ผู้เขียน หัวข้อ: -  (อ่าน 20288 ครั้ง)

ออฟไลน์ ACE

• Jr. Member
  • **
ตระกูล M ยังไงก็จอดได้ครับ

แต่จริงๆผมก็สงสัยนะ ว่าถ้า M2 จอดได้ ทำไม C43 ถึงจอดไม่ได้  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2019, 10:55:31 โดย Maverick838 »
2015 Porsche Cayman (Flat-6 2.7 NA)
2006 Mercedes-benz SLK200 (I4 1.8 Supercharge)
2014 Mercedes-benz E250CDI (I4 2.1 Turbo Diesel)
2015 BMW Activehybrid 3 (L6 3.0 Turbo Hybrid)
2013 Audi Q7 (V6 3.0 Turbo Diesel)
2022 Mercedes-benz C43 (V6 3.0 Turbo)

ออฟไลน์ CR MaximaQX

• Sr. Member
  • Excimo G
ก็มันเป็น SUV อ่ะ ราคาไม่ได้แพงเท่าพวก 911 หรอก

Macan Cayenne Boxster Cayman อยากให้เอาออกจาก List พวกซูเปอร์คาร์มาก

ทุกๆวันนี้ใช้ Serenade Platinum อยู่ครับ
เพื่อนหมูแดง INK WARUNTORN - kəmikəze Club คนรักกามิ - 4EVE for aye ชาวฟีฟ - NewJeans Bunnies - PiXXiE - FFK Village

2001 Nissan Cefiro 2.0 ExecutiveV6 (A33)
2004 Toyota Estima Hybrid (AHR30)
2014 Nissan Teana 2.0 XL (L33)
2017 Honda HR-V 1.8 E (RU3)

ออฟไลน์ raygun

• Hero Member
.
.
จริงๆผมว่ากำหนดจากราคาน่าจะแฟร์สุด
พวก Macan นี่ถูกกว่า Benz บางรุ่นอีก ไม่น่าได้จอดตั้งนานแล้ว
ผมว่ากำหนดไปเลยว่าต้อง 10 ล้านอัพ จบ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
มีบัตรสมาชิก carcare เจ๋งสุด ไม่ต้องล้างก็ไปจอดได้ อยู่ใกล้ทางเข้าด้วย

ว่างด้วย จอดได้ตลอดชีพครับ

ออฟไลน์ SM.

หลายคนซื้อ Porsche ก็เพราะได้ที่จอดรถนี่แหละ

ออฟไลน์ samaklen

ห้างไหนแยกชั้นระหว่างรถกระบะ กับรถเก๋ง
รับรอง จะรีบไปเป็นลูกค้าอย่างรวดเร็ว

ออฟไลน์ muzaa

ก็มันเป็น SUV อ่ะ ราคาไม่ได้แพงเท่าพวก 911 หรอก

Macan Cayenne Boxster Cayman อยากให้เอาออกจาก List พวกซูเปอร์คาร์มาก

ทุกๆวันนี้ใช้ Serenade Platinum อยู่ครับ

ถ้าเจอพวก cayenne turbo / turbo s / cayman gt4 นี่ 10 บวกนะครับ cayenne turbo s นี่ 16++ แพงกว่า  911 ธรรมดา แพงสูสีกับพวก astonmatin mcralen รุ่นเล็กเลยนะครับ อย่างนั้นต่อไป cayenne panamera cayman คงต้องกำหนดรุ่นย่อยเหมือน benz bmw ครับ และจะตามมาด้วยจข.รถหลายท่านเปลี่ยน logo จาก cayenne เป็น cayenne turbo เป็นแถวครับ อิ อิ 555

ออฟไลน์ Carrera

Lotus Elise มือสองยังจอดได้ไหมนะ  แต่มันเตี้ยมาก ผมว่าคงน่าจะให้จอดแหละ

ส่วนตัวผมไม่ซีเรียสครับ

วันไหนไปห้างแถวนั้นก็เอา Bigbike ออก  ที่จอด Superbike ก็มีครับ   ;D ;D ;D

ของ Bigbike นี่ตามเหตุผลเลย    คันมันใหญ่  จอดรวมกับรถเล็กไม่ได้  เพราะออกไม่รอด  เข้าไม่ได้  เจอโค้งหักมุมก็คาตรงนั้น  เพราะวงเลี้ยวมันกว้างกว่ารถเล็กมาก   :'( :'(

ออฟไลน์ oryor

สงสัยต่อไปต้องขอดูใบเสร็จ 5555
ว่าซื้อรถมาเท่าไหร่ ไม่เกิน 10 ห้ามจอด

ออฟไลน์ CJ.

ที่สำคัญควรจัดรุ่นรถใหม่ให้ชัดๆไปเลยครับ ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร (ไม่เปรียบเรื่องราคา)

ส่วนตัวผมไม่เรื่องมากกับที่จอด ขอแค่จอดปลอดภัยก็พอ แต่...
ตัวอย่างเช่น DBS เนี่ย จอดช่องปรกติแล้วเปิดประตูลงไม่ได้ ขึ้นทางลาดมากก็ไม่ได้

ถ้าอยากใช้ SUV และอยากแย่งที่ Supercar คงเอา Bentayga หรือ Callinan ครับ แน่ๆหน่อย
คงไม่เอา Cayenne อาศัยบารมียี่ห้อเข้าไปแย่งที่รถที่มีข้อจำกัดและจำเป็นต้องจอดครับ เคอะเขินพิกล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2019, 19:28:30 โดย CartoonJ. »
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ InBkk

คือส่วนตัวเองซื้อรถเพราะต้องการอยากจอดที่จอดพิเศษที่เซ็นทรัล ซึ่งก็เป็นหนึ่งในเหตุผลหลักเลยทีเดียว

ถ้าเรื่องที่จอด Super car มันสำคัญเหนือสิ่งอื่นใดขนาดนั้น (ทั้งในระยะสั้น และระยะยาว) ทางที่ดีคือ เลือกรถที่เป็น Super car เต็มตัว แบบไม่มีข้อกังขาใดๆ ทั้งสิ้น เช่น Porsche 911 (Carrera S ขึ้นไป), Ferrari, Lamborghini, Bentley, Rolls Royce

อีกหนึ่งวิธีที่จะได้ที่จอดพิเศษ นอกเหนือจากช่องจอดบัตรเครดิตที่มักเต็มตลอดเวลา คือ รถ EV ครับ ชอบรถแรงๆ แต่ราคาไม่เว่อมาก ตอนนี้เริ่มมี Tesla Model 3 Performance รถเกรย์ ในราคา 4 ล้านกลางๆ เข้ามาขายแล้ว

ออฟไลน์ CarameLon

ครับเจ้าของห้างเขาอาจจะขับรถอยู่ดีๆแล้วโดนMacanปาดหน้า+เบรคอัดก็เป็นได้
ทำให้แค้นแล้วมาแบนรถค่ายนี้ "ไปจอดรวมกับรถทั่วไปแล้วกัน ทำกรูไว้เยอะ"  ประมาณนั้น 555+
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ kitto26

• Full Member

แต่จริงๆผมก็สงสัยนะ ว่าถ้า M2 จอดได้ ทำไม C43 ถึงจอดไม่ได้  ;D

ราคารถก็ผิดกันแล้วครับ

ออฟไลน์ InBkk

เพราะ C43 ไม่ได้พัฒนามาจาก Motorsport Division เหมือน AMG แท้ๆ ครับ เช่นเดียวกับ E53 CLS53 พวกนี้จะเรียกว่าเป็น Mercedes-AMG แค่ครึ่งคันก็ได้

รถระดับนี้ ฝั่ง BMW ก็จะมี m340i หรือ m440i ซึ่งไม่ได้ขายในไทยครับ

คนที่เป็นฝ่ายเลือกว่า รถอะไรจอดได้/ไม่ได้ คงเป็นคนที่รู้เรื่องรถยนต์ และมีความเข้าใจบริบทรถยนต์ของประเทศไทยเป็นอย่างดี ระดับนี้เขาคิดมาดีแล้วแหละครับ

ออฟไลน์ O_o"

รถกลุ่ม Hi End ทุกวันนี้มีเยอะมากมายหลายรุ่น สวนทางกับที่จอดรถที่มีจำกัด

การจะตัดออกในบางรุ่น คัดเหลือไว้แค่ตัวท๊อปหรือรุ่นอื่น ๆ ไว้ก็ไม่แปลกหรอกครับ

ถ้าขับ Macan มาอาจไม่ได้จอดคงต้อง Cayenne Turbo

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ lonely

ครับเจ้าของห้างเขาอาจจะขับรถอยู่ดีๆแล้วโดนMacanปาดหน้า+เบรคอัดก็เป็นได้
ทำให้แค้นแล้วมาแบนรถค่ายนี้ "ไปจอดรวมกับรถทั่วไปแล้วกัน ทำกรูไว้เยอะ"  ประมาณนั้น 555+

555 = น่าคิด
My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??

ออฟไลน์ 2k

คือผมอาจจะตอบแรงไปนิดนึง แต่อยากจะบอกว่าที่ผมเจอ คือวันนั้นช่อง วิสด้อม มีจอดราคาไม่แพงจอดอยู่หลายคัน ซึ่งลานก็มีแค่ไม่ถึงสิบช่อง แต่ผมก็ลืมดูว่าหน้ารถมีสติกเกอร์หรือปล่าว แล้วคนที่ผมบอกว่าเบ่งนั้นเขาเปิดกระจกว่ายามว่า "ปล่อยรถราคาถูกๆแบบนี้ไปจอดได้ยังไง รถกรูแพงทำไมไม่มีที่ให้จอด" "บัตรกรูก็มี"  แล้วชี้ๆมาทางหน้ารถของเขา แล้วก็ยกบัตรวิสด้อมให้ยามดู

กลับมาเรื่องตามกระทู้ ผมไปเซ็นทรัล ชานเมือง กทม เวสเกต บางนา คาเยนเต็มไปหมด แทบจะทั้งลาน สุดท้าย 911 GT อะไรซักอย่างที่มีหางหลัง สีส้มๆ มาไม่ได้จอด เลยพอจะเข้าใจห้างที่ต้องเปลี่ยนกฎเพื่อรองรับลูกค้า ซึ่งมันอาจจะไม่พอใจทุกคน

เป็นมารยาทนี่ทรามมากๆครับคนๆนั้น  >:( ถ้าอยากจะอวดว่ารวยให้คนเคารพนพนอบจริงๆให้ทิปพนักงานไปสิ500หรือ1000 ถ้ารวยจริงเงินแค่นี้แลกกับที่จอดรถช่องพิเศษไม่ควรต้องมีปัญหา แต่ถ้าไม่อยากจ่ายหรือให้ไม่ไหวก็ต้องเคารพสิทธิว่าตัวเองไม่ได้พิเศษไปกว่าใครเค้า มาช้าก็อดไปแค่นั้นเอง  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ ACE

• Jr. Member
  • **

เพราะ C43 ไม่ได้พัฒนามาจาก Motorsport Division เหมือน AMG แท้ๆ ครับ เช่นเดียวกับ E53 CLS53 พวกนี้จะเรียกว่าเป็น Mercedes-AMG แค่ครึ่งคันก็ได้

รถระดับนี้ ฝั่ง BMW ก็จะมี m340i หรือ m440i ซึ่งไม่ได้ขายในไทยครับ

คนที่เป็นฝ่ายเลือกว่า รถอะไรจอดได้/ไม่ได้ คงเป็นคนที่รู้เรื่องรถยนต์ และมีความเข้าใจบริบทรถยนต์ของประเทศไทยเป็นอย่างดี ระดับนี้เขาคิดมาดีแล้วแหละครับ

ด้วยเหตุผลนี้ ผมก็พอจะเข้าใจครับ 555555

ราคารถก็ผิดกันแล้วครับ

แต่ถ้าด้วยเหตุผลนี้ผมว่ามันก็จะแปลกๆอยู่นะ ถ้าไม่ใช่ประเทศไทย MSRP มันก็ไม่ได้วิ่งห่างกันสักเท่าไหร่นะครับ
2015 Porsche Cayman (Flat-6 2.7 NA)
2006 Mercedes-benz SLK200 (I4 1.8 Supercharge)
2014 Mercedes-benz E250CDI (I4 2.1 Turbo Diesel)
2015 BMW Activehybrid 3 (L6 3.0 Turbo Hybrid)
2013 Audi Q7 (V6 3.0 Turbo Diesel)
2022 Mercedes-benz C43 (V6 3.0 Turbo)

ออฟไลน์ muzaa

คือผมอาจจะตอบแรงไปนิดนึง แต่อยากจะบอกว่าที่ผมเจอ คือวันนั้นช่อง วิสด้อม มีจอดราคาไม่แพงจอดอยู่หลายคัน ซึ่งลานก็มีแค่ไม่ถึงสิบช่อง แต่ผมก็ลืมดูว่าหน้ารถมีสติกเกอร์หรือปล่าว แล้วคนที่ผมบอกว่าเบ่งนั้นเขาเปิดกระจกว่ายามว่า "ปล่อยรถราคาถูกๆแบบนี้ไปจอดได้ยังไง รถกรูแพงทำไมไม่มีที่ให้จอด" "บัตรกรูก็มี"  แล้วชี้ๆมาทางหน้ารถของเขา แล้วก็ยกบัตรวิสด้อมให้ยามดู

กลับมาเรื่องตามกระทู้ ผมไปเซ็นทรัล ชานเมือง กทม เวสเกต บางนา คาเยนเต็มไปหมด แทบจะทั้งลาน สุดท้าย 911 GT อะไรซักอย่างที่มีหางหลัง สีส้มๆ มาไม่ได้จอด เลยพอจะเข้าใจห้างที่ต้องเปลี่ยนกฎเพื่อรองรับลูกค้า ซึ่งมันอาจจะไม่พอใจทุกคน

เป็นมารยาทนี่ทรามมากๆครับคนๆนั้น  >:( ถ้าอยากจะอวดว่ารวยให้คนเคารพนพนอบจริงๆให้ทิปพนักงานไปสิ500หรือ1000 ถ้ารวยจริงเงินแค่นี้แลกกับที่จอดรถช่องพิเศษไม่ควรต้องมีปัญหา แต่ถ้าไม่อยากจ่ายหรือให้ไม่ไหวก็ต้องเคารพสิทธิว่าตัวเองไม่ได้พิเศษไปกว่าใครเค้า มาช้าก็อดไปแค่นั้นเอง  ;D

แบบนี่เรียกทุจริตทั้งผู้ให้และผู้รับครับ Case นี้คือรถสำหรับผู้ถือบัตร wisdom ต่อให้ถ้ามีคนขับรถมหาแพงอย่าง Pagani  แต่ไม่มีบัตร wisdom เพราะถือบัตรดำธนาคารอื่นก็ไม่มีสิทธิ์ครับเพราะช่องนั้นสำหรับรถยนต์อะไรก็ได้ที่ผู้ขับถือบัตร wisdom ครับทำแบบนั้นก็ไม่ต่างจากที่ผมเคยเห็นกับตามาแล้วและมันก็วนเวียนเป็นวัฎจักรตีมึนกั๊กช่องจอดพิเศษแทนที่คนมีสิทธิ์ มีบัตร จะได้จอดก็จะมียามแย่ๆบางคนตีมึนเพื่อหวังเอา Tip จากรถแพงๆแต่ไม่มีสิทธิ์ที่จะใช้ครับ

ออฟไลน์ Altima

เพราะมันไม่ใช่ C63

ออฟไลน์ bingoman

แล้วทำไม C43 ควรจอดได้ครับ  ในเมื่อ C63 AMG, C63 S AMG ราคาแพงกว่า C43 ตั้งเยอะ ราคาน่าจะ 10ล้านกว่าด้วย  C43 ราคาเท่าไร 4-5 ล้านหรือเปล่าครับ  ถูกกว่า S-Class, 7-series, GLE, X6 พวกนี้ด้วยหรือเปล่า

ออฟไลน์ Ruksadindan

ทางที่ดีคือ เลือกรถที่เป็น Super car เต็มตัว แบบไม่มีข้อกังขาใดๆ ทั้งสิ้น เช่น Porsche 911 (Carrera S ขึ้นไป), Ferrari, Lamborghini,

ก็ว่างั้นครับ พวกนี้ล่ะถึงจะเข้าคลาส Super Car
บางคันยังนับว่าเป็น Sport Car แต่ได้ที่แบบงงๆ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
Macan ถูกถอดออก โห  ??? M2 ก็คงน่าจะโดนด้วยครับ

ต้องขับรุ่นใหม่ ๆ ไปนะ เช่น supra 2019 ยามเขาจะได้ไม่รู้
ตอน civic fc rs  ออกใหม่ ๆ เคยเห็นจอด vip เซ็นทรัลพระราม 3  ;D

ออฟไลน์ mode

• Newbie
  • *
ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนครับ :)