ผู้เขียน หัวข้อ: (ได้ข่าวว่าปีหน้า จะมีกระบะใหม่เปิดตัว) แล้วรุ่นเก่าจะต่อรอง ลดราคาได้เท่าไหร่ครับ?  (อ่าน 5142 ครั้ง)

ออฟไลน์ POPROCK

• Sr. Member
คือ ตอนนี้สนใจรถกระบะ ยกสูง 4x2 อยู่น่ะครับ
จุดประสงค์ คือ ใช้งานขนของ+ไว้ลุยน้ำท่วมหน้าฝน
อยากได้รถใหม่ มือ1ครับ (กะใช้งานนานๆให้คุ้ม)

ได้ข่าวว่าปีหน้ามีกระบะเปิดตัวหลายรุ่น คือ Isuzu กับ Ford ใช่มั้ยครับ?
เราจะต่อรองลดราคารุ่นเก่าได้เท่าไหร่ครับ?

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ patzahut

• Hero Member
คงต้องช่วงใกล้เปิดตัวมากๆเลยอะคับ ถึงจะต่อรองได้ ถ้าเหลืออีกหลายเดือนแบบนี้ ไม่ได้ไรเพิ่มจากที่เป็นอยู่แน่เลย  แต่ก็ลองช่างใจดูนะคับ ว่าถ้าต่างกันไม่มาก เอาตัวใหม่ไปเลย อาจจะได้เครื่องใหม่+ตัวถังที่แข็งแรงกว่าเยอะนะคับ เวลาผ่านไป เค้าก็พัฒนาให้ดีขึ้นไปเยอะคับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ณ ตอนนี้อาจจะยังต่อรองอะไรไม่ได้มากเท่าไหร่ครับ.. อาจจะต้องรอจนใกล้เปิดตัวใหม่มั้งครับ อาจจะมีโปรโมชั่นให้เยอะขึ้น...

กระบะที่จะเปิดตัวโมเดลใหม่ ก็คงจะเป็น ISUZU และ FORD อ่ะแหล่ะครับ..

ผมได้ยินข่าวมาว่า ปีหน้า กระบะฟอร์ดจะมีรุ่นราคาเกินล้าน เครื่องยนต์ 5 สูบ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ G FORCE

• Jr. Member
  • **
ก็คุ้มเงินนะครับ  แต่ก็ต้องทำใจยอมรับ  ว่าอาจไม่ได้  รุ่น   สี  option ที่ต้องการนะครับ  เค้าคงขายเท่าที่รถเหลืออยู่ครับ

ออฟไลน์ plus

Isuzu  ข่าวว่าปลายปีนี้ครับ     

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
ถ้าปีหน้าเปิดตัว แล้วไปตอนนี้เลย ก็ไม่ค่อยได้มากสะใจเท่าไหร่ครับ

ผมมีกรณีเพื่อนผมซื้อ Camry โฉมที่แล้วครับ ก่อนที่จะเป็นโฉมปัจจุบัน

อารมณ์ประมาณว่า เดือนหน้าเปิดตัว เซลล์เตือนแล้ว แต่จะเอาโฉมนั้นแหละ เซลล์ลดเงินสดให้ 8หมื่นบาท ครับ

แต่น่าจะมีได้เยอะกว่านี้นะครับ เห็นว่าเป็นแสน ก็มีกันแล้ว
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ traveller

• Full Member
เซลล์อีซูซุเขี้ยวลากดินครับ
ต่อรุ่นขายดีเช่นรุ่นยกสูง คงได้แค่ของแถม หรือ ลดสองหมื่นเท่านั้น
แต่ถ้าต่อรุ่นที่ขายไม่ดี อาจจะได้ สี่หมื่นกว่าบาท
มิว7 ขายไม่ดีเลย อาจต่อได้ถึงแสน

เซลล์ฟอร์ดกระบะน่าจะต่อได้ง่ายกว่า
แต่ต้องไม่ใช่ศูนย์ที่ขายรถเหมาโหลให้ อบต อบจ เทศบาล เพราะเขาขายรถได้อยู่แล้ว ราคาหน้าโชว์รูมแพงๆ มีไว้ให้ สตง ตรวจเงินแผ่นดินดูว่า รถราคานี้จริง แต่ ขายจริง มีส่วนลดให้คันเป็นแสน แต่รัฐ จ่ายเต็มครับ ส่วนลดไปไหน คิดกันเองเน้อ
ลูกค้าทั่วไป ผู้เสียภาษี จะได้ส่วนลดจากศูนย์ที่หากินใช้เส้นสายเช่นนี้ น้อยมากครับ

สรุปแล้ว ควรสำรวจศูนย์บริการก่อน
เลือกศูนย์ที่ขายรถให้คนทั่วไป ไม่มีเส้นสายขายเหมาโหล
โอกาสต่อลดได้ แสนกว่า สำหรับ กระบะฟอร์ด เป็นไปได้ครับ

สงสารเถ้าแก่ ที่ลงทุนทำศูนย์บริการ ที่ไม่มีเส้นสายขายรถเหมาโหลรับเงินหลวง จริงๆครับ

ออฟไลน์ POPROCK

ขอบคุณทุกท่านมากๆนะครับ

สงสัยผมต้องหาข้อมูล
ศูนย์ที่ขายไม่ดี+รอใกล้เปิดตัว
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ CRO

BT-50 ลดเกือบแสนเหมือนกันครับ เอิ๊กๆ ( ต้องไปหาดูนะครับ เอิ๊กๆ )