ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆคิดว่าสายเบรคแตกเอง หรือ โดนกรีด หรืออุบัติเหตุอื่น  (อ่าน 5474 ครั้ง)

ออฟไลน์ นักสร้างภาพ

• Jr. Member
  • **
เนื่องจากรถของเพื่อน ขับกำลังจะจอด แล้วเบรค ปรากฏว่าเบรคจมวืด พอไปดูเป็นดังภาพ บางคนก้อว่า แตกเอง บางคนก้อว่าโดนกรีด เพื่อนๆมีความเห็นอย่างไรครับ  เพราะถ้าแตกเองเป็นเรื่องใหญ เพราะรถ2ปีกว่า วิ่ง40,000กว่า km

ออฟไลน์ oryor

• Sr. Member
Ranger ปะครับ
เหมือนเห็นผ่านๆในเฟสว่าชอบเป็นกันนะครับรุ่นนี้
เบรคหลัง

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
น่าจะแตกเองครับ Ranger ตัว MC ที่สอง เหมือนจะดีเฟคอันนี้ที่ขึ้นยานแม่กันเยอะๆ เปลี่ยนได้เปลี่ยนก่อนครับ เห็นบอกจะมีส่งจดหมายเรียกไปเปลี่ยน
แต่ก็แตกเองกันไปก่อนเยอะ อันตราย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2019, 20:18:50 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ swan

น่าจะแตกเองครับ สายไฮดรอลิกที่เก่าหรือคุณภาพไม่ค่อยดีมักเป็นแบบนี้

ออฟไลน์ Newhang

แตกเองครับ เป็นกันหลายคัน

ออฟไลน์ Symphonic

แค่ 2 ปี 40,000 กม. แล้วบอกว่าแตกเองนี่ก็เกินไปนะครับ อย่างนี้แล้วมาตรฐานความปลอดภัยอยู่ตรงไหนครับ

สู้รถที่ไม่มีระบบไฮเทค แต่ระบบพื้นฐานพวกนี้ไว้ใจได้จะดีกว่ามั้ยครับ

ออนไลน์ Tien.W

ถ้า ranger คือ defect ครับ

ออฟไลน์ Mp4_007

แตกเองครับ  ไม่ได้เป็นคันแรกด้วย เป็นกันเยอะอยู่ ทางที่ดีใครใช้รุ่นนี้อยู่ เปลี่ยนเองเลยอย่ารอให้มันแตก เพราะถ้าแตกตอนขับอยู่อาจจะไม่มีโอกาสได้เข้าเครมก็ได้ 

ออฟไลน์ No Trespassing

Ranger ของน้องที่รู้จัก อยู่ๆสายเบรคก็แตกเองครับ

ยังดีที่แตกในสนามบินภูเก็ต เลยค่อยๆประคองรถเข้าขอบทางได้

ถ้าเกิดเหตุบนทางโค้งตอนใช้ความเร็วละครับ ไม่อยากนึกเลยจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2019, 00:39:18 โดย No Trespassing »

ออฟไลน์ burst

• Full Member
แค่ 2 ปี 40,000 กม. แล้วบอกว่าแตกเองนี่ก็เกินไปนะครับ อย่างนี้แล้วมาตรฐานความปลอดภัยอยู่ตรงไหนครับ

สู้รถที่ไม่มีระบบไฮเทค แต่ระบบพื้นฐานพวกนี้ไว้ใจได้จะดีกว่ามั้ยครับ

สายเบรคนี่คือระบบพื้นฐานเลยนะครับ
ไม่เกี่ยวกับไฮเทคเลย พลาดตั้งแต่พื้นฐาน แถมเป็น part Important A แบบนี้ไม่น่าซื้อเลยครับ
Toyota Soluna Vios MC 1.5 S '06 1NZFE
BMW 3-Series 320D LCI Sport line '16 B47D20
Nissan Navara NP300 VL 4WD '17 YD25DDTi

ออฟไลน์ jame894561

เก่งแต่ลงงบอัดโฆษณา ไม่หันมาพัฒนาผลิตภัณฑ์ตัวเองบ้าง ความรับผิดชอบก็แย่  >:( >:(

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
โอ้โห สยองเลยครับ  :(

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
รถ 2 ปี 4 หมื่นโล น่าจะอยู่ในประกันนะครับ
ถ้ากรณีนี้เกิดที่ States คงสนุกสนานเป็นแน่
อย่างน้อยๆก็โดน  Lemon Law ถ้าบาดเจ็บหรือรถ
เกิดอุบัติเหตุ มันก็จะยิ่งบรรเทิงขึ้นไปอีกระดับ  :-X 
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ kiwiwi

เดี๋ยวจะออกรุ่นนี้ไปให้เจ้ากรรมนายเวรใช้ดีกว่า

ออฟไลน์ mick

ห่วยมากครับ น่าจะเอาไปโพสประจานออกสื่อกันเยอะๆนะครับ อันตรายถึงชีวิตแบบนี้

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
อันตรายมากๆครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
แตกกันรายวันเลย ไม่มีทางโดนกรีด

ออฟไลน์ Devil13

น่ากลัวครับ อันตรายระดับ Rank s เลย
กระทบต่อชีวิตผู้ขับขี่โดยตรง

ออฟไลน์ SM.

อันตรายจริงๆ

ออฟไลน์ auntoto

• **
อ่าวไหนว่าซื้อฟอด คือ ซื้อความปลอดภัย ทำไมมันกากทำไมมันห่วยจัง

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

น่าจะมี recall เรื่องนี้นะ ผมว่าอันตรายถึงชีวิตเลย แล้วถ้าเกิดจริง เดี๋ยวโบ้ยว่า ที่มันแตกเกิดจากอุบัติที่เกิดไปนี่ละ อีก ทั้งๆ สาเหตุเกิดจากสายเบรคแตกนี่ละเลย

ถ้ามีประกันก็ตรวจสอบเพิ่มเติม หรือ แจ้งศูนย์ตรวจสอบ

แต่ถ้าหมดประกัน ไม่รอ recall ก็เปลี่ยนสายใหม่ หรือ สายถัก ว่าไป

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
น่ากลัว ไม่รู้ตัวส่งนอกจะมี defect เหมือนกันป่าว  :P

ออฟไลน์ Youngman

• Newbie
  • *
ดูแลเบรคกันอย่างไรบ้างครับ พอดีผมไปเจอกระทู้หนึ่งเลยอยากมาแชร์

https://www.milework.com/blog/brakesystem/?utm_source=HeadlightMag&utm_medium=ContentBrokenBrake&utm_campaign=Weekly

ออฟไลน์ คนขับรถ

• **
ทั้งหน่วยงานรัฐที่กินภาษีเราไม่ทำอะไรเลยเหรอ กรณีนี้ มันกระทบเรื่องความปลอดภัยไม่ใช่แต่เจ้าของรถนะ ผู้ใช้ถนนหรือไม่ใช้ก็อาจจะโดนกระทบด้วย เสียดายภาษี

เจ้าของแบนด์เองก็ไม่มีความสำนึกเลยเหรอ