ผู้เขียน หัวข้อ: 💖ข่าวที่เมียแอบเอาโทรศัพท์ติด GPSในรถ เพื่อติดตามผัวหนีเที่ยว แล้วเราจะรู้ได้อย่างไรว่าเมียเราแอบติด  (อ่าน 11684 ครั้ง)

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member
 :) :) รายที่เป็นข่าวผัวชอบหนีเที่ยวประจำ เมียเลยแอบติดไว้
แต่เป็นข่าวเพราะมีคนขโมยรถ ตำรวจจึงตาม GPS ตามรถคืน
มาได้อย่างรวดเร็ว
 :-X :-X แต่คำถามคือเราจะพอตรวจสอบได้ไหมครับ
ว่ารถของเรา เมียเราแอบใส่ ไว้หรือเปล่า
มีวิธีไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2019, 13:06:21 โดย Red Bicycle »

ออฟไลน์ OXYGEN2

• Hero Member
    • เครื่องปั่น
เอา iPhone เครื่องที่ไม่ใช้แล้ว วางแอบๆ ไว้ในรถก็รู้แล้วว่าอยู่ตำแหน่งไหนครับ
อีกเครื่องก็เอา Andriod ใส่ไว้ ตั้งปิดเสียงทุกอย่าง พอโทรเข้าให้รับสายอัตโนมัติ ก็พอจะฟังอะไรในรถได้

ทางแก้คือ มีเมียแล้วก็รักเมียมากๆ ครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ seeker

แต่พวกนี้ต้องคอยหมั่นชาร์ทแบตนะครับ แบตเต็มก็ไม่น่าจะอย๔่ได้เกิน 3 วัน

แต่ไม่รู้สามีจะดีใจหรือเสียใจดี

ออฟไลน์ Pegasus7700

:) :) รายที่เป็นข่าวผัวชอบหนีเที่ยวประจำ เมียเลยแอบติดไว้
แต่เป็นข่าวเพราะมีคนขโมยรถ ตำรวจจึงตาม GPS ตามรถคืน
มาได้อย่างรวดเร็ว
 :-X :-X แต่คำถามคือเราจะพอตรวจสอบได้ไหมครับ
ว่ารถของเรา เมียเราแอบใส่ ไว้หรือเปล่า
มีวิธีไหมครับ
ไปจอดสำนักสงฆ์ ที่คนละทางกับที่เราจะไป. แล้วtaxiต่อ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ 123ruj

• Full Member

ออฟไลน์ Smith686

เอาเครื่องตัดสัญญาณ GPS มาใส่ไว้ในรถ ช่วยป้องกันได้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ jkdragon

ก็ถามสิครับ     จะได้คำตอบ 3 แบบ 1. ไม่ได้ติด จะติดทำไม ไว้ใจที่รักอยู่แล้ว(ส่วนมากโกหก) 2. ไม่ได้ติด (สั้นๆ อาจจะติด หรือไม่ได้ติดก็ได้) 3. จะติดให้เปลืองเงินทำไม มึ....อยากไปไหนก็ไป (อันนี้ไม่ได้ติด...ชัวร์)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2019, 13:20:34 โดย jkdragon »

ออฟไลน์ Fly to dream

GPS แบบที่รถบริษัทโลจิสติกใช้ป่าวครับ  หรือแค่เอามือถือซ่อนในรถ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ TheRoadToHell

แต่เดี๋ยวโดนต่อ Fuse Tap เข้ากับ car charger เข้ากล่องฟิวส์​โดยตรง แบตนี่ไม่มีทางหมดครับ
2014 Mazda3 Skyactiv

ออฟไลน์ 20TRF

ผมเพิ่งซื้อแบบอันเล็กๆมาติดรถแฟนผมใว้ครับ เผื่อโดนขโมยจะได้รู้ว่ารถไปทางไหน

แต่เท่าที่ดูๆสมาชิกในคลับบอก จอดทิ้งใว้ไม่ได้ล็อค กุญแจก็ลืมใว้ในรถ ไปดูหนังในห้างทั้งวันกลับมามันก็ยังอยู่ที่เดิม

==" รถไม่ตลาดนี่มันไม่ตลาดจริงๆ

ออฟไลน์ flat6

ไม่รู้นะ ถ้าเมียผมใส่แบบนี้ผมเลิก
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

ออฟไลน์ apinui

ไม่รู้นะ ถ้าเมียผมใส่แบบนี้ผมเลิก

เลิกกับเมีย หรือครับ !!  จิตใจพี่ชั่งห้าวหาญและแข็งแกร่งยิ่งนัก ..

ออฟไลน์ polwath

เลิกกับเมีย หรือครับ !!  จิตใจพี่ชั่งห้าวหาญและแข็งแกร่งยิ่งนัก ..

ผมมองว่ามันเป็นเรื่องส่วนบุคคลของเขานะครับ บังคับติด GPS หรือสอดแนมคู่ของตัวเอง สำหรับผมมองว่าเกินเลยจากการเป็นสามีภรรยาไปแล้ว เหมือนเด็กช่างฟ้องคอยจับผิดเด็กคนอื่นมากกว่า

ถ้าสามีไม่ได้ทำอะไรผิดหรือนอกใจ ก็ไม่ควรไปทำ และเมียจะไม่ทำอะไรแบบนี้เลยมากกว่า แต่ถ้าไปทำอะไรไม่ดีเข้าหรือนอกใจ ก็ไม่แปลกที่จะหาวิธีติดตามตัว สอดแนม ซึ่งผมว่าไม่สามารถแก้ไขให้กลับมาเป็นปกติได้อีกแล้ว แม้สามีจะกลับมารักเหมือนเดิม ความหวาดระแวงก็ยังคงมีอยู่ เผลอๆ เมียอาจจะทำอะไรที่ร้ายแรงกว่านั้นด้วย

ทางที่ดีที่สุด ถ้าไม่จำเป็น อย่ามีเมีย หรือถ้ามีแล้ว รักษาชีวิตคู่ให้ได้ยืนยาวที่สุด แต่ถ้าถึงจุดที่ไปไม่ได้จริง ก็เลิกรากันไป ทำการแบ่งทรัพย์สินและหย่าตามกฎหมายไป ก็จบครับ แค่นี้ก็กำจัดตัดตอนปัญหากลัวเมียที่น่ารำคาญไปได้แล้วครับ

ออฟไลน์ Tien.W

แปลกใจตรงที่ เอาโทรศัพท์ซ่อนไว้ แล้วแบตมันไม่หมดหรือ ?

มี GPS แปลว่า น่าจะพวก smart phone พวกนี้ แบตเต็มที่ 2 - 3 วัน ก็หมดแล้วอ่ะ หรือ จะเดินสายไฟ เสียบชาร์จไว้ตลอด ลงทุนขนาดนั้นเลยหรือ

ออฟไลน์ kiwiwi

แปลกใจตรงที่ เอาโทรศัพท์ซ่อนไว้ แล้วแบตมันไม่หมดหรือ ?

มี GPS แปลว่า น่าจะพวก smart phone พวกนี้ แบตเต็มที่ 2 - 3 วัน ก็หมดแล้วอ่ะ หรือ จะเดินสายไฟ เสียบชาร์จไว้ตลอด ลงทุนขนาดนั้นเลยหรือ

ตามเน็ตครับ กล่องละ500-1000บาท
ใส่ซิม ต่อสายตรง โหลดแอ้ป จ่ายรายเดือน 99บาท

ออฟไลน์ Sacrifice

เห็นมันมี gps ของจีน(ราคาไม่แพง) ที่ไว้ ติดหมา ติดแมว หรือเด็กขายอยู่นะครับ
ใส่ซิมออกเน็ตได้ ชาร์จแบตอยู่ได้เป็นอาทิตย์

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
เห็นมันมี gps ของจีน(ราคาไม่แพง) ที่ไว้ ติดหมา ติดแมว หรือเด็กขายอยู่นะครับ
ใส่ซิมออกเน็ตได้ ชาร์จแบตอยู่ได้เป็นอาทิตย์

เยี่ยมมาก สำหรับคนห่วงแมว

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ไม่รู้ครับ ผมไม่แคร์จริงๆนะ ติดให้จริงๆยิ่งดีเลย :D

ออฟไลน์ mongolias

ผมไม่มีประเด็นอะไรกับ GPS เมียจะติด GPS ก็เฉยๆ ดีซะอีกไม่ต้องเสียเวลาอธิบายว่าอยู่ตรงไหน
สมัยก่อน ตอนใช้ iphone เมียก็ใช้ App find my iphone ดูบ้างว่าอยู่ตรงไหนแล้ว เวลาขี้เกียจโทรฯหา

ปล. เคสนี้โชคดีที่ได้รถคืน แต่เมียน่าจะซวยเพราะสามีคงรู้แล้วว่า โดนแอบติด GPS ทางแก้ง่ายๆเลย คือซื้อรถอีกคัน จอดไว้ที่ทำงาน สลับรถเอาเวลาจะหนีไปเที่ยว 555

ออฟไลน์ maggie

5-6ปีก่อน รถเพื่อนผมโดนเมียเก่าแอบติดgps แต่ผมจำไม่ได้ว่ามันไปเจอได้ยังไงนะ ติดอยู่ในเสาB มีเดินสายไฟมาเรียบร้อย หลังจากนั้นก็ระหองระแหงกันมาได้ปีกว่าๆ แบบว่ามันไม่ไว้ใจกันแล้วงี้ ก็เลยต้องแยกทางกัน

ออฟไลน์ Gordon Freeman

ไม่ใช่แค่รู้ว่าอยู่ไหนด้วยสิ แต่รู้ว่าไปไหนบ้างในแต่ละวัน แต่ละที่อยู่นานแค่ไหน แถมเช็คย้อนหลังได้เป็นเดือน *0*
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ Krongbun

;) บอกจะทำงานกลับช้า แล้วแอบไปแวะห้างดูสิครับ
เดี๋ยวก็รู้แล้ว  :D ปกติไม่มี GPS  ก็รู้ hahaha  :'(

ออฟไลน์ tiger12r

ง่ายๆครับแวะจอดปั๊มแล้วส่องหาดูในรถให้ทั่วว่าอยู่ตรงไหนเจอก็เอาออกหรือไม่ก็ซื้อตัวตัดสัญญานGPSมาเสียบในรถรับรอง บ่รอด ;D ;D ;D
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ Ruksadindan

เห็นในหนังใช้เครื่องสแกนหาคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้าไถๆจนเจอครับ

ออฟไลน์ Gordon Freeman

ผัว: น้อง รถหาย ลองเช็คดูหน่อยว่ารถอยู่ที่ไหน พี่รู้ว่าน้องติด GPS ไว้ที่รถ เพราะพี่ไปไหนน้องก็รู้หมดเลย
เมีย: ไม่ใช่หรอกพี่ GPS อยู่ในหัวเข็มขัดพี่ต่างหาก
ผัว: ....
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ MUK

ขอดูโทรศัพท์เมียครับ หรือขอ id  Cloud มาตรวจสอบได้ครับ ถ้าเธอไม่ให้แสดงว่า มีอะไรปิดบังครับ

แต่ให้ดี ก็ ไม่ควรมีอะไรปิดบังครับ ดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ Abitan

• VELOCIFERO MAD
เรื่องแบบนี้มันเกิดจากความไม่ไว้ใจ   แล้วอะไรหละคือสาเหตุ ?

ผมทำบริษัทระบบติดตามรถยนต์  เคสแบบนี้ผมไม่รับ เพราะปวดหัวมากกับเรื่องผัวๆเมียๆ

จะรู้ได้ไงว่าแอบติด
สำหรับผมมองดูสายไฟแถวๆกล่องฟิวส์  ใต้พวงมาลัย ใต้คอนโซลก็รู้แล้ว  มันดูได้ว่าสายไฟจากโรงงานหรือ จากข้างนอก

รถผมทุกคันติดgps ใช้ id cloud เดียวกับเมีย  ก็ผลัดๆกันดูกัน  เพราะบางทีก็ขี้เกียจโทรถามว่าอยู่ไหน

ถ้าใครโดนเหมือนในข่าวก็ขอแสดงความดีใจด้วยครับ คุณได้เมียฉลาด  ไม่ใช่ใครๆจะคิดเรื่องแบบนี้ได้
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ CNX_CM

• Newbie
  • *
เลิกใช้รถ ขึ้นแท็กซี่แทน..

ออฟไลน์ TCP

ผัว: น้อง รถหาย ลองเช็คดูหน่อยว่ารถอยู่ที่ไหน พี่รู้ว่าน้องติด GPS ไว้ที่รถ เพราะพี่ไปไหนน้องก็รู้หมดเลย
เมีย: ไม่ใช่หรอกพี่ GPS อยู่ในหัวเข็มขัดพี่ต่างหาก
ผัว: ....

:-X ::) :-[