ผู้เขียน หัวข้อ: #first impression HS ฉบับ ความรุ้สึก ไมีเอา สเปค มาดูข้อดีข้อเสียกัน  (อ่าน 5762 ครั้ง)

ออฟไลน์ Xyclop

• Sr. Member
   วินาที แรกพบ  เปนตัวล่างสุดนะ ไม่ว้าวอย่างที่คาดหวัง  ใหญ่ แต่ไม่ แกรนด์  ดู ไม่เท่า crv   Cx5  x trail พวกนั้น  เหมือนอยุ่ตรงกลาง hrv กับ crv
     ถายใน ความแน่นกระชับ ใช้ได้  เบาะหนังเทียม ไม่บอกไม่รุ้ว่าเทียม
     แต่เบาะเล็กมากๆๆๆ นั่ง เข่าล้น ไม่สบายเลย เล็กกว่า chr อีกมั้ง  นั่งทางไกล เหนื่อยแน่   ดูไม่หรูอะไร  ทั่วๆไป
       ที่เกบสัมภาระหลังเล็กมาก เพราะดันทำสูงขึ้นมาเกือบครึ่งคันรถ  เล็กกว่า zs อีก
        เสียงเครื่อง แน่น ดี
       ช่วงล่าง เก็บงานไม่เรียบร้อยเลย  พ่นสี หยาบๆ  ผมสามารถ เด็ด เม็ดสี ที่ย้อยออกมาสบายๆ  ใช้ สามเดือน สนิมมาแน่
       น้ำยาเเอร์ ออกเยอะมาก  ห้านาที  น้ำนองเต็มพื้น
     ข้อดี  ดิสเบรค ใหญ่มากกก เท่ารถยุโรป  เอาไปห้าดาว

Verdict   ตัวล่างคุ้มค่าสุด สำกรับ คนมีงบไม่เกินล้าน  แต่ตัวบน ไปเจ้าตลาดดีกว่า

ออฟไลน์ Magl

• Hero Member
ถ้าจะคุ้มค่า ตัวท็อปอ็อปชั่นเยอะสุด เทียบกับยี่ห้ออื่น แต่ถ้าเอาตัวล่างแค่ไซส์ใหญ่ ผมเอา hrv ดีกว่า

รุปครับ

ต่อ

ออฟไลน์ Oatsenal1

• Full Member
เห็นจากกระทู้ที่แล้วว่าจะกำเงินจองไปแล้ว รอรีวิวนะครับ ขอบคุณครับ

สำกรับผม เดวขอรอดูตัวทอป  พร้อมfull test drive ก่อนตัดสินใจอีกที

ออฟไลน์ I_AM_M

• Full Member
เจองานประกอบแบบนี้เป็นผมไม่กล้าเสี่ยงครับคันเป็นล้าน

อีกรุป

ออฟไลน์ Mp4_007

ผมว่าคุณภาพก็ตามราคานั้นละ อัดออฟชั่นมาเยอะก็ต้องหาจุดที่จะลดต้นทุนไม่งั้นคงกดราคาลงแล้วยังมีกำไร คงยาก 
แต่ผมว่าก็เป็นเรื่องธรรมดา อยู่ที่ใครจะชอบแบบไหน

ออฟไลน์ TCP

ก็รถมันเพิ่งออกมาใหม่ๆ .. ความไม่เรียบร้อยในเรื่องงานประกอบ คงมีบ้าง ตามปกติ

รออีกซัก 3-4 เดือน น่าจะดีขึ้น

ออฟไลน์ Symphonic

รถนี้ประกอบในประเทศไม่ใช่เหรอครับ craftsmanship ของคนไทยไม่น่าจะขนาดนี้นะครับ

ออฟไลน์ bingoman

ผมว่าคุ้มที่รุ่นย่อยนะครับ  เพราะยังไงมันก็ถูกกว่าญี่ปุ่นขาประจำหลายแสนทั้งหมด

แต่ไม่กล้าเล่นหรอก  ราคามันต่ำเว่อมากๆ

ออฟไลน์ GOBBS

รถนี้ประกอบในประเทศไม่ใช่เหรอครับ craftsmanship ของคนไทยไม่น่าจะขนาดนี้นะครับ
แต่ถ้าคนคุมปล่อยผ่าน คนชาติไหนก็ทำแย่ได้ครับ
ประเทศไทยด้วยกัน บางยี่ห้อประกอบเนี้ยบ บางยี่ห้อประกอบแค่พอใช้ ก็มีให้เห็นนะครับ
มาสด้า/ฮอนด้านี่ตัวอย่างเลย (แต่ประกอบเนี้ยบแล้วขึ้นยานแม่ กับประกอบพอใช้แต่ไปของมันได้ก็อีกเรื่องเน้อ)
.......
ดูกันไปยาวๆครับ
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ตอน civic fc ออกใหม่ ๆ โลกโซเชียลก็ตำหนิกันเยอะ
ทั้งงานประกอบ วัสดุ ออปชั่น และดีเฟค เสียงแต๊ก ๆ ฯลฯ แต่ก็ขายดีเพราะมัน สวย และคือ honda

mg zs เครื่องอืดบรม ก็เห็นวิ่งเยอะขึ้น ทั้งใน กทม.และ ตจว.ครับ
ต้องใช้เวลาพิสูจน์คุณภาพ และงานบริการต่อไปครับ  8)

ออฟไลน์ chaithawat

ส่วนผมวินาทีแรกที่เปิดเข้าไปอืมกลิ่นเดียวกับbmเลยวุ้ย นี่มันเบาะ vw ชัดๆ ลองลูบๆคลำๆ อืมงานดีจริงๆรถยุโรปที่เคยขับสองสามแบนด์ดังยังเนียนนุ่มมือไม่เท่าทั้ง แผงประตู เบาะ พวงมาลัย คอนโซล ลองปิดประตูดูอืมฟีลไม่ก๊องแก๊งดีนะ เสียงตึบๆหนักแน่นไม่ใช่แป๊กๆแบบเจ้าตลาด ที่ดูลุคชีพก๊องแก๊งและเน้นพลาสติกเยอะ เบาะหลังเลกรูมน้อยไปนิดแต่เอนได้เยอะ นั่งสบายอยู่เหมือนกันนะ เห็นแล้วเหนื่อยแทนเจ้าตลาดและแบนด์รองจริงๆ
ปล.ยังไม่ได้ลองขับนะครับรถเทสยังไม่มา ได้ลองจะมาเล่าสู่กันฟังและถ้าขับดีหรือพอๆกับญีปุ่นขออุดหนุนสักคันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2019, 12:35:32 โดย chaithawat »

ออฟไลน์ tatum0022

ผมว่ามันก็ตามราคาแหละครับ ชื้อ 1 ล้าน มันก็ได้มา 1 ล้าน พอๆ กับเจ้าอื่นแหละครับ เพียงแต่ว่าใครเอาอะไรใส่ อะไรลด เท่านั้นเอง ออฟชั่นที่แตะต้องได้ และแตะต้องไม่ได้ งานวิจัย และอะไรอีกมากมาย สำหรับผม MG ขอเวลาอีก 5-7 ปี ในการพิสูทธิ อาจจะได้เข้ามาในบ้านผมครับ
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962