล. อ่านหลังไมค์ด้วยครับ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2010, 19:24:10 »

ต้องออกตัวก่อนว่าผมใช้ EX อยู่นะครับ และ DIY พวกสวิตช์ต่างๆด้วยตัวเอง

ซึ่งหากดูความต้องการของคุณแล้ว หากคุณซื้อ GLX ถ้าจะต้อง DIY

ต้องเสียค่าใช้จ่ายพวก clock spring และพวงมาลัย ด้วยนะครับ

ให้ซื้อตัว GLS จะได้ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายตรงนี้ครับ

ยังไงถ้าสุดท้ายปลายทางเลือก EX ไม่ได้เรือก Fiesta แล้วเมลมาขอ Part no. ผมได้เลยครับ

ผมอ่าน user manual เอง ทำเอง ไม่ต้องเสียค่าทำครับ ไม่ยากครับ

ใช้แล้วเรื่องอืดๆ ของ ตัว 1.8 หายเป็นปลิดทิ้งเลยครับ

คือพอดีคันนี้จำกัดงบไว้อะคับ ก็เลยได้แค่ GLX เอาเป็นว่า ไม่ซีเรียส ปุ่ม audio และ curise cntrol

แต่ สงสัยอยู่ว่า "ใช้แล้วเรื่องอืดๆ ของ ตัว 1.8 หายเป็นปลิดทิ้งเลยครับ" หมายความว่ายังไงเหรอคับ

ผมเคยไปเข้า Tip ทดลองขับกับพี่จิมมี่ 1.8 นี้ก็อืดอยู่บ้างคับ แต่มีวิธีแก้ยังไง รบกวนแนะนำด้วยคับ

linkที่ส่งให้ ผมเข้าไม่ได้นะคับ

ขอบคุณมากคับ

ออฟไลน์ tsmart

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2010, 20:50:17 »

อยากรู้ด้วยคนครับ ??? กำลังชั่งใจเรื่อง GLS อยู่เช่นกัน

auto-synergy

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 20:03:10 »
ผมว่ารุ่นนี้เล่นมือสองดีกว่านะครับ ราคาตกเยอะเลย

ผมใช้ GLS Limited อยู่ (มือหนึ่ง) รู้สึกไม่คุ้มอย่างแรง ถ้าย้อนเวลากลับไปได้จะซื้อรุ่นอื่น

ส่วนเรื่องติดตั้ง Paddle Shift + Cruise + Audio ผมเพิ่งไปติดมาวันนี้ ทุกอย่างโอเคดีครับไม่มีปัญหาอะไร

เพราะเบิกศูนย์ทุกตัว ค่าเสียหาย 9,000 บาทถ้วนครับ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 20:20:21 »
ผมว่ารุ่นนี้เล่นมือสองดีกว่านะครับ ราคาตกเยอะเลย

ผมใช้ GLS Limited อยู่ (มือหนึ่ง) รู้สึกไม่คุ้มอย่างแรง ถ้าย้อนเวลากลับไปได้จะซื้อรุ่นอื่น

ส่วนเรื่องติดตั้ง Paddle Shift + Cruise + Audio ผมเพิ่งไปติดมาวันนี้ ทุกอย่างโอเคดีครับไม่มีปัญหาอะไร

เพราะเบิกศูนย์ทุกตัว ค่าเสียหาย 9,000 บาทถ้วนครับ

อ่านแล้วงง ถ้าย้อนไปได้จะทำอะไรเหรอครับ
 ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 23:20:53 »

อ่านแล้วงง ถ้าย้อนไปได้จะทำอะไรเหรอครับ
 ;D ;D ;D

จะซื้อรุ่นอื่นที่ไม่ใช่ EX ครับ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 08:10:48 »

;D ;D ;D

จะซื้อรุ่นอื่นที่ไม่ใช่ EX ครับ

แสดงว่า ปกติเปลี่ยนรถเร็วแน่ๆเลย ไม่ถึง 10 ปี ชัวๆ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 14:19:36 »

;D ;D ;D

แสดงว่า ปกติเปลี่ยนรถเร็วแน่ๆเลย ไม่ถึง 10 ปี ชัวๆ

555+  ผมไม่คิดจะใช้รถนานขนาดนั้นหรอกนะครับ

แต่สำหรับ EX คันนี้ ถ้าผมมีตังเหลือๆผมเปลี่ยนรถไปนานแล้วครับ

คริคริ ชิมิชิมิ