ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษเสียงหอนจากรถและยางขอบ 19 สำหรับ BMW 320d GT ทีครับ  (อ่าน 2677 ครั้ง)

ออฟไลน์ bbig_ai

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ

ตอนนี้ใช้มาได้ปีครึ่งแล้วครับ พอดีรู้สึก เจ้า runflat มันกระด้างมากเลย อยากจะเปลี่ยนมียางตัวไหนแนะนำมั้ยครับ
อีกเรื่องนึงครับ รถผมเวลาเลี้ยงเบรคหรือว่าปล่อยไหลเฉยๆ จะมีเสียงหอนตลอดเลยครับ พอจะทราบมั้ยครับว่าเป็นเพราะอะไรครับ
ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ caton

• Sr. Member
Re: ปรึกษเสียงหอนจากรถและยางขอบ 19 สำหรับ BMW 320d GT ทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2019, 00:56:10 »
ยาง PS4s ครับ
TESLA Model Y Performance
BMW X1 F48 20D M sport
BMW 320D F30 M sport HIFI Stage 1

ออฟไลน์ akewizard

• Hero Member
Re: ปรึกษเสียงหอนจากรถและยางขอบ 19 สำหรับ BMW 320d GT ทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2019, 09:18:22 »
เสียงหอน ลองเชคตรงจานเบรคกับผ้าเบรคคับ ดูว่าผ้าเบรคใกล้หมดยัง

หรือบางทีผ้าเบรคยังไม่หมด แต่จานเบรคเริ่มสึกจนขึ้นขอบแล้วบางทีมันไปสีตรงข้างๆผ้าเบรคก็เกิดเป็นเสียงได้

ออฟไลน์ swan

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2019, 14:51:39 »
เสียงหอนตอนเลียเบรค ถ้ายังไม่เคยเปลี่ยนผ้าเบรคเลย บางทีเกิดจากฝุ่นหรือสิ่งสกปรกที่เกาะอยู่ตรงผิวผ้าเบรค ทำให้การจับตัวระหว่างผ้าเบรคกับจานทำได้ไม่เต็มที่ ทำให้มีเสียงหอนเบาๆได้ ลองถอดผ้าเบรคออกมาทำความสะอาด ขัดผิวหน้าผ้าเบรคกับกระดาษทรายก็น่าจะหายครับ

ออฟไลน์ Metha999

• Newbie
  • *
ไม่ได้มาตอบเรื่องเสียงหอนน่ะครับ​ แต่จะรบกวนสอบถามว่า​ 320d​ gt​ (คงเป็นรุ่น​ m​ sport ใช่ใหมครับ)​ นี่​ เวลาเข้าโค้ง​ตัวรถเอียงมากใหมครับ​ แล้วเวลาวิ่งถนนปูนปรกติ​ มีอาการโยกเยกใหม

คือตอนนี้ผมใช้ glc 250d​ off-road รถมันนุ่มแต่โยกเยกมาก​ กำลังสนใจ​ 320d gt เพราะท้ายใส่ของได้เยอะ​ แต่รถหาลองไม่ได้เนื่องจากอยู่เชียงใหม่​ อ่านในรีวิว​เห็นบอกกันแต่ว่าเข้าโค้งเอียงกว่า​ 3 ปรกติ​ แต่ไม่ทราบแค่ใหน