ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ เรื่องรถ test crash  (อ่าน 12885 ครั้ง)

ออฟไลน์ akarachaiw40

• Full Member
สอบถามครับ เรื่องรถ test crash
« เมื่อ: ธันวาคม 25, 2019, 10:33:23 »
อยากทราบว่าเขาใช้รถที่เหมือนคันที่จะส่งมอบมาทดสอบเลยไหมครับ หรือมีอุปกรณ์อะไรที่ไม่ได้ติดตั้งเข้าไป

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
Re: สอบถามครับ เรื่องรถ test crash
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2019, 11:23:24 »
มีสองแบบคือซื่อสุ่มตามโชว์รูมแบบรถทั่วๆไป นั้นใช่ครับตามแบบรถที่ขายกันเลย
แบบที่สองคือโรงงานส่งมา แบบหลังนี่ผมไม่มั่นใจเท่าไหร่ว่าจะปรับเปลี่ยนอะไรไหมครับ

ออฟไลน์ Panerai II

• Sr. Member
Re: สอบถามครับ เรื่องรถ test crash
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2019, 12:19:26 »
ถ้าองค์ทดสอบชนทั้งหลาย IIHS NCAP  ทั้งหลาย จะซื้อรถสุ่มจากโชว์รูม

นอกนั้นจะเป็น In house ในโรงงานทดสอบเก็บข้อมูลกันเอง แต่คงเป็นสเปคเดียวกันครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2019, 17:08:56 »
สุ่มครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย