ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ไฟProjector ของ Ford Fiesta แล้วของเก่าจะทำไงกับมันดี ครับ  (อ่าน 6395 ครั้ง)

ออฟไลน์ mkuski

• Full Member
อยากได้ไฟProjector ของ Ford Fiesta แล้วของเก่าจะทำไงกับมันดีครับเนี่ย
ไฟมันสวยจับใจ แต่ถ้าเบิกใหม่ มันก็เกือบหมื่น  :'(
ขอเก่าจะพอเอาไปขายใครได้ไหมครับ
หรือว่าต้องเอามานอนกอดไว้เฉยๆๆ  :o

ปล. ถ้า ฟอร์ดไทยมีโปรให้เปลี่ยนแลกกันไปเลยน่าจะดีนะครับว่าไหม คงจะมีคนเปลี่ยนกันเพียบ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
เอาของเก่าเก็บไว้เป็นอะไหล่ครับ  :D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ NOTTO

ของเดิมคงต้องเก็บไว้ครับ อยากรู้เหมือนกันว่าไฟโปรเจคเตอร์ของเฟียสต้า จะให้ทัศนวิสัยดีกว่าเดิม  และเหมาะสมกับสภาพอากาศประเทศไทยขนาดไหน คุ้มค่าที่จะเปลี่ยนไปใช้รึป่าว เรื่องสวยงามผมไม่ค่อยแคร์เท่าไร เพราะแค่ของเดิมก็ดูดีนะ ไม่ต้องดูแลอะไรมากด้วย

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
สำรองเป็นอะไหล่ครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ผมว่าน่าจะเอาของเก่าไปใส่ Projector ตามร้านข้างนอกน่าจะประหยัดกว่านะคับ
แต่ไม่รู้เหมือนกันว่ามีที่ไหนรับทำรึป่าว
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ผมว่าน่าจะเอาของเก่าไปใส่ Projector ตามร้านข้างนอกน่าจะประหยัดกว่านะคับ
แต่ไม่รู้เหมือนกันว่ามีที่ไหนรับทำรึป่าว

ประหยัดจริง แต่ถ้าทำมาไม่ถูกใจ บางทีทำโคมเราเป็นรอยแล้วมาเห็นทีหลัง
บางที ติดตั้งมาไม่เนียนแล้วมารู้ทีหลัง บางทีสงสารช่าง แก้งานเป็นสิบเที่ยว
แล้วยังไม่หายซักที ประสพการณ์ต่างๆ จากที่ผมเคยเจอมากับงานแต่งรถ
อะไรที่ไม่มาตรฐาน มันทำให้เรารำคาญและวุ่นวายใจมากมาย

บางครั้งแม้แต่ช่างที่ศูนย์เองยังประกอบไม่ได้เรื่อง อย่างชุดแต่งมาสด้ารุ่นท๊อป
ที่ผมสั่งเอามาใส่ในมาสด้าv2 รุ่นเกียร์ธรรมดาของผม เจอปัญหาอยู่หลายจุด เซ็งมากๆ

ถ้าเป็นผมๆ จะขอโคม projector โรงงานดีกว่า อย่างน้อยสบายใจกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2010, 20:31:09 โดย ned »

ออฟไลน์ mkuski

ประหยัดจริง แต่ถ้าทำมาไม่ถูกใจ บางทีทำโคมเราเป็นรอยแล้วมาเห็นทีหลัง
บางที ติดตั้งมาไม่เนียนแล้วมารู้ทีหลัง บางทีสงสารช่าง แก้งานเป็นสิบเที่ยว
แล้วยังไม่หายซักที ประสพการณ์ต่างๆ จากที่ผมเคยเจอมากับงานแต่งรถ
อะไรที่ไม่มาตรฐาน มันทำให้เรารำคาญและวุ่นวายใจมากมาย

บางครั้งแม้แต่ช่างที่ศูนย์เองยังประกอบไม่ได้เรื่อง อย่างชุดแต่งมาสด้ารุ่นท๊อป
ที่ผมสั่งเอามาใส่ในมาสด้าv2 รุ่นเกียร์ธรรมดาของผม เจอปัญหาอยู่หลายจุด เซ็งมากๆ

ถ้าเป็นผมๆ จะขอโคม projector โรงงานดีกว่า อย่างน้อยสบายใจกว่า

เห็นด้วยครับผมกลัวว่าอาจะประหยัดจริง แต่เรื่องมันจะไม่จบ
แต่ติดอยากเดียวว่ามันแพงจังเลย

สงสัยของเก่าคงต้องเอาไปนอนกอดเล่นอย่างเดียวแล้วล่ะมั่ง  เอ่ออ  :'(