ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามข้อมูล CIVIC  (อ่าน 8911 ครั้ง)

ออฟไลน์ ?????

• Newbie
  • *
สอบถามข้อมูล CIVIC
« เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 19:56:21 »
ตอนนี้ กำลังคิดจะซื้อ Honda CIVIC  รุ่น 1.8 S AT (AS)  ได้เคยลองขับของเพื่อนแล้วรู้สึกชอบมากค่ะ

แต่ไม่รู้ว่าตอนนี้ CIVIC แก้ไขปัญหาเกี่ยวกับเครื่องยนต์หรือยัง    (ของเพื่อนไม่เป็นค่ะ)

สมาชิกท่านใดใช้ CIVIC หรือ ไม่ได้ใช้ แต่มีข้อมูล รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ออฟไลน์ Wisidsak

• Hero Member
  • My life is HONDA
    • ICONacc
Re: สอบถามข้อมูล CIVIC
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 20:18:37 »
ปัญหาเครื่องยนต์ที่ว่านี่อะไรเหรอครับ?

เสียง ต๊อกๆๆๆๆ อะไรนี่หรือเปล่า?
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 20:19:36 »
ใช่ครับ อยากรู้เหมือนกันว่าต็อกๆๆ มันแก้ยังอะครับ  พอดีน้าจะซื้อ ครับ ขออนุณาติถามด้วยนะครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ น้าเดช

• Full Member
  • my step on the earth
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 20:40:17 »
ของผม ปี 2009 1.8 as wise edition ครับ ตอนนี้วิ่ง 40,000 km. ยังไม่พบปัญหาใดๆครับ
Smooth l Head l!ght mag l

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 21:00:31 »
แต่เรื่องมันเงียบไปนานเลยอ่ะ...

ไม่รู้ว่ามันแก้ได้รึยัง..   :-\
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 22:16:54 »
เท่าที่ทราบมา ปัญหาก็ยังมีอยู่แหละครับ ขึ้นกับว่า ใครจะเจอ หรือไม่เจอ ก็เท่านั้นเลย

ออฟไลน์ bigglives

• Sr. Member
  • Love Technology
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 23:18:50 »
ผมใช้ ซีวิค ปี 2007 อยู่ 3 ปีก็ยังไม่พบปัญหาอะไรนะครับ ยกเว้นเคลมยางแท่นเครื่องไปรอบนึง
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ -- CaZzMaNiAnN --

• ร่วมรณรงค์ ไม่เปิดไฟตัดหมอกพร่ำเพรื่อ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 00:07:18 »
เท่าที่ทราบมา ปัญหาก็ยังมีอยู่แหละครับ ขึ้นกับว่า ใครจะเจอ หรือไม่เจอ ก็เท่านั้นเลย
ตามนี้อ่ะคับ

แก้มาก็ยังไม่หาย

:P
Turn to your-style J's 2010
My J-154 sc
L15A7 i-VTEC 2008
Suspension : Tein S TECH
Wheel : Ce-28 Rota 16" x 7" Off +40
Tire : Dunlop DZ101 205/45/16
Exhaust : Nitto+Lerm's Heder
Strut Bar : J's 2010 (front/rear/C-Pillar/Lower arm bar)
JDM Style

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 05:21:30 »
ปัญหาเสียงเครื่องยนต์ดังผมว่าแล้วแต่แจ็คพอร์ตนะ บางคันป้ายแดงวิ่งไปไม่กี่พันโลก็เป็น บางคันเป็นหมื่นโลไม่เป็นแฮะ
อยู่ที่บุญบารมีที่ทำมาจริงๆครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Tumkrub

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 15:11:54 »
พอดีแฟนอยากได้รุ่นนี้อยู่พอดี เธอชอบ Civic มากๆ
แต่ไม่ทราบว่าจะมีโฉมใหม่ออกมาเมื่อไหร่ครับ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 15:36:41 »
ถ้ากลัวปัญหา ผมว่าซื้อรุ่นปัจจุบันดีกว่า รอรุ่นใหม่ โอกาสเกิดปัญหาย่อมมีมากกว่าแน่นอนครับ

dogclubs

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 16:02:51 »
ถ้ากลัวปัญหา ผมว่าซื้อรุ่นปัจจุบันดีกว่า รอรุ่นใหม่ โอกาสเกิดปัญหาย่อมมีมากกว่าแน่นอนครับ

พี่ขาย civic ปัจจุบันอยู่หรอ
รุ่นใหม่เขาก็แก้หมดแล้วแหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2010, 22:15:47 โดย dogclubs »

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 16:34:22 »

เชื่อก็ฉลาดละ รุ่นใหม่เขาก็แก้หมดแล้วแหละ
ไม่ได้ขายครับ รุ่นใหม่มักแก้ปัญหารุ่นเก่าที่มี แต่ก็มีโอกาศที่ปัญหาใหม่ๆจะเกิดได้แทน
รุ่นใหม่ปัญหาเดิมๆที่เจอน่าหายไปครับ ไม่หายก็แย่เลยครับ
 ;D ;D ;D

ยกตัวอย่าง Windows XP กับ Windows 7
7 แก้ปัญหาเก่าๆของ Windows XP มาก็จริง แต่ปัญหาใหม่ๆก็เพียบเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2010, 16:43:28 โดย udis »

methus zaa

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 16:52:59 »

เชื่อก็ฉลาดละ รุ่นใหม่เขาก็แก้หมดแล้วแหละ
รู้สึกว่ากระแนะกระแหน่เก่งเหลือเกินนะ สนุกปะ ที่ป่วนมาหลายกระทู้เนี่ย ถ้าอยากทำนิสัยอย่างนี้เชิญที่เวปอื่น ให้ความเคารพกันบ้าง คุณเปนน้องนี่อะไร ทำตัวเหมือน............ ขอโทดพี่ๆด้วยนะครับ ที่ใช้คำพูดแรงแบบนี้ แต่ผมเหลืออดจริงๆครับ เขาว่าผมน่าตาน่ากลัวผมไม่ว่านี่ยังมากระแนะกระแหน่อีก พวกพี่ๆลองไปอ่านกระทู้เก่าๆดูดิครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2010, 17:00:45 โดย TAN altis 2010 »

ออฟไลน์ nMaster

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 17:47:22 »
ปัญหาต๊อกๆยังมีอยู่เรื่อยๆครับ แล้วแต่ว่าใครจะเจอ ลองเข้าไปอ่านในคลับดู http://www.civicfdthailand.com/ipb_forum/index.php?showtopic=99141

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 18:47:38 »
ผมกับคิดว่า ตัวไมเนอร์จะดีที่สุด หมายถึงตัวปัจจุบันนะครับ เพราะยกตัวอย่าง ยังจำได้มั้ยปัญหารเหล่านี้ ในตอนcivic fdมาใหม่ๆ 1.แอร์เหม็นอับ 2. กระจกตกร่อง 3. ยางแท่นเครื่อง หลักนะครับ ที่จริงยังมีอีก2-3ข้อ เอาแต่ที่เจอกันมาเยอะ

แอร์อับ รุ่นไมเนอร์ น่าจะหายกันเกือบหมดแล้ว (เห็นว่าเขาเปลี่ยนวัสดุ)
กระจกตกร่อง หายหมดแล้วมั้ง
ยางแท่นเครื่อง อันนี้ไม่แน่ใจ ครับ

แต่ที่เอามาพูดทั้งหมดรถที่บ้าน fd 1.8E 2007เจอมาหมดแล้ว กระจกตกร่อง ข้างคนนั่งด้านหน้าเครมแล้ว ก็หายแล้ว   แอร์อับผมโชคดีนิดๆ เครมล้างตู้แอร์ก็หายไป ยางแท่นเครื่อง เพิ่งไปเครมมาเอาวันสุดท้าย ของ3 ปี 100000เลย   

ส่วนเรื่องเครื่องยนต์รถที่บ้านไม่เป็นนะครับ

dogclubs

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 20:02:03 »

ไม่ได้ขายครับ รุ่นใหม่มักแก้ปัญหารุ่นเก่าที่มี แต่ก็มีโอกาศที่ปัญหาใหม่ๆจะเกิดได้แทน
รุ่นใหม่ปัญหาเดิมๆที่เจอน่าหายไปครับ ไม่หายก็แย่เลยครับ
 ;D ;D ;D

ยกตัวอย่าง Windows XP กับ Windows 7
7 แก้ปัญหาเก่าๆของ Windows XP มาก็จริง แต่ปัญหาใหม่ๆก็เพียบเลยครับ

เหรอ ครับ  get ละครับ

dogclubs

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 20:10:38 »

รู้สึกว่ากระแนะกระแหน่เก่งเหลือเกินนะ สนุกปะ ที่ป่วนมาหลายกระทู้เนี่ย ถ้าอยากทำนิสัยอย่างนี้เชิญที่เวปอื่น ให้ความเคารพกันบ้าง คุณเปนน้องนี่อะไร ทำตัวเหมือน............ ขอโทดพี่ๆด้วยนะครับ ที่ใช้คำพูดแรงแบบนี้ แต่ผมเหลืออดจริงๆครับ เขาว่าผมน่าตาน่ากลัวผมไม่ว่านี่ยังมากระแนะกระแหน่อีก พวกพี่ๆลองไปอ่านกระทู้เก่าๆดูดิครับ

Sorry  that all right don't worry *-*

methus zaa

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 20:43:00 »
ทีอย่างเนี่ย มาขอโทด มีไรก้อพูดกันดีๆ อยู่อย่างพี่อย่างน้อง แล้วได้โปรดอย่าเรียกผมว่าน้าอีกผมไม่ใช่เพื่อนเล่นคุณ แล้วอีกอย่างจะพูดไรคิดก่อนนะ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 21:34:14 »
ทีอย่างเนี่ย มาขอโทด มีไรก้อพูดกันดีๆ อยู่อย่างพี่อย่างน้อง แล้วได้โปรดอย่าเรียกผมว่าน้าอีกผมไม่ใช่เพื่อนเล่นคุณ แล้วอีกอย่างจะพูดไรคิดก่อนนะ

ใจเย็น เห็นเพิ่งน้องเขาอายุ 15 นะ แล้วก็อยากได้เฟียสต้าด้วย

คำแนะนำจากพี่ที่แก่กว่ากัน 1 เท่า รอทำใบขับขี่ก่อนแล้วค่อยซื้อ ป่านนั้นคงได้ตัวไมเนอร์เชน
เพราะพี่ไม่อยากเห็นพวกเด็กขับรถเกรียนๆ บนถนนอีก

อาทิตย์ก่อนก็เจอ มาสด้า 2 สีขาวด้วย ปาดซ้ายป่ายขวา แล้วทะลึ่งมาเล่นกับ อิมเพรสซ่า โดนสอนมวยไปยก
ไม่รู้เข็ดบ้างหรือเปล่า....
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

dogclubs

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 22:27:13 »

ใจเย็น เห็นเพิ่งน้องเขาอายุ 15 นะ แล้วก็อยากได้เฟียสต้าด้วย

คำแนะนำจากพี่ที่แก่กว่ากัน 1 เท่า รอทำใบขับขี่ก่อนแล้วค่อยซื้อ ป่านนั้นคงได้ตัวไมเนอร์เชน
เพราะพี่ไม่อยากเห็นพวกเด็กขับรถเกรียนๆ บนถนนอีก

อาทิตย์ก่อนก็เจอ มาสด้า 2 สีขาวด้วย ปาดซ้ายป่ายขวา แล้วทะลึ่งมาเล่นกับ อิมเพรสซ่า โดนสอนมวยไปยก
ไม่รู้เข็ดบ้างหรือเปล่า....

ok   i know   thankyou verymuch

Sorry alreadyx3  he doesn't understand

methus zaa

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 22:37:54 »
เข้าใจดิ ทำไมจะไม่เข้าใจครับ แต่ยังไงผมก้อยังงอนคุณอยู่นิดหน่อย

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 23:36:29 »
"รุ่นใหม่เขาก็แก้หมดแล้วแหละ"

เหอะๆๆ คนที่สนใจในรถยนต์ไม่น่าตอบออกมาได้แบบนี้นะครับ?

ไม่งั้นรถยนต์สมัยนี้ ก็ไม่ต้องมาติ กันแล้ว ปัญหา ReCall คงไม่มีกันแล้วครับ

แต่ที่มันมีอยู่ เพราะมันมีการเอาของใหม่ เทคโนโลยี ใหม่ใส่เข้าไป ซึ่งของพวกนั้น ระยะยาว มันจะเป็นแบบไหนก็ไม่รู้

ไงก็ขอเสริมเรื่องการใช้คำพูดเหมือนกันครับ อ่านแล้วไม่สบายใจ ถึงแม้ผมจะไม่ได้เกี่ยวก็เถอะ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ HDE35

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 08:00:37 »
อย่าเอาเงินเกือบล้านไปทดลองกับปัญหาที่ยังไม่ถูกชี้แจงจากเจ้าของผลิตภัณฑ์เลยครับ  ซื้อมาแล้วต้องมานั่งวาดระแวงว่าจะเกิดปัญหากับรถเราหรือไม่  ถ้าไม่เกิดแล้วเราก็มาดีใจว่า โอ้รถเราไม่มีปัญหา ดีใจดีใจ ผมว่ามันไม่ใช้เรื่องที่เราต้องไปรอลุ้น
แบบนั้น   ผมว่ามองตัวอื่นดีกว่า เช่น civic 2.0 หรือลดลงมาดู city ก็ได้  แต่ถ้าต้องการรถในเซกเมนต์นี้ แต่งบไม่ถึง civic 2.0  ผมก็อยากแนะนำไปเจ้าอื่นเลยครับ 

dogclubs

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 17:43:04 »
เห็นด้วยเลยครับ เขาเปนคนทำอะไรแล้วไม่คิด

ที่รุ่นใหม่แก้หมดแล้วแหละ นี่ปัญหาเดิมก็ต้องถูกแก้หมดแล้วสิครับ นอกจากมีปัญหาใน tecnology ใหม่

คนเราคิดแตกต่างกันนะครับ

ถึงเราจะคิดแบบนี้ก็ไม่ได้ไปนั่งคิดบน head ของคุณ หรอก

อย่าดีแต่ว่าคนอื่น

methus zaa

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 17:47:15 »
 แล้วผมให้คุณมานั่งคิดบนหัวตั้งแต่เมื่อไหร่ล่ะครับ คือมันไม่ใช่อย่างนั้นครับ คุณว่าผมน่าตาน่ากลัวผมไม่ว่าอะไรหรอกแต่แอบเคืองนิดๆ บางทีอาจจะพูดแรงไปกับคุณไปหน่อย แต่ผมอยากให้คุณรู้ไว้ว่าไม่มีคนในเวปไหนหรอกที่จะเตือนคุณและหวังดีกะคุณขนาดนี้หรอก ถ้าผมทำอะไรไม่ดีก้อบอกมาสิครับ แล้วอีกอย่างนะผมไม่ชอบให้ใครมาดูถูกผมที่น่าตาผมเรื่องเนี่ย มันก้อเลยทำให้ผมโกรธคุณมาก เอาอย่างนี้แล้วกันผมจะเลิกอคติกับคุณ ถ้าคุณมีอะไรจะคุยกะผมเชิญได้ที่นี่ครับ [email protected] เอาเป็นว่าผมขอโทษคุณแล้วกันนะคุณdogclubs แล้วคุณชื่ออะไร คุณอยากได้ฟอร์ด เฟียสต้าใช่ไหม มีไรคุยกันได้ในm อยากรู้อะไรเกี่ยวกับรถคันนี้ผมให้คำตอบคุณได้หมด โอเคมั้ย ผมไม่อยากให้เรามาทะเลาะกันอีกแล้วอีกอย่างผิดกฎเวป มีไรก้อคุยกะผมในmได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2010, 20:58:21 โดย TAN altis 2010 »

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 08:54:01 »
คิดแตกต่างน่ะ คิดได้ครับ...

แต่คำพูดที่เลือกมาใช้เพื่อจะถกประเด็นกันนั่นต่างหากที่จะทำให้เกิดความบาดหมาง

ถ้าคิดสักนิดก่อนจะโพสต์อะไรไป ว่าคนที่เราพาดพิงถึงนั้นจะรู้สึกยังไงถ้าอ่านข้อความของเรา
หรือคิดในมุมที่กลับกันเสียก่อนว่าถ้าคนอื่นมาโพสต์ถึงเราด้วยข้อความแบบนี้เราจะโกรธเค้ามั๊ย
เท่านี้ก็จะลดโอกาสที่จะมานั่งทะเลาะกันไปได้เยอะเลยนะครับ
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ jojow

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 09:33:07 »
ขอตอบคำถามเจ้าของกระทู้นะครับ

ดีกว่า พาออกทะเลไปไกล

ของผมรุ่นแรก 2.0 ก็ไม่มีปัญหานะครับ
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ car mood

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 00:24:52 »
เรื่องเครื่องมีเสียง ต็อกๆๆ

แล้วตกลงว่าฮอนด้าไม่คิดจะ recall หรือมีความเคลื่อนไหวอะไรสักอย่างบ้างเลยหรือ?