ผู้เขียน หัวข้อ: รปภ. ที่ยกธงสีแดง เพื่อรถภายใน ออกสู่ถนน  (อ่าน 21240 ครั้ง)

ออฟไลน์ alpha14

• Hero Member
Re: รปภ. ที่ยกธงสีแดง เพื่อรถภายใน ออกสู่ถนน
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มีนาคม 01, 2019, 13:55:11 »
ถ้าต้องผ่านแถวนั้นทุกวันเป็นผมก็คงหงุดหงิด ถ้าปล่อยรถข้างในออกยาวๆ จริงๆเขาไม่มีสิทธ์เลยนะ ถ้าให้ดีควรร้องเรียนไปที่หน่วยงานเขาโดยตรงให้สลับถี่ขึ้นหน่อยคนใช้รถทางตรงจะได้ไม่เสียรมณ์ แจ้งความเดือดร้อนให้เขารู้ครับ

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
Re: รปภ. ที่ยกธงสีแดง เพื่อรถภายใน ออกสู่ถนน
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มีนาคม 02, 2019, 15:18:27 »
เจอประจำโบกรถทัวร์10คันออกจากเมืองโบราณ เกือบ5นาทีอย่างเซ็ง

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มีนาคม 02, 2019, 15:24:29 »
โบกก็ดีครับถ้า​  รปภ.​  มีจังหวะที่ดีเช่น​  รถมีระยะห่างที่พอจะปลอดภัย​  มันช่วยให้คนที่ขับรถแบบตัดสินใจไม่เก่ง​  ออกรถได้ง่ายขึ้น

เอาตัวอย่างง่ายๆเลยแม่ผมเนี่ย​  จังหวะแบบ​ก้ำกึ่ง​ มักจะไม่ไปทั้งที่ไปได้​ รปภ.ก็ช่วยตรงนี้ได้​  ซึ่งถ้าเป็นผม​ รปภ.ก็ไม่จำเปนนัก​ เพราะจังหวะที่รปภ.กั้น​   หลายครั้งก็เป็นจังหวะที่ผมจะออกอยู่แล้วพอดี​ 

ป.ล.แต่ถ้าอย่างตึก​  M-pie(จงใจเขียนผิด)​ ผมว่าโคตรน่าเกลียด​  ขนาดผมไม่ได้ขับนะ​  ยืนรอข้ามถนนยังรู้สึกว่า รปภ.. ตึกนี้โคตรทุเรศ

มันทุเรศตั้งแต่ข้าราชการที่เซ็นอนุมัติให้สร้างอาคารตามหัวมุมแล้วครับ

ต่อให้ไม่มีรปภ. มันก็วินาศเหมือนกัน

ผังเมืองเราถูกซื้อด้วยนายทุน ถูกขายด้วยข้าราชการ

คนรับกรรมก็คือประชาชน

ชาตินี้จะมีใครมาปฏิรูปข้าราชการเพื่อประชาชนจริงๆจังๆมั๊ย เฮ้อ

ไม่ครับไม่มี​ใครซื้อครับ​ แต่ผังเมือง​มันไม่มี​จริง​ครับสำหรับ​ประเทศ​ไทย​ มันมีแค่แบ่งโซนในพื้นที่​เกิดใหม่​มากกว่า

ในส่วนที่เละไปแล้วมันก็แค่การซื้อขาย​ที่ดิน​ ดูระยะย่น​ ดูเขตอาคารสูงแค่นั้นครับ​ ผังเมือง​ประเทศ​นี้สายไปนานแล้วครับ

อยากมีผังเมือง​จริงๆ​ผมก็บอกได้แค่ว่า​ ถ้าประเทศ​ไทยมีสงคราม​ใหญ่ๆให้เค้าระเบิด​เมือง​ให้ราบ​ ตอนนั้นถึงจะทำได้

หรืออีกอย่าง​กล้ามีกฎหมาย​เวณคืน​แบบ​ประเทศ​เผด็จการ​มั้ย​ ไม่สนมนุษยธรรม​รื้อทำใหม่มีแค่นี้​ครับ

ส่วนจะว่าราชการ​ทำนั่นนี่เค้าทำอะไร​ไม่ได้​ครับ​ กฎหมาย​มันก็ทำตามมาแบบนั้นเค้าไม่ได้​เอาเงินอะไร​หรอก​ ผมอยู่เขตมาก่อน

คำว่าซื้อของผม ไม่ได้ซื้อขายกันแบบน้าน

เอาง่ายๆ และง่ายที่สุด ให้เห็นภาพกันไปเลย

ที่แรก ห้างใหญ่แถวบางแค  กฏหมายชัดเจนมากกกกก ว่าห้ามสร้างห้างบริเวณทางวงแหวน กลับรถ หรือ หัวมุม

ก็เค้ามีเงินอะ เอาเงินไปฟาด(ซื้อ)​ สิทธ์ในการสร้างตรงนั้น จนเกิดเรื่องเกิดราวมาทีนึงแล้ว แต่เรื่องก็เงียบ เพราะไม่มีใครเป็นโจทก์​ฟ้อง

คนมีเงินมันซื้อได้ทุกอย่างจริงๆ
และข้าราชการมันก็ดันยอมขายซะด้วยสิ

ห้างใหญ่แถวพระราม 9 ก็ใช่ แต่นั่นศรีธนญชัยด้วยการร่นห้างออกมา แต่แทนที่ที่ดินด้วยคอนโด

สงสารตัวเองและคนใช้รถอีกจำนวนมาก ที่มีข้าราชการใช้เงินภาษีเราไปดูงาน(เที่ยว)​ แต่ผลลัพธ์กลับทุเรศเหมือนเดิม

อ๋อออ โอเคๆๆ เข้าใจครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย