ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้!! น้ำมันปรับราคาลง ดีเซล30สต. เบนซิน40สต. เว้นE85 20สต. ครับ  (อ่าน 2938 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Barracuda

ขาดอีก 10 สต.

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

• Sr. Member
เช้านี้เต็มถัง 1700 กับดีเซล...ขึ้น ๆ ลง ๆ เหมือนติดตามหุ้นเลยนะครับ จะเติมที นี่ ต้องคอย เช็ค อยากรู้ว่าประเทศอื่น เป็นแบบนี้ไหม

จะถูกจะแพง ถึงอย่างไรกต้องเติม 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2019, 19:15:01 โดย O-ver-Late-Driver »

ออฟไลน์ I_AM_IM

• Full Member
ดีเซลนี่ปะหยัดกว่าเก๋งจริงไหมครับหรือว่าถังใหญ่นานๆเติมที่เข็มลงช้าเลยดูประหยัด

ออฟไลน์ Koong

ตามสูตร ขึ้น 50 ลง 30
ค่อยๆเก็บส่วนต่างไปที
ละ 10 -20 สต รวมๆ หลาย ปีที่ผ่านมาน่าจะ2-3 บาทแล้วมั้ง

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

เมื่อสักครู่ดูรายการ ฟังหูไว้หู ช่อง MCOT อ.วีระ แนะให้รัฐบาลลดราคาน้ำมันเพื่อช่วยกระตุ้นเศรษฐกิจ โดยลดในส่วนภาษีสรรพสามิตรลงครึ่งนึง ผมเห็นด้วยนะ เพราะเห็นแล้วน่าตกใจที่รัฐเก็บภาษี(สรรพสามิตรอย่าเดียว)เกือบ 6 บาท/ลิตร ราคาน้ำมันบ้านเรามันถึงได้แพงขนาดนี้

ออฟไลน์ TCP

ละ 10 -20 สต รวมๆ หลาย ปีที่ผ่านมาน่าจะ2-3 บาทแล้วมั้ง

http://www.pttplc.com/TH/Media-Center/Oil-Price/pages/Bangkok-Oil-Price.aspx

เอาไปดูเลยครับ

ออฟไลน์ I-PULSE

มันไม่ได้เป็นแบบนั้นหรอกครับ เขามีราคากลางที่สิงกโปร เขาชอบลดน้อยเพิ่มมาก แต่บวกลบมันก็อิงราคากลางครับ
แต่สูตรการคิดก็เอาเปรียบเราแน่นอน แต่ไม่ใช่ลดน้อย เพิ่มมาก แล้วสุทธิได้ส่วนต่างสองสามบาทแบบที่คุณว่ามา

ออฟไลน์ mozart

ลงแล้วอีกสองสามวันน่าจะขึ้นอีกรอบครับ

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ bennieT8

ขอบคุณครับ  อั้นไว้ก่อน

ออฟไลน์ bravo

ถ้าเป็นอย่างที่คุณว่า ตอนนี้ราคาดีเซลต้องทะลุ 30 บาทไปไกลแล้วครับ