ผู้เขียน หัวข้อ: แม่ปั๊มคลัทซ์ล่าง VIGOกับvios E 2012เกียร์ธรรมดา  (อ่าน 1719 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slava class

• Newbie
  • *
ขอสอบถามว่า แม่ปั๊มคลัทซ์ล่าง VIGO สามารถใส่กับviosได้ไหมครับ
มีแม่ปั๊มคลัทซ์ล่างตัวไหนบ้างที่สามารถทำให้คลัทซ์ของviosตัวนี้เบาได้บ้างไหมครับปวดขามากเวลาขับ

ออฟไลน์ Weetting

• Hero Member
  • ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
Re: แม่ปั๊มคลัทซ์ล่าง VIGOกับvios E 2012เกียร์ธรรมดา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2019, 21:07:05 »
ผมว่าเดิมๆมันนิ่มเลยละ

อยากให้ลองเปลี่ยนปั๊มบนกับปั๊มล่าง เอาแบบของใหม่หมดเลยนะครับ  ลองไล่ลมให้ดีก่อน  สุดท้ายถ้าทำแล้วยังแข็ง ก็ใส่ชุดเสริมครัชนิ่มดูครับ

::) ::) ::)

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day