ผู้เขียน หัวข้อ: 💖All new mazda3 2019 เริ่มมาลงโชวรูมที่ระยองแล้วครับ มาแย้วๆ  (อ่าน 14744 ครั้ง)

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member
 :) เช้าวันอาทิตย์นี้ กำลังยูเทรินเข้าหมู่บ้าน
จังหวะเจอพอดีครับ เริ่มมาแล้วครับ
ไม่รู้เขาจะเริ่มให้ดูเมื่อไรครับ
ตัว sedan ดูเข้าท่าดีเหมือนกันครับ

:) เสาร์ที่แล้ว all new almera 2019
ตัว TC ลูกชายเป็นคนถ่ายรูปให้
อาทิตย์นี้ all new mazda3 2019
เมียถ่ายรูปให้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2019, 10:52:02 โดย Red Bicycle »

:) ตัว sedan สีขาวเข้าท่าดีครับ

;) ท้าย sedan ดูลงตัวอยู่

:) ท้าย Hatchback คันสีดำครับ

:) หน้า Hatchback คันสีดำครับ

:) อยากดูแล้วครับ

ออฟไลน์ ABUSEz

ท้าย HB สีดำนี่ดุเอาเรื่องเลยครับ ชอบๆ

ออฟไลน์ TeslaX

• Hero Member
มาเพื่อฆ่า altis รอดูราคาถ้าถูกกว่า altis ไม่ติดที่ 1 แน่นอน

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
all new 3 ใหม่ แลดุดีนะ ชอบตัว sedan

ปล. วันก่อนเห็นอัลติสใหม่ขับบนถนน ไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ :P

ออฟไลน์ pjs6306

จะได้ใครเป็นพรีเซนเตอร์นะ

ออฟไลน์ Mp4_007

มาเพื่อฆ่า altis รอดูราคาถ้าถูกกว่า altis ไม่ติดที่ 1 แน่นอน
มาเพื่อโดน altis ฆ่ามากกว่า  ช่วงล่างดีไม่ใช่จุดขายอีกต่อไปแล้ว เพราะ altis ก็ดีเหมือนกันแถมกว้างกว่า  ออฟชั่นก็แทบไม่ต่างกัน (ตัวท็อปกับท็อป ) ศูนย์ดีกว่าอะไหล่เยอะกว่าแน่ๆ 

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
สีดำดูแว๊นดีนะครับ น่าจะเรียกแขกได้ดีเลย
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ TeslaX

มาเพื่อโดน altis ฆ่ามากกว่า  ช่วงล่างดีไม่ใช่จุดขายอีกต่อไปแล้ว เพราะ altis ก็ดีเหมือนกันแถมกว้างกว่า  ออฟชั่นก็แทบไม่ต่างกัน (ตัวท็อปกับท็อป ) ศูนย์ดีกว่าอะไหล่เยอะกว่าแน่ๆ

ถ้านึกภาพไม่ออก มาสด้า 2 คือคำตอบ ฆ่า vios ดับสนิท

ออฟไลน์ Newhang

ถ้านึกภาพไม่ออก มาสด้า 2 คือคำตอบ ฆ่า vios ดับสนิท
ไม่แบบนั้นแน่นอน มาสด้า2 ถ้าดูดีๆจะรู้ว่าทำไมมันน่าสนใจกว่า yarisและativ มากรวมทั้งราคา แต่ yarisและativก็ขายดีกว่าอยู่ดี

ส่วนคู่นี้มันไม่ต่างขนาดนั้นแล้วสิ
ถ้ามาสด้า3 มันดีจนต่างมาก มันควรขายดีตั้งแต่โฉมที่แล้วแล้วสิ แต่ก็ไม่

ออฟไลน์ Arm

ได้ข่าวว่าตัวนี้ราคาเปิดแพงกว่า Altis มี 3 เกรด ตัวท็อปจบแพงกว่า Altis แถมช่วงล่างหลังดันกลับไปเป็นคานแข็งซะงั้น คงเอามาเป็นจุดขายไม่ได้ละ

ส่วนจะเอามาโชว์ว่าภายในพรีเมี่ยม ลองขับไปซัก 10 ปี เอาง่ายๆ
mazda 3 BK ที่บ้านเทียบกับหน้าหมู คัน mazda หนังเปิด ลอก ร่อน หนังหุ้มข้างประตูลอก กาวไม่จับทั้ง 4 บาน ในขณะที่หน้าหมู ไม่เป็นอะไรเลยทั้งๆที่วัสดุไม่หนีกัน

ผมว่าตัวนี้ไม่รุ่งแน่ๆ ตัวเก่า BM มันทำมาจบที่สุด
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ Arnan_td

• Full Member
จากคนเคยใช้ ไม่หลงเข้าไปอีกแล้วล่ะครับ ความสวยมันแค่บังตาจริงๆ

ออฟไลน์ lexus

สวยจริงๆ
แต่.. คุณภาพหลังการขาย เทียบไม่ได้เลยกับรถตลาด

ฆ่าaltisเหรอ .. ไม่ให้มันฆ่าตัวตายดับกลางทางก่อนดีกว่า

ออฟไลน์ rtong

ปกติ mazda ราคาไม่ถูกนะ  แต่ option เยอะกว่า
รุ่นนี้ดูจากเสปกที่เผยมาก่อนหน้า  เดาว่าราคาน่าจะไม่ถูกกว่า altis

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
เหมือนฝันอ่ะครับ โค่นให้ได้ สัก 1 ปีแล้วมาคุยนะครับ เปิดราคามา ก็เริ่มไม่ไหวละครับ 9.3แสน อันนั้นได้ไฮบริดแล้วนะครับ 9.5 แสนได้ซีวิค 1.8ตัวท้อป กว้างกว่า ด้วย เอาแค่ศูนย์กะการตลาดมัดใจคนไทยให้ได้ก่อนครับ ถึงเวลานั้น ผมจะยอมเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2019, 16:50:16 โดย Series7 »
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Pegasus7700

ควรจะminor change มากกว่านะ
เพราะมองแทบจะไม่ต่าง

ที่หนึ่งก้อน่าจะAltis,Civic ต่อไป

หากจะโค่นได้ ควรมีจุดเด่นกว่านี้
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Magl

ฆ่าตัวตายเหอะ สวยนะสวย แต่ถามว่าเหมือนปรับปรุงจากเดิมมากกว่า จุดเด่นคืออะไร ประหยัดก็แพ้ แรงก็ธรรมดา เปลี่ยนคานหลัง แต่แคบเหมือนเดิม

ออฟไลน์ PC CK

รอดูกันไปครับ
หลายๆอย่างมาสด้าไม่ตอบโจทย์ยังไงก้ไม่เกิดครับ
ราคาน่าจะเปิดแรงกว่าอัลติสพอตัวเลย
รอดูยอดกันต่อไป แต่ถึงไม่เยอะเค้าก็คงไม่แคร์อยู่ละ555

ออฟไลน์ sixsax

• Full Member
เริ่มเข้าประจำโชว์รูมแล้วเหรอครับ แหล่ม เดี๋ยวแวะไปดูบ้าง

ปล. ในเฟซบุ๊ค..ถกเถียงกันราวกับเป็นเจ้าของแบรนด์ซะเอง
แต่ค่ายรถยนต์เค้าจับมือกันร่วมกันพัฒนาแลกเปลี่ยนเทคโนโลยีมาขายคนไทย

เอาจริงๆ มันก็เด่นกันคนละแบบ  ขายคนละกลุ่มลูกค้ากัน
ค่ายที่ขายดี ก็ออกแบบไม่เอาสวยมาก กลางๆพอ (ไม่ใช่เค้าออกแบบไม่ได้นะ แต่เค้ารู้ว่าตลาดใหญ่ชอบอะไรไม่ต้องเด่นมาก แบบทั่วๆไปน่ะ)
ค่ายที่เน้นรูปโฉม การออกแบบ เค้าก็ไม่สนใจที่นั่งด้านหลัง เพราะเค้ารู้ตลาดของเค้า (ไม่ใช่ว่าเค้าทำรถกว้างๆไม่ได้นะ แต่เค้าไม่ทำ) และไม่สนใจจะขายดิบขายดีเทน้ำเทท่า เค้าก็มีแนวทางของเค้า

แปลกที่หลายคนไม่เข้าใจสักที เถียงกันใส่อารมณ์กันเป็นวรรคเป็นเวร 55

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
เริ่มเข้าประจำโชว์รูมแล้วเหรอครับ แหล่ม เดี๋ยวแวะไปดูบ้าง

ปล. ในเฟซบุ๊ค..ถกเถียงกันราวกับเป็นเจ้าของแบรนด์ซะเอง
แต่ค่ายรถยนต์เค้าจับมือกันร่วมกันพัฒนาแลกเปลี่ยนเทคโนโลยีมาขายคนไทย

เอาจริงๆ มันก็เด่นกันคนละแบบ  ขายคนละกลุ่มลูกค้ากัน
ค่ายที่ขายดี ก็ออกแบบไม่เอาสวยมาก กลางๆพอ (ไม่ใช่เค้าออกแบบไม่ได้นะ แต่เค้ารู้ว่าตลาดใหญ่ชอบอะไรไม่ต้องเด่นมาก แบบทั่วๆไปน่ะ)
ค่ายที่เน้นรูปโฉม การออกแบบ เค้าก็ไม่สนใจที่นั่งด้านหลัง เพราะเค้ารู้ตลาดของเค้า (ไม่ใช่ว่าเค้าทำรถกว้างๆไม่ได้นะ แต่เค้าไม่ทำ) และไม่สนใจจะขายดิบขายดีเทน้ำเทท่า เค้าก็มีแนวทางของเค้า

แปลกที่หลายคนไม่เข้าใจสักที เถียงกันใส่อารมณ์กันเป็นวรรคเป็นเวร 55
ถูกครับ มันมีแนวทางของมัน ต่างคนต่างชอบครับ แต่แค่หมั่นไส้ที่อวยเกินเหตุ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ bingoman

อย่าฆ่าตัวตายเป็นอันพอครับ

Mazda 3 โฉมก่อน ที่ว้าวๆ กันสุดๆ ยิ่งกว่าโฉมที่เพิ่งเปิดตัว   แถมตอนนั้นเป็นการบุกเบิก Skyactiv  พอขายได้จริง เหมือนจะเปรี้ยวปร้างอยู่แป็ปเดียว  หลังจากนั้น ก็เงียบๆ ไม่ได้จะไปโค่น Altis ได้แต่อย่างใด

3 โฉมใหม่นี้ ช่วงล่างก็ลดต้นทุนไป แถมความสวยก็ลดลง  ถ้าคิดว่าจะโค่น Altis ได้  ก็ยังคิดใหม่ทันครับ

ออฟไลน์ flat6

ตามรีวิวมาตลอดจนถึงทุกวันนี้ ยังไม่มีใครว่าๆขับด้อยกว่า corolla นะครับ

แต่สำหรับตัวผมที่เคยใช้ตัวที่แล้ว รวมถึงลองขับ corolla ปัจจุบันแล้ว mazda 3 รุ่นที่แล้วขับแบบ sport ดีกว่า

แต่โดยรวม corolla เป็นรถที่ดีกว่าครับ (รุ่นที่แล้วไม่รู้นะครับ ไม่เคยขับ) Mazda 3 รุ่นนี้จะลองให้โอกาส จะลองขับดูอีกที แต่คงไปจบที่ altis ครับ

Mazda นี่คนหมั่นไส้ทั่วโลกเลยแฮะ ทั้งไทย ทั้งฝรั่ง 555 มันเหมือนแฟนที่ฟินกันช่วงแรกๆ แต่ถ้าอยู่กับมันทุกวัน ผมยัง happy กับ toyota มากกว่าครับ
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

ออฟไลน์ bobsan

ดูทรงแล้ว
มันน่าจะขายได้เท่าๆเดิมนั่นแหละครับ

เครื่องเดิม เกียร์เดิม เปลี่ยนแค่เปลือก
ด้านข้างเหมือน โฉมแรกเลย
ภายในดูดีขึ้นหน่อยเท่านั้น

วันก่อนเอารถมาสด้าของที่บ้านไปเซอร์วิสที่ศูนย์แห่งหนึ่ง
แถวๆชานเมือง ราคาค่าแรงแพงยังกะยุโรป

ออฟไลน์ Symphonic

รถอะไรก็ตามที่ชาว HLM คอมเม้นต์ว่าไม่ว้าว ดูธรรมดา เฉย ๆ แล้วล่ะก็

รถรุ่นนั้นมักจะปัง มักจะขายดี...

เพราะฉะนั้น ผมว่า เจ้า MZ 3 ใหม่ จะขายดีแน่นวล ครับ 555+

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
สวยสะดุดตากว่า Altis Civic แน่นอน แต่เรื่องอื่นๆ ดูกันต่อไป

ออฟไลน์ Activehybrid

Civic ที่1 เชื่อซิ ต่อให้นับTaxiด้วยเลย
3  กับ ติสใหม่ สวยก็จริง แต่คันเล็กเหมือนเดิมเสือกขายแพงอีก