ผู้เขียน หัวข้อ: ผ้ายางปูพื้นรถฝั่งคนขับ มันขาดทะลุเป็นเรื่องปกติมั้ยครับ  (อ่าน 6236 ครั้ง)

ออฟไลน์ final

• Sr. Member
ผ้ายางรถผมฝั่งคนขับตรงที่วางเท้าแถวคันเบรค มันเริ่มถลอกเปื่อยๆละ คงเป็นเพราะเวลาเบรคแล้วส้นเท้าไปเสียดสีมั้ง แต่ตรงที่วางเท้าซ้ายก็เป็น (เกียร์ออโต้) ทั้งที่ใช้งานน้อย (เสาร์อาทิตย์) รถของท่านอื่นๆเป็นมั้ยครับ

ออฟไลน์ mirthhahaha

ของผมใช้จนทะลุเลยครับ ยกผ้ายางมาฝุ่นลงตรงรูนั้นเลย หาซื้อแค่ชิ้นเดียวก็ยากอีก

ออฟไลน์ Johnxsr

• Newbie
  • *
มีบริการสั่งตัดพิเศษใหมครับ

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
ปกติครับ ยิ่ง ผ้ายางกระดุม แบบเก่า ที่เป็นโฟม จะยิ่งทะลุง่ายครับ หรือ พรมดักฝุ่นเอง ก็ทะลุครับ

นึกภาพ เราเอาส้นเท้าขวาวาง แล้วก็หมุนกดเบรค หมุนกดคันเร่ง นั่นแหละ ทำให้มันเสียหายครับ

ออฟไลน์ AgentMolder

มีขายเยอะแยะ

ออฟไลน์ CHANOM

เป็นเหมือนกันค่ะ ของที่บ้านเพิ่งจับเปลี่ยนยกคันไปเหมือนกันทั้งสองคันเลย  :)
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
มีบริการสั่งตัดพิเศษใหมครับ

นั่นสิครับ ผมอยากได้พรมแบบเดิม สั่งตัดได้ไหมครับ?

ออฟไลน์ Devil13

ซื้อแบบตรงรุ่นครับ มีขาย
ถ้าค้นดีๆ เจอโรงงานผลิตขายเอง สามารถแยกซื้อได้ คู่หน้า 600 มั้ง
PPV ทั้งคัน 1,500  ใน Shopee ก็มีขายครับ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ถ้าแบบบาง ยังไงก็ทะลุครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ final

ขอบคุณครับ นึกว่าเป็นอยู่คนเดียว 55

ใช้เป็นผ้ายางหรือผ้าพรมๆสักหลาด แบบไหนดีกว่ากันครับ

ออฟไลน์ benley

สมัยก่อนรถผมก็เป็นนะ
ตอนหลังๆ ก็เลยหากระทงรองพื้นที่เป็นเนื้อวัสดุเศษ PVC เก่ามาฉีดใหม่
ข้อดีคือ ทนกว่ากระทงหรือผ้ายางแบบปกติมาก
ข้อเสียคือ ตอนซื้อมาใหม่ต้องเอาไปผึ่งลมไม่ก็ตากแดดให้กลิ่นมันลดน้อยลง

ออฟไลน์ Tien.W

ถ้าแบรนด์ EI สั่งตัดเฉพาะแผ่นได้นะครับ สั่งมา 2 รอบละ

ออฟไลน์ burst

• Full Member
เป็นทุกคันทุกแบบครับ เรื่องปกติมากๆ มันโดนส้นเท้าขยี้ซ้ำๆ
Toyota Soluna Vios MC 1.5 S '06 1NZFE
BMW 3-Series 320D LCI Sport line '16 B47D20
Nissan Navara NP300 VL 4WD '17 YD25DDTi