ผู้เขียน หัวข้อ: ขับตามรถบรรทุกระวังๆ กันหน่อยนะครับ  (อ่าน 5221 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
เมื่อวานตอนประมาณ ทุ่มกว่าๆ ขับรถจาก กทม เพื่อจะกลับ ภูเก็ต ครับ ณ ตอนนั้นอยู่บนถนนเพชรเกษม ช่วงระหว่าง จ. ประจวบกำลังจะเข้า จ.ชุมพร
มีรถบรรทุกคันนึงอยู่เลนขวาครับ กำลังเปิดไฟเลี้ยวรอ U-turn ไฟท้ายก็ดันติดอยู่ข้างเดียวครับ คือข้างขวา
ไฟส่องป้ายทะเบียนก็ไม่มี

ผมก็เห็นแต่ระยะไกลแล้วล่ะครับ จึงกระพิบไฟหน้าเพื่อให้เขารู้นะว่า "เฮ้ยกรูจะออกซ้ายนะเฟ้ย"
จากนั้นผมก็เบี่ยงออกทางซ้ายครับ จังหวะกำลังจะแซงครับ มันก็โยนเหมือนบุหรี่ออกะมาจากหน้าต่างครับ
เป็นประกายไฟเล็กๆ ออกมา

ผมเลยขับคร่อมไป ทีแรกผมก็คิดว่าเป็นบุหรี่เหมือนกัน แต่...มันไม่ใช่บุหรี่ครับถ้ามันไม่มีเสียงดังปัง!!!....
ที่มันโยนออกมาเป็นประทัดครับพี่น้อง โอ้โห...ไม่รู้ว่าเอาสมองส่วนปลายเท้าคิดรึเปล่าเนี่ย คือ " มึงโยนประทัดออกมาใส่รถที่กำลังวิ่งอยู่เนี่ยนะ "

ดีนะครับที่มันไม่ลงบนกระโปรงหน้ารถผม ไม่รู้จะด่ามันยังไงดี พี่น้องระวังๆ กันด้วยนะครับเวลาขับรถทางไกล

ปล. หลังจากนั้นไปอีกซักพักผมเจอเจ้าเฟียสต้าสี่ห้าคันบนเทลเลอร์ด้วยครับ กำลังลงใต้ไม่รู้จะไป จังหวัดไหนก่อนเอ่ย...

ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ motion

• Full Member
Re: ขับตามรถบรรทุกระวังๆ กันหน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 10:11:14 »
ถ้าเป็นผม ผมจะแซงขึ้นไปแล้วโยนขวดเอ็มร้อยห้าสิบ ใส่กระจกหน้ามันเลย

ออฟไลน์ Best_Vorakit

• Sr. Member
    • Cars and Motion: A Blog about Cars and Travel
Re: ขับตามรถบรรทุกระวังๆ กันหน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 10:15:10 »
พี่เป้ทำถูกแล้วที่กระพริบไฟบอกก่อนออกซ้าย แต่พวกนี้มันไม่สนใจหรอก นึกว่าเราว่ามัน มันก็ย้อนกลับมาด้วยกิริยาแบบนี้ แย่จริงๆ ครับ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 10:17:09 »
เอ่อ  คาดไม่ถึงเหมือนกันครับ เอากันแบบนี้เลยเหรอ
ตอนแรกคิดว่าน่าจะให้ระวังพวกเศษหิน เศษไม้ เพราะพวกนี้ผมเจอประจำเลยทางใต้

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 11:10:47 »
อาทิตก่อนมีคนเล่าในเว็บว่าแล่นจากบางนาตราดเข้ากรุงเทพทางข้างล่าง เค้าอยู่เลนกลางแล้วมีรถบรรทุกมาจี้ท้ายให้หลบ เค้าไม่หลบเพราะคิดว่าถนนโล่งและเลนขวาไม่มีรถการเร่งแซงทำได้ง่ายมากๆๆๆและเค้าไม่ได้ทำการกวนประสาทอะไรเลย ปรากฏว่ารถบรรทุกคันนั้นแซงหน้าไปแล้วโยนเหล็กเส้นลงมาครับ................ เค้าโดนกระแทกที่ใต้รถจนแอร์พัง แค่ไม่ได้หลบให้ทางถึงขนาดมันจะฆ่ากันแล้ว ไม่แปลกใจเลยทำไมถึงมีข่าวโดนยิงตายบนถนน เพราะมันจะไปฆ่าเค้าก่อนนี่เอง  >:(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ gundam126

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 11:22:03 »
เคยเจอแต่.....ขวดคาราบาวแดงครับ เล่นซะฝากระโปรงหน้าcity zxบุบและกระจกมองข้างเสียเลย ขับมาตอนดึกแล้วความเร็วประมาณ120กว่าๆ เป็นถนน3เลน สิบล้อขับคล่อมกลางเลนและขับส่ายไปส่ายมา เลยกระพริบไฟให้เข้าหลบไปหน่อยพี่แกหลบไป เราเลยเร่งเพื่อจะแซง พอขนาบข้างเล่นโยนขวดคาราบาวมาเลยครับ2ขวด....จำทะเบียนได้เลยไปแจ้งตำรวจ ตรงเส้นคลอง7ลำลูกกาตัดเข้าสุวินทวงศ์ที่ไปโผล่สุขาภิบาล3ได้...ผ่านมาเกือบปีแล้วครับ...เรื่องเงียบครับ ล่าสุดไปทวงถามความคืบหน้า ตำรวจบอกว่าโถ่น้อง พวกพี่ก็งานเยอะ ต้องเห็นใจหน่อย อาจช้าไปบ้าง ยังไม่ตายไม่ใช่เหรอ ดีแล้ว ตามจริงน้องไม่ต้องมาแจ้งก็ได้เรื่องเล็กแค่นี้ ถ้าน้องโดนจนใกล้ตายหรือบาดเจ็บหนักค่อยมาแจ้ง ถ้าอยากให้เรื่องนี้จบเร็วๆนะ วันหลังให้ไปตามถ่ายรูปหน้าคนทำมาเลยนะ ตำรวจจะได้ตามเจอตัวง่ายๆหน่อย.....เซ็งครับ ตำรวจไทย
*คิดอยู่ในใจมีตำรวจไว้ทำซากอะไรฟะ ไม่มีประโยชน์ ทำงานลวกๆยิ่งกว่าบะหมี่กึ่งสำเร็จรูปอีก ถ้ากูใกล้ตายกูจะมาแจ้งมึงทำไม คงนอนอยู่โรงพยาบาลแล้ว ไม่มาทำส้นteenที่สถานีตำรวจนี่หรอก* ปล.อาจพูดจาหยาบคายไปบ้าง โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน เด็กอายุต่ำกว่า18ปี ควรได้รับความเห็นชอบจากผู้ปกครอง

ออฟไลน์ devilpharynx

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 12:16:09 »
เคยเจอแต่.....ขวดคาราบาวแดงครับ เล่นซะฝากระโปรงหน้าcity zxบุบและกระจกมองข้างเสียเลย ขับมาตอนดึกแล้วความเร็วประมาณ120กว่าๆ เป็นถนน3เลน สิบล้อขับคล่อมกลางเลนและขับส่ายไปส่ายมา เลยกระพริบไฟให้เข้าหลบไปหน่อยพี่แกหลบไป เราเลยเร่งเพื่อจะแซง พอขนาบข้างเล่นโยนขวดคาราบาวมาเลยครับ2ขวด....จำทะเบียนได้เลยไปแจ้งตำรวจ ตรงเส้นคลอง7ลำลูกกาตัดเข้าสุวินทวงศ์ที่ไปโผล่สุขาภิบาล3ได้...ผ่านมาเกือบปีแล้วครับ...เรื่องเงียบครับ ล่าสุดไปทวงถามความคืบหน้า ตำรวจบอกว่าโถ่น้อง พวกพี่ก็งานเยอะ ต้องเห็นใจหน่อย อาจช้าไปบ้าง ยังไม่ตายไม่ใช่เหรอ ดีแล้ว ตามจริงน้องไม่ต้องมาแจ้งก็ได้เรื่องเล็กแค่นี้ ถ้าน้องโดนจนใกล้ตายหรือบาดเจ็บหนักค่อยมาแจ้ง ถ้าอยากให้เรื่องนี้จบเร็วๆนะ วันหลังให้ไปตามถ่ายรูปหน้าคนทำมาเลยนะ ตำรวจจะได้ตามเจอตัวง่ายๆหน่อย.....เซ็งครับ ตำรวจไทย
*คิดอยู่ในใจมีตำรวจไว้ทำซากอะไรฟะ ไม่มีประโยชน์ ทำงานลวกๆยิ่งกว่าบะหมี่กึ่งสำเร็จรูปอีก ถ้ากูใกล้ตายกูจะมาแจ้งมึงทำไม คงนอนอยู่โรงพยาบาลแล้ว ไม่มาทำส้นteenที่สถานีตำรวจนี่หรอก* ปล.อาจพูดจาหยาบคายไปบ้าง โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน เด็กอายุต่ำกว่า18ปี ควรได้รับความเห็นชอบจากผู้ปกครอง

.
.
เดี๋ยวนี้แจ้งตำรวจไม่ได้ผลหรอกครับ...ต้องฟ้องสื่อ แล้วตำรวจถึงจะทำงาน  ไม่ได้อคตินะครับ แต่ส่วนใหญ่มันเป็นอย่างนี้ จริง ๆ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 13:36:21 »

ตำรวจสถานีไหนครับ เอ่ยชื่อประจานไปเลย ตำรวจเดี๋ยวนี้มันช่าง.....

เจอแบบนี้มันน่ายิงเจาะกบาลพวกนี้จริงๆ ขับรถพฤติกรรมช่าง....
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ praman

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 14:42:15 »
เส้นนี้เคยเจอสิบล้อขับรถแย่ๆเหมือนกันครับ ประจวบเข้าชุมพรนี่เลยละ ขับมาก็ไม่เร็วมาก ประมาณ 110 วิ่งเลนขวา อยู่ดีๆไอสิบล้อเลนซ้าย มันหักเข้าขวา แบบแทบจะขวางเลนเลย ไม่ได้ค่อยๆเข้า ไฟเลี้ยวก็ไม่เปิด กระทืบเบรคมิดเลยครับ หัวทิ่มทั้งคัน เซ็งมาก

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 18:07:09 »
คนสมัยนี้ มันเป็นกันไปถึงขนาดนี้แล้วหรอเนี่ย
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 18:30:27 »
การศึกษาต่ำ และเลวครับ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 19:24:18 »

.
.
เดี๋ยวนี้แจ้งตำรวจไม่ได้ผลหรอกครับ...ต้องฟ้องสื่อ แล้วตำรวจถึงจะทำงาน  ไม่ได้อคตินะครับ แต่ส่วนใหญ่มันเป็นอย่างนี้ จริง ๆ
เห็นด้วยเลยครับ ตำรวจจะกระตือรือร้นตอนมีสื่อมาเกี่ยวเนี่ยแหละ (พวกระดับบิ๊กๆกลัวเสียชื่อ)

ว่าแต่ มันจะเลวอะไรกันได้ขนาดนั้น คนหนอคน -*-

ออฟไลน์ Nuttie

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 22:34:00 »
พี่เป้ทำถูกแล้วที่กระพริบไฟบอกก่อนออกซ้าย แต่พวกนี้มันไม่สนใจหรอก นึกว่าเราว่ามัน มันก็ย้อนกลับมาด้วยกิริยาแบบนี้ แย่จริงๆ ครับ

ก็อย่างนี้แหละครับ ชาตินี้ทั้งชาติคงจะต้องขับรถบรรทุกไปจนตาย ^^