ผู้เขียน หัวข้อ: E Class diesel will come back  (อ่าน 9374 ครั้ง)

ออฟไลน์ V221

• Hero Member
E Class diesel will come back
« เมื่อ: มีนาคม 07, 2019, 20:19:31 »
ได้ข่าวมาจากตัวแทนหลายแห่งว่า E Class Diesel facelift w213 กำลังจะกลับมาขายในบ้านเราเร็วๆนี้ครับ น่าจะมาเร็วกว่า Audi A6 sedan ใหม่ด้วยซ้ำครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Smith686

Re: E Class diesel will come back
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 07, 2019, 20:21:44 »
    ควรมีไว้เป็นทางเลือกให้ผู้ซื้อตั้งแต่แรกแล้วครับ  วิธีการบังคับให้คนซื้อต้องซื้อรถไฮบริดอย่างเดียวน่าเกลียดมาก

ออฟไลน์ Stp

Re: E Class diesel will come back
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 07, 2019, 21:09:35 »
คงต้องรอ E Facelift แล้วขายเฉพาะเครื่องยนต์ปกติไปช่วงแรก แล้วตามด้วยเสียบปลั๊กเหมือนอย่าง C,S Facelift เครื่องยนต์เบนซินพ่วงเสียบปลั๊กตัวใหม่เห็นใช้รหัส 300e (ดีเซลก็มี 300de) คงต้องรอการปรับเปลี่ยนในสายการผลิตช่วงแรก
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ZeroAda

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 07, 2019, 21:56:51 »
ถ้าผมเป็นผู้บริหารเบนซ์ จะไม่เอาตัวplug-inเข้ามาขายแต่จะคงตัวสันดาปทั้งเบนซิน ดีเซลไว้ก่อนครับ

ออฟไลน์ Panerai II

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 07, 2019, 22:19:54 »
นาทีนี้เครื่อง Hybrid คงไปค่ายญี่ปุ่น
ส่วนยุโรปโดยเฉพาะเบนซ์ ผมมองว่าเครื่องมีประสิทธิภาพสูง แต่ในแง่ reliability ยังต่ำกว่าญี่ปุ่นมาก
เหมือนทำเครื่องให้เจ๋ง แต่ทำให้ดียังไม่ได้ ครับ

ออฟไลน์ bingoman

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 08, 2019, 00:18:12 »
ถ้าผมเป็นผู้บริหารเบนซ์ จะไม่เอาตัวplug-inเข้ามาขายแต่จะคงตัวสันดาปทั้งเบนซิน ดีเซลไว้ก่อนครับ

ยังไงตัว plugin ก็กำไรมากกว่า เสียภาษีก็ต่ำกว่า  คนนอกไม่รู้ตัวเลขทางบัญชี ต้นทุน ภาษีอะไรเลยแบบเรา  คิดแต่เรื่องที่เราชอบ คนน่าจะชอบ ซึ่งมันไม่ถูกเสมอไปครับ

ผู้บริหารเบนซ์ ไม่ได้โง่นะครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 08, 2019, 01:04:20 »

ยังไงตัว plugin ก็กำไรมากกว่า เสียภาษีก็ต่ำกว่า  คนนอกไม่รู้ตัวเลขทางบัญชี ต้นทุน ภาษีอะไรเลยแบบเรา  คิดแต่เรื่องที่เราชอบ คนน่าจะชอบ ซึ่งมันไม่ถูกเสมอไปครับ

ผู้บริหารเบนซ์ ไม่ได้โง่นะครับ
เขาเก่งเรื่องทำตัวเลขให้บริษัทสวยๆไงครับ ยังไงการมัดมือชกแบบนี้ผมก็ไม่ชอบ
ส่วนเรื่องรักษ์โลกนี่ใช้เป็นข้ออ้างกันซะเยอะ ยังไง process การผลิต/รีไซเคิลแบต มันย่อมส่งผลกระทบต่อธรรมชาติอยู่แล้ว
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 08, 2019, 02:54:27 »
C43 SDนี่ไม่มาแล้วใช่ไหม

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 08, 2019, 06:57:38 »
ดีเลยครับ

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 08, 2019, 09:00:52 »
คนอยู่ภายนอกใครๆ เขาก็คิดแบบนี้แหละ แต่ถ้าคุณเป็นผู้บริหารเจอภาษีสรรพสามิต 30-35% vs 10% ส่วนต่างมากขนาดนี้คุณจะเลือก 30-35% งั้นหรือ

:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ rocky55555

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 08, 2019, 11:12:22 »
C43 SDนี่ไม่มาแล้วใช่ไหม
ผมว่ามันคงเรียกราคาไม่ได้ เหมือนรถคูเป้

ออฟไลน์ Dr.Jones

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 08, 2019, 13:45:19 »

นอกจาก E class ดีเซลแล้ว
มีข่าวของเครื่อง"เบนซินล้วนๆ"ไหมครับ
ไม่สนับสนุนรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดและรถเยอรมันมวยรอง
--ทุกรุ่น,ทุกคัน,ทุกโปรโมชั่น,ทุกกรณี--

ออฟไลน์ Peet Sayumpoo

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 08, 2019, 13:55:23 »

เขาเก่งเรื่องทำตัวเลขให้บริษัทสวยๆไงครับ ยังไงการมัดมือชกแบบนี้ผมก็ไม่ชอบ
ส่วนเรื่องรักษ์โลกนี่ใช้เป็นข้ออ้างกันซะเยอะ ยังไง process การผลิต/รีไซเคิลแบต มันย่อมส่งผลกระทบต่อธรรมชาติอยู่แล้ว

ใช่ครับ รถ plugin ถ้าขายกันตามราคาป้ายก็จะได้กำไรมากกว่าแน่นอน แต่....ในความเป็นจริงเวลาขายก็มัก
ไปมีส่วนลดมากกว่าเครื่องน้ำมันล้วนอยู่ 3-4แสน/คัน แถมด้วยยอดขายจำนวนคัน
ผมมั้นใจประมาณ 98% ว่า plugin ขายสู้เครื่องน้ำมันล้วนไม่ได้ครับ....สรุป ถ้าผมมองในมุมมองของผม
โดยถัวเฉลี่ยกำไรต่อคันหลังหักส้่วนลด+ยอดขายที่จะขายได้ ผมว่าขายเครื่อง Plug in ก็ไม่ได้ทำให้บริษัทมีรายได้เพิ่มขึ้นมากนัก

ปล. ผมอาจไม่ถูกก็ได้ครับ แค่คิดตามมุมมองของผมเท่านั้นครับ

ออฟไลน์ propo

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 08, 2019, 18:10:59 »
สุดท้ายคนซื้อไม่ได้บ่น คนบ่นไม่ได้ซื้อ แล้วจะแคร์เพื่อ??? แค่นี่ก็ขายชิลๆกันอยู่ล่ะ

ออฟไลน์ tsubasa

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 08, 2019, 18:22:30 »
อยากได้เครื่องเบนซินอย่างเดียวมากกว่า
เครื่องดีเซลไม่ชอบเสียงดัง

ออฟไลน์ dt9

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 08, 2019, 23:51:27 »
สุดท้ายคนซื้อไม่ได้บ่น คนบ่นไม่ได้ซื้อ แล้วจะแคร์เพื่อ??? แค่นี่ก็ขายชิลๆกันอยู่ล่ะ

บางทีคนบ่นไม่ได้ซื้อ ก็ไม่ใช่ไม่อยากซื้อนะครับ แต่กลัวว่าซื้อมาแล้วจะบ่นเยอะกว่าเดิม เลยไม่ซื้อดีกว่าครับ
เพราะที่ซื้อมาอยู่ตอนนี้ก็ยังมีเรื่องให้บ่นอยู่ตลอด

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 09, 2019, 01:01:15 »

บางทีคนบ่นไม่ได้ซื้อ ก็ไม่ใช่ไม่อยากซื้อนะครับ แต่กลัวว่าซื้อมาแล้วจะบ่นเยอะกว่าเดิม เลยไม่ซื้อดีกว่าครับ
เพราะที่ซื้อมาอยู่ตอนนี้ก็ยังมีเรื่องให้บ่นอยู่ตลอด
ที่บ่นแล้วไม่ซื้อเพราะเป็น Hybrid เนี่ยแหล่ะครับ ถ้ามีทางเลือกทั้งเครื่องสันดาปและ Hybrid จะไม่มีใครบ่นเลยครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Mekkub

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 09, 2019, 20:10:40 »
ค่ายนี้ขยันเปลี่ยนเครื่องยนต์มากครับ หลังๆช่างเฉพาะทางซ่อมยากเพราะแปปๆเปลี่ยนๆกลายเป็นต้องเข้าศูนย์อย่างเดียวเลย ขนาดช่างศูนย์ยังงงๆ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 10, 2019, 17:19:11 »
น่าจะมาแหละครับ ส่วนตัวไฟฟ้า จะกลายเป็น EQ ไป

ปล. A6 น่าสนใจมากๆ กวาดมาหลายรางวัลในยุโรปเลย