ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวานเขาไป 0 Ford เพื่อไปขอโบร์ชัวร์ มันคาใจอยู่อย่างครับ  (อ่าน 5303 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
ตัว Top 5 ประตู ไม่มีระบบแอร์ Auto หรือครับในโบร์ชัวร์เขียนว่าไม่มีอ่ะ

แต่ตัว Top 4 ประตูมีครับ ก็เลยงง ว่าในโบชัวร์มันลงข้อมูลผิดหรือเปล่า

เข้าไปดูในเว็บอีก ข้อมูลเหมือนกันเลยครับ

หรือไม่มีจริงๆ ครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Satanic za'

ไม่มีจริงๆครับ แอร์ออโต้และเบาะหนัง มีเฉพาะตัว 4Dr ครับ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ไม่มีจริงๆครับ แอร์ออโต้และเบาะหนัง มีเฉพาะตัว 4Dr ครับ

ขอบคุณครับ

เมื่อวานเข้าไป 0 เซลโน้มน้าวพูดซะเกือบจะจองเลย แต่ว่ารอชมตัวจริงก่อนดีดว่า เผื่อเปลี่ยนใจจาก City

แต่ใช้ระยะยาวมันจะโอรึเปล่า เผื่อเปลี่ยนรถอีกครับ 
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ sirisak_ac118

5ประตูไม่มีแอร์ Auto และเบาะหนัง จริงๆครับในรุ่นTop

ออฟไลน์ patzahut

ถ้าดูจากตัว 1.6 Trend ราคาตัว 4 ประตูจะถูกกว่า 5 ประตูประมาณ 10,000 บาท แต่ในตัวท๊อป ราคาได้ขยับมาเท่ากัน เพราะได้เอาเงิน 10,000 บาทนี้ไปเป็น แอร์ AUTO กับเบาะหนังแล้ว 

ปล.ยอมเพิ่มหมื่นนึงขอ 2 อย่างนี้คืนได้ไหม

ออฟไลน์ Satanic za'

ผมอยากได้ด้วยคน อิอิ

แต่แอร์ออโต้เฉยๆนะ อยากได้เบาะหนังมากก่า

ออฟไลน์ #PETH#

• Sr. Member
ได้ไงกัน

มันสมควรจะมี!!!!!

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

ตอนนี้ลูกค้า fiesta ไม่ได้คาใจเรื่องไม่มีแอร์ออโต้ในตัว Top 5 ประตูแล้ว

แต่ตอนนี้ส่วนมากคาใจเรื่องวันปล่อยรถลงโชว์รูม ตอนนี้กำลังวีนกันเรื่องโรคเลื่อนแล้วเลื่อนอีก  ถอนจองไปก็เยอะ

ไม่เชื่อลองเข้าเฟซบุ๊คเฟียสต้าไทยแลนด์

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ดูอย่าง Focus นี่ก็ได้
เบาะปรับไฟฟ้า ก็มีเฉพาะตัว  4 Dr ท็อปเหมือนกัน

รู้สึกว่า Ford นี่มักจะ set ออพชั่นให้ 4 Dr ท็อปดีกว่า 5 Dr ท็อปเสมอนะ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
เพราะฟอร์ดดันตั้งราคาตัวท็อป 5ประตูกับ 4ประตูเท่ากัน

5ประตูเลยโดนตัดออฟชั้นหลายอย่าง (แต่ก็ได้สปอย์เลอร์ท้ายแต่งมาเลย)
เพราะพื่นฐานรถ 5ประตูจะแพงกว่า 4ประตูอยู่แล้ว

ค่ายอื่นอย่าง Honda ท็อป Jazz ก็จะแพงกว่าท็อป City ประมาณนนี้

ออฟไลน์ jaochaikob

• Newbie
  • *
Focus TDCI รุ่น 5 Drs ตัว Sport มีเบาะไฟฟ้าแล้วครับครับ เพิ่งไปดูมาเอง
แต่ Fiesta  ตามนั้นจริงๆครับ