ผู้เขียน หัวข้อ: ผมรู้สึกว่าNissan MARCH JUKE เป็นเพชรฆาตรถแบรนด์ไม่ตลาดเลยนะ  (อ่าน 5077 ครั้ง)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ตั้งแต่ March  ออกมาเนี่ย PROTON Savvy ยังขายได้อยู่ไหมครับ ? ไม่ค่อยเห็นป้ายแดงเลย ที่แน่ ๆ Naza ไปแล้วหนึ่ง Kia Punto อาจจะในไม่ช้า

และในอนาคตก็ไม่รู้ว่า JUKE เข้ามา จะทำให้ เจ้า Kia Soul นั้นปิดตลาดไปด้วยรึเปล่า หรือมันยังมีคนนิยม Kia อยู่

นี่ถ้า Honda ทำ ECO มาขาย Savvy อาจจะหมดไปเลยนะครับ

คุณคิดเหมือนผมไหม ?

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2010, 20:02:32 โดย jaesz »

alzeto

• บุคคลทั่วไป
หนูว่า แซพวี่ จะตายด้วยตัวของมันเองค่ะ ลางมันบอก
เพราะอะไรหรือคะ  เสียงลือเสียงเล่าอ้างในเรื่องเครื่องยนต์ที่ หอบจาก เรลโนต์  แต่อะไหล่ศูนย์จัดราคาแพงกว่า มาเลย์ แถมระบบการขับขี่ ที่ยังไง น่าจะกอดคอ กับ QQได้เลย

ส่วน ปิ๊คานโต นี่อาจจะขายได้อยู่มั้งคะ เพราะดูโดยรวมหนูว่า ดีกว่าสองรุ่นที่หนูยกมาก่อนหน้านั้น โครงสร้าง เทคนิค หนูว่าเป็นผู้เป็นคนกว่าอีก

ส่วนอ จุ๊ก ที่จะมารถล่ม โซล นี่ หนูว่า  ตัวโซล หนูก็ยังไม่ค่อยเห็นเท่าไรนะ   แต่จุ๊กจะขายได้เพราะแบรนด์ แน่นอน 

ส่วน ฮอนด้าจะ เอา Eco มาขาย  นี่หนูมองเป้นการลงแข่งในระดับเมเจอร์ แบรนด์มากกว่าค่ะ 

รถ ยี่ห้อที่ยกมาก่อนหน้านั้น บอกตรงๆนะคะ ยังหาตำแหน่งการขายยังไม่ชัดเจน

ถ้าเหมือนมือถือ ก็จะเป็นพวก มือถือจีนแดงยี่ห้อแปลกๆ ที่โดน มือถือแบรนค์ อัดออฟฟชั่นกับราคาลงสู้

ส่วน รถเกีย ที่ยนตรกิจเอามขาย ก็จะกลาย เป็นโมโต ที่ เจ มาร์ต มารับขายค่ะ ใครเป็นสาวกโมโต คงรู้ดีค่ะ
* Shiina Ringo น้ำตาร่วงกับราคาโมโต E6e กริ๊ดดดดดดดดดดดดด

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ the_bunz

• Jr. Member
  • **
ส่วนตัวผมชอบรถ nissan มาก เสียดายที่หลายๆรุ่นไม่ได้ผลิตขายในบ้านเรา ในราคาเท่าญี่ปุ่น
รถดีไซน์สวยๆแปลกๆ ล้ำๆ เขาเยอะมาก ไม่ว่าจะ เรทโทร อย่าง Figaro
กล่องเดินได้ อย่าง Cube รวมทั้ง อวกาศอย่าง Juke และอีกหลายๆรุ่น
Nissan เป็นรถที่ขับดี จริงๆ อยากให้กล้าทำตลาดมากกว่านี้นิดนึง ไม่รู้กลัวขายดีหรือไง อิอิ

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
ถ้าพูดถึงตลาดรถระดับล่าง ตอนนี้ถือว่าประเทศไทยเรามีการแข่งขันที่สูงมาก
ส่วนแบ่งตลาดแต่ล่ะค่ายก็แบ่งกันไป

ปีหน้าจับตาดูฮอนด้า ถ้าฮอนด้ายังส่งรถให้ลูกค้าช้าแบบทุกวันที่เป็นอยู่นี้
และการประกอบที่ยังไม่ค่อยจะดีเท่าเหมือนเมื่อก่อน ไม่ได้ว่าไม่ดีนะครับเดี๋ยวสาวกฮอนด้าจะว่าเอา แต่ว่าจากความรู้สึกเหมือนมารตฐานจะตกลงไปนิดนึง
ผมฮอนด้าก็คงขายได้ตามกำลังที่เขาจะผลิตได้แหล่ะครับ
ผลิตได้มากก็ขายได้มาก ผลิตได้น้อยก็ขายได้น้อย

ส่วนแบรนด์เหล่านั้น ถ้าราคาต่อคุณภาพ สมเหตุสมผล และบริการหลังการขายปรับปรุงให้ดีเลิศ
โดยส่วนตัวนั้นผมว่าอยู่ได้เรื่อยๆ นะครับ เพราะมันก็ไม่ได้เลวร้ายอะไร

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ส่วนตัวผมชอบรถ nissan มาก เสียดายที่หลายๆรุ่นไม่ได้ผลิตขายในบ้านเรา ในราคาเท่าญี่ปุ่น
รถดีไซน์สวยๆแปลกๆ ล้ำๆ เขาเยอะมาก ไม่ว่าจะ เรทโทร อย่าง Figaro
กล่องเดินได้ อย่าง Cube รวมทั้ง อวกาศอย่าง Juke และอีกหลายๆรุ่น
Nissan เป็นรถที่ขับดี จริงๆ อยากให้กล้าทำตลาดมากกว่านี้นิดนึง ไม่รู้กลัวขายดีหรือไง อิอิ

Juke ประกอบจากอินโด แล้วนำเข้ามาขายในไทยครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
Proton Savvy นี่ก็อย่างที่พี่ริงโกะว่าหนะคับ มันจะดับเพราะราคาอะไหล่ของมันเอง
ส่วน Picanto นี่อาจจะเสียยอดไปบ้าง เนื่องจาก March ค่อนข้างเป็นยี่ห้อตลาดมากกว่า 0 ก็กระจากมากกว่า
ส่วน Juke นี่ขายได้แน่นอนคับ เหตุผลเหมือนกับ Picanto กับ March นี่แหละ
แต่คิดๆ ดูแล้ว ถ้าได้ที่ได้สัมผัสตัวรถทั้ง 2 มา ผมว่าอาจจะมีลังเล
เรื่องภายนอก มิติและดีไซน์ Juke อาจจะได้เปรียบ
แต่ภายใน Soul ชนะใสๆ คับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Sman

• Sr. Member
Juke ได้เปรียบเรื่องดีไซน์ กับยี่ห้อเท่านั้นเอง

แต่ภายใน ผมว่า เกีย กินดิบ กว้างกว่า เห็นๆ

Juke ไปลองนั่ง ลองขับระยะสั้นๆ มาแล้ว ขอบอก คนนั่งหลังแคบมากกกกก

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
หนูว่า แซพวี่ จะตายด้วยตัวของมันเองค่ะ ลางมันบอก
เพราะอะไรหรือคะ  เสียงลือเสียงเล่าอ้างในเรื่องเครื่องยนต์ที่ หอบจาก เรลโนต์  แต่อะไหล่ศูนย์จัดราคาแพงกว่า มาเลย์ แถมระบบการขับขี่ ที่ยังไง น่าจะกอดคอ กับ QQได้เลย

ส่วน ปิ๊คานโต นี่อาจจะขายได้อยู่มั้งคะ เพราะดูโดยรวมหนูว่า ดีกว่าสองรุ่นที่หนูยกมาก่อนหน้านั้น โครงสร้าง เทคนิค หนูว่าเป็นผู้เป็นคนกว่าอีก

ส่วนอ จุ๊ก ที่จะมารถล่ม โซล นี่ หนูว่า  ตัวโซล หนูก็ยังไม่ค่อยเห็นเท่าไรนะ   แต่จุ๊กจะขายได้เพราะแบรนด์ แน่นอน 

ส่วน ฮอนด้าจะ เอา Eco มาขาย  นี่หนูมองเป้นการลงแข่งในระดับเมเจอร์ แบรนด์มากกว่าค่ะ 

รถ ยี่ห้อที่ยกมาก่อนหน้านั้น บอกตรงๆนะคะ ยังหาตำแหน่งการขายยังไม่ชัดเจน

ถ้าเหมือนมือถือ ก็จะเป็นพวก มือถือจีนแดงยี่ห้อแปลกๆ ที่โดน มือถือแบรนค์ อัดออฟฟชั่นกับราคาลงสู้

ส่วน รถเกีย ที่ยนตรกิจเอามขาย ก็จะกลาย เป็นโมโต ที่ เจ มาร์ต มารับขายค่ะ ใครเป็นสาวกโมโต คงรู้ดีค่ะ
* Shiina Ringo น้ำตาร่วงกับราคาโมโต E6e กริ๊ดดดดดดดดดดดดด

ริงโกะค่ะ

พี่ริงโกะพูดถูกเป๊ะเลย
:)