ผู้เขียน หัวข้อ: // All NEW MG HS เตรียมเปิดตัวในไทย 25 กันยายน นี้ มาแทน GS คู่แข่ง CR-V //  (อ่าน 10086 ครั้ง)

ออฟไลน์ KxoZ

• Jr. Member
  • **
สวยครับ... สามรูปสุดท้าย

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
ชอบก็ซื้อ ไม่ลงตัวก็มองตัวเลือกอื่นครับ

เมื่อไม่มีคนซื้อเดี๋ยวเขาก็ปรับตัว ปรับคุณภาพ เพิ่ม Option ปรับปรุงบริการเองครับ

ถามผมว่าสวยไหม ก็ต้องบอกว่าสวยงามครับ
แต่ถ้าจะซื้อคงต้องรอตอน MinorChange เป็นไฟ CLA (ไนกี้คว่ำ) ในอีก 3-4 ปีข้างหน้าเลยครับ
รอดูให้แน่ใจ แก้ไขปัญหา แถมอาจได้ Option ที่โดนใจ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ ibomb.bomber

• Jr. Member
  • **
ตัเริ่ม 9.9 ล้าน
ตัวท๊อป 1.39 ล้าน

เกิด....!!

ตัวเริ่มราคาผิดไปป่าวครับท่าน 555 แต่ทรงสวยกลิ่นอาย X1 มาเต็มๆ
2018 - Honda CRV G5 1.6 EL
2019 - Mazda 3 2.0 SP Fastback
2020 - Volvo XC40 T5 Inscription Black Stone

ออฟไลน์ b39pow

• Newbie
  • *
ข่าวว่าจะประกอบในไทยนะครับ ดังนั้นไม่น่ารออะไหล่นานครับ

ออฟไลน์ rtong

ดูจากรูปคันเล็กกว่า CR-V เล็กกว่า CX-5 ด้วยซ้ำ  บวกกับการตั้งราคาไม่น่าจะเป็นคู่แข่งโดยตรง   ราคาแบบนี้แข่งกับ CH-R, HR-V ,CX-3 คนซื้อคงมองแบบนั้น

เล็กกว่ายังไง ????????????????

MG HS

ยาว x กว้าง x สูง : 4,574 x 1,876 x 1,664 มิลลิเมตร
ระยะฐานล้อ wheelbase : 2,720 มิลลิเมตร
ที่เก็บสัมภาระด้านท้าย : 463 – 1,287 ลิตร (เมื่อพับเบาะ)

CR-V

ยาว x กว้าง x สูง : 4,571 x 1,855 x 1,667 มิลลิเมตร
ระยะฐานล้อ : 2,662 มิลลิเมตร

Forester

ยาว x กว้าง x สูง : 4,625 x 1,815 x 1,730 มิลลิเมตร
ระยะฐานล้อ wheelbase : 2,670 มิลลิเมตร

CX-5

ยาว x กว้าง x สูง : 4,550 x 1,840 x 1,680 มิลลิเมตร
ระยะฐานล้อ Wheelbase : 2,700 มิลลิเมตร

X-Trail

ยาว x กว้าง x สูง : 4,690 x 1,830 x 1,740 มิลลิเมตร
ระยะฐานล้อ wheelbase : 2,705 มิลลิเมตร
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
ขออภัยที่ไม่ได้หาข้อมูลก่อนแสดงความเห็น  ขออนุญาติลบครัย

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ถ้าท่านเปิดราคาประมาณ GS 1.5    8.9-9.9 แสน
สาวกมีเฮ  ดีไม่ดี แย่งตลาด mg zs เองอีก  ;D
รถอย่างสวยเลยครับ

ออฟไลน์ porasit33

นิสสันควรเอาเป็นแบบอย่างนะครับ
รถสวย รถดี มีก็รีบเอามาขาย
แบรนด์ตัวเองก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไร

เสียดายมีของดีไม่เอามาขาย(สักที)

ตอนนี้เชื่อว่าคนเปิดใจซื้อรถ โดยให้น้ำหนักที่ตัวรถ พอๆกับบริการหลังการขาย
ไม่เหมือนแต่ก่อนที่ เน้นบริการหลังการขายมาก่อน

ออฟไลน์ BOBBY_7

• Full Member
สวยครับ ดูดี 
อื่นๆ ยังไม่แน่ใจ

ออฟไลน์ kriz

• Sr. Member
GM Thailand มัวแต่ทำอะไรอยู่ Captiva โชว์มาตั้งนานยังไม่ได้ฤกษ์จะขายซักที นี่ HS คู่แข่งตรงๆ เค้าเตรียมเปิดตัวแล้ว

รอดูยอดขายเลยครับ ว่า MG กับ Chevrolet ลูกค้าไทยเทใจให้ใครมากกว่ากัน (ถ้าสมมติฐานที่ว่า Captiva กับ HS จำหน่ายราคาใกล้เคียงกันเป็นจริง)  8)

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
สวยดีครับ เชื่อว่าทำราคาถูกกว่าคนอื่นตามแบบ ZS เพื่อตีตลาด

เกิด....!!

ถ้าราคานั้น ดับอนาถที่ตัวเริ่มครับ รวยจัดๆก็คงไม่ซื้อ ไปซื้อตัวท็อปได้ตั้ง 7 คัน ;D

ออนไลน์ DiKiBoyZ

ตัวเริ่ม 9.9 แสน

เกิด....!!

ถึงกับขยี้ตา 9.9 ล้าน คงเขียนผิด

ไม่ผิดหรอกครับ ผมเดาๆ ไว้แบบนี้

คิดว่าจะมาแนว ZS คือ เอาราคา ออฟชั่น เข้าว่า เพื่อแจ้งเกิด

ถ้าผมจะซื้อ HS เทียบกับเจ้าตลาด และ ตัวเลือกอื่นๆ ในตลาด

- ขายราคาเท่า CR-V เจ้าตลาด ถ้าผมจะซื้อ CR-V กับ HS ผมซื้อ CR-V แบบไม่มอง HS เลยครับ

- ขายราคาเท่ CX-5 มาเพื่อแบ่งเค้ก ผมก็ยังไป CX-5 เบนซิน

- ถ้ามาแย่งที่ยืน X-Trail กับ Captiva ถ้าราคาเท่ากัน อาจจะ 50 : 50 มีตัวเลือกให้ช่างใจ

บางอย่างมันดูล่อตาล่อใจ แพรวพราว แสงสีเยอะ แต่อนาคตก็ยังไม่รู้ว่าจะยังไงเลย ตอนนี้ MG ปัญหาก็เริ่มโผล่มาเรื่อยๆ แล้ว

แล้ว CR-V จะ MC แล้ว ถ้าได้ Honda Sensing มา นี่แทบไม่มีเหตุผลไดๆ เลยที่ผมจะเลือก HS ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2019, 17:35:33 โดย DiKiBoyZ »

ออนไลน์ DiKiBoyZ

เกิด....!!
9.9 ล้านนี่คู่แข่งกับ Cayene เลยนะเนี่ย..

แซวๆครับ  ;D ;D

ลั่นเลย เพิ่งเห็น  ::) ::)

แก้ไขแล้วครับ

ออฟไลน์ SM.

ดูน่าใช้