ผู้เขียน หัวข้อ: 3 m crystalline c40 บานหน้า+หลัง c 20 บานข้าง 4 ด้านมืดไปมั้ยครับ รถ suv ครับ  (อ่าน 12242 ครั้ง)

ออฟไลน์ worasak

• Newbie
  • *
3 m crystalline c40 บานหน้า+หลัง c 20 บานข้าง 4 ด้านมืดไปมั้ยครับ รถ suv ครับ

ออฟไลน์ arya

• Sr. Member
ผมพึ่งติด c40 บานหน้า c20 ที่เหลือรอบคัน

ตอนแรกยังกลัวมืดไป แต่ลองขับกลางคืนแล้ว ยังโอเคคับทัศนะวิสัยยังดีอยู่ ต่างจากc40รอบคันไม่มาก ฟิล์มสวยใสดีคับสำหรับc20

ออฟไลน์ rega

ต้องการความเป็นส่วนตัว C20 มืดครับ

บานหน้า ขับต่างจังหวัดแสงน้อย มองไม่กระจ่างตานัก
มีเงาไม่มีตน

ออฟไลน์ tvm

• Hero Member
แนะนำ 3 บานหน้า c40
3 บานหลัง c20
หลักๆขับกลางคืน บานคู่หน้ามืดก็ลำบากรรับ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

G5 ผมติดc40รอบคัน ตอนนี้เห็นทีไรเซ็งทุกทีเพราะมันใสเกิ๊น ถ้าผมเลือกได้ใหม่คงเลือกแบบจขกท.ครับ

ออฟไลน์ Tien.W

ผมติดบานหน้า C50 รอบคัน C40

ผมว่า กำลังดี พอดีชอบใสๆ

บานข้าง กำลังดี ยังแอบคิดว่า ถ้าจับมาติดบานหน้า คงมืดไปหน่อย

แล้วแต่ชอบครับ ผมชอบฟิล์มใสๆแหละ

Mr.OIL

• บุคคลทั่วไป
ของผมติดแบบนี้กับมาสด้า 2 5 ประตูขับต่างจังหวัด ก็ไม่มืดนะครับ อาจจะแล้วแต่สายตาแต่ละคน

ออฟไลน์ Busyman

• Jr. Member
  • **
ของผม บานหน้า C40 รอบคัน C20
ขับตอนกลางวัน กำลังดี ช่วงแรกๆ อยากได้บานหน้า C20 ด้วยซ้ำ เพราะเจอแดดแรงๆ แล้วเหมือนเอาไม่อยู่
แต่ใช้ไปเรื่อย น่าจะเริ่มชิน เลยคิดว่า ลงตัวที่สุดแล้ว

ขับตอนกลางคืน บานหน้า C40 กำลังสวยครับ ไม่มืดเกินไป สไตล์ฟิล์มใส ถ้า C20 ผมว่ามืดนะ
แต่บานข้าง C20 ถอยจอดในที่แสงน้อย ต้องเปิดกระจกช่วยมองเส้นถนนครับ
ถ้ามีไฟสว่างช่วย ไม่ต้องเปิดกระจกครับ
เห็นโค้งไม่ได้ เหยียบคันเร่งทุกที..

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
ของผมตอนแรกก็สั่งหน้า c40 กับที่เหลือ c20
แต่เหมือนจะได้มา c20 รอบคันเลย

-------
ในเคสของผมที่ติดผิดมา c20 รอบคัน
ช่วงแรกตอนกลางคืนมืดจนตกใจ และยิ่งติดมาใหม่ๆจะยังไม่ใสดีต้องระวังมากหน่อย
ผ่านไปสักอาทิตย์ เริ่มขับได้โอเคขึ้น ฟิล์มใสขึ้นแบบรู้สึกได้

ผ่านไปสัก 1-2 เดือนก็ยิ่งจางลงจากที่ได้มาจนอยู่ตัว
ขับได้สบายๆแล้วครับ

คันต่อไปก็เริ่มลังเล c20 รอบคันต่อหละ ฮา
-------

คิดว่า c40 หน้า ก็น่าจะขับสบายๆ
รอดูให้ผ่านอาทิตย์แรก กับอยู่ตัวสัก 1 เดือนครับ
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ bodin

เผื่อฝนตกหนัก หมอกลงไว้บ้างก็ดีครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
สงสัยผมจะตาไม่ดีแล้วครับ อย่างที่บอกมาคงมืดเกินไป  :-\ :-\
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ผมขออนุญาตถามเพิ่มเติมหน่อยละกัน

ว่า 3M Crystalline เทียบกับ V-Kool ต่างกันมากไหมครับ ด้านการป้องกันความร้อน เป็นหลักเลย

เข้าใจว่าเรื่องมืด ใน น่าจะพอๆ กัน ถ้าเบอร์ไกล้ๆ กัน

แต่ราคา V-Kool ค่อนข้างต่างกันประมาณ 1.5-2 เท่าได้

ออฟไลน์ Puppu

• Full Member
ผมขออนุญาตถามเพิ่มเติมหน่อยละกัน

ว่า 3M Crystalline เทียบกับ V-Kool ต่างกันมากไหมครับ ด้านการป้องกันความร้อน เป็นหลักเลย

เข้าใจว่าเรื่องมืด ใน น่าจะพอๆ กัน ถ้าเบอร์ไกล้ๆ กัน

แต่ราคา V-Kool ค่อนข้างต่างกันประมาณ 1.5-2 เท่าได้

น่าจะกันความร้อนได้ใกล้เคียงกันครับ ผมเคยใช้ทั้ง 3M C70 และ Vkool VK70 ไม่รู้สึกว่ากันความร้อนได้ต่างกัน แต่ราคา 3M คุ้มค่ากว่าเยอะเลยครับ
2014 XC60D4
2018 S90T8
2020 XC60T8

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

น่าจะกันความร้อนได้ใกล้เคียงกันครับ ผมเคยใช้ทั้ง 3M C70 และ Vkool VK70 ไม่รู้สึกว่ากันความร้อนได้ต่างกัน แต่ราคา 3M คุ้มค่ากว่าเยอะเลยครับ

อ้อ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

สำหรับผมถ้าเรื่องกันร้อน ต่างกันเยอะครับ V-kool  เหนือกว่าชัดเจน
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0