ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้เห็นข่าว ประมูลรถของ อู่ Prospect (พระราม 9 ออโต้ ) แล้วรู้สึกยังไงกันครับ  (อ่าน 7759 ครั้ง)

ออฟไลน์ newzbaba

• Jr. Member
  • **
วันนี้เห็นข่าว ประมูลรถของ อู่ Prospect (พระราม 9 ออโต้ ) แล้วรู้สึกยังไงกันบ้างครับ

เค้ามีรถทุกคัน ที่เราๆ ท่านๆ ฝันอยากได้ แต่สุดท้าย เค้าก็ไม่ได้เป็นเจ้าของมันอย่างแท้จริง

เจ้าของอู่ นี้ผมเคย คุย ผ่านทาง เวป rcweb เมื่อหลายปีก่อน ยอมรับ เขาเป็นคน พูดจาดี ไม่หยิ่ง

แต่ปีที่แล้วโดนจับ เพราะ ค้ายาเสพติด รายใหญ่เสียด้วย

มันสะท้อนอะไรหลายอย่าง ว่าไหมครับ

ผมไม่รู้จะพูดอะไรมากมาย
คนรวย คนจน ในสังคม เรา มีเบื้องหน้า เบื้องหลัง ที่ แตกต่างกันหลากหลาย ไม่สามารถ ที่จะ รู้และมองเห็นไดจากการ พูดคุยกันหรือ เจอหน้ากันเพียงไม่กี่ครั้ง

ผมว่า คนเรา ความอยากได้อยากมีทุกคน

แต่ อย่าให้เกินกำลังตนครับ
จนอย่างสุจริต ย่อมดีกว่ายิ่งใหญ่ ด้วยการ ค้าขาย สิ่งเสพติดนะครับ

สุดท้ายเขาเหลืออะไร

น่าอนาถ ที่ คนเราบางคน ซึ่งมีไม่น้อย  มองวัตถุ อยู่เหนือ คุณค่า ความดีงาม ของการใช้ชีวิต

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
เป็นอุทาหรณ์ที่ดีครับ

ไม่มีใครได้ดีเพราะยาเสพติดจริงๆ
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ H3T

• Hero Member
ป.ป.ส. ปส. บช.ภ.4 และ ตชด.สนธิกำลังจับ 2 นักค้ายาเสพติดข้ามชาติ แก๊งอุสมาน สะแลแมง ก่อนขยายผลเข้าตรวจค้นโชว์รูมรถสปอร์ตหรู ย่านถนนพระราม 9 ของ "เอก PROSPEC" นักแข่งรถชื่อดัง ก่อนอายัดรถหรู อาทิ พอร์ช แลมโบร์กินี เฟอร์รารี่ บีเอ็มดับบลิว 17 คัน มูลค่า 120 ล้านบาท ไว้ตรวจสอบ เพราะเชื่อใช้เงินยาเสพติดซื้อเป็นการฟอกเงิน

ยึดโชว์รูมรถสปอร์ตหรูกลางกรุง โดยเมื่อเวลา 17.00 น. วันที่ 24 ก.พ. นายพีระพันธุ์ สาลีรัฐวิภาค รมว.ยุติธรรม ร่วมกับ พล.ต.อ. กฤษณะ ผลอนันต์ เลขาธิการคณะกรรมการป้องกันและปราบปรามยาเสพติด พล.ต.ท. อติเทพ ปัญจมานนท์ ผบช.ปส. และ พล.ต.ท.ณรงค์ ศิริสุนทร ผบช.ตชด. นำกำลังเข้าตรวจค้น โชว์รูมพระราม 9 ออโต้ เลขที่ 264 ถนนพระราม 9 แขวง ห้วยขวาง เขตห้วยขวาง กทม. พร้อมกับยึดรถที่อยู่ในโชว์รูม 17 คัน มูลค่าประมาณ 120 ล้านบาท ส่วนใหญ่เป็นรถแข่ง อาทิ ยี่ห้อ พอร์ซ เฟอรารี่ แลมโบร์กินี เลกซัส บีเอ็มดับบลิว เนื่องจากพัวพันกับเครือข่ายยาเสพติดระหว่างประเทศ

นายพีระพันธุ์กล่าวว่า เมื่อเดือน ก.พ. 52 ป.ป.ส. ได้จับกุมผู้ต้องหา 4 คน พร้อมยาบ้า 134,000 เม็ด และ เงินสด 6 ล้านกว่าบาท ได้ที่ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา โดยแก๊งดังกล่าวเป็นเครือข่ายยาบ้ารายใหญ่ทางภาคใต้ครอบคลุม ถึงประเทศมาเลเซีย เป็นกลุ่มของนายอุสมาน สะแลแมง เจ้าหน้าที่ได้ขยายผลออกหมายจับนายฮัมดำ หรือปูรภัสสร หรืออัครัช สะแลแมง น้องชายนายอุสมาน และออกหมายจับ นายหรั่ง ธุระพล อยู่บ้านเลขที่ 270 ม.13 ต.เชียงหวาง อ.เพ็ญ จ.อุดรธานี จนกระทั่งวันที่ 23 ก.พ. ที่ผ่านมา สำนักงาน ป.ป.ส., บช.ปส., ตชด.ภ. 4 และตำรวจ บช.ภ. 4 ได้จับกุมผู้ต้องหาทั้ง 2 คนนี้ได้ ที่ อ.เพ็ญ จ.อุดรธานี

รมว.ยุติธรรมกล่าวต่อว่า จากการสอบสวนผู้ต้องหารับสารภาพใช้เงินสดที่ได้จากการขายยาบ้าไปซื้อรถยนต์ สปอร์ตราคาแพงจำนวนมาก จดกรรมสิทธิ์ในชื่อบุคคลอื่น โดย 1 ในนั้นมีชื่อบริษัทพระราม 9 ออโต้ จำกัด รวมอยู่ ด้วย สำหรับบริษัทดังกล่าวมีนายบารมี หรือเอก อัมพรตระกูล อายุ 35 ปี เป็นเจ้าของบริษัท แต่จากการตรวจค้นไม่พบนายบารมี เจ้าหน้าที่อายัดรถยนต์ที่อยู่ในโชว์รูม จำนวน 17 คัน มูลค่ากว่า 120 ล้านบาทไปตรวจสอบ

ขณะที่  พล.ต.ท.อติเทพ  ปัญจมานนท์  ผบช.ปส. เปิดเผยว่า  สำหรับนายอุสมาน  สะแลแมง  และภรรยา ตัวการใหญ่ ขณะนี้หลบหนีหมายจับอยู่ในประเทศเพื่อน บ้าน สำหรับนายฮัมดำ น้องชายนายอุสมาน 1 ใน 2 ผู้ต้องหา ที่จับได้ ถือเป็นนักค้ายาเสพติดในพื้นที่ภาคใต้ มีหน้าที่ดูแลและดำเนินการเรื่องการเงิน โดยเงินที่ได้จากการขาย ยาบ้านั้น นายฮัมดำจะนำไปซื้อรถยนต์สปอร์ตหรู ราคาแพง ก่อนนำมาจอดขายอยู่ที่โชว์รูมรถที่พระราม 9 เป็นการ ฟอกเงิน นอกจากนี้ ยังทำธุรกิจส่งกล้ายางพารา มะนาว และมะละกอ บังหน้าอีกด้วย อย่างไรก็ตาม  ยังไม่มีข้อมูล แน่ชัดว่าเครือข่ายนี้นำเงินไปสนับสนุนการก่อเหตุความรุนแรงทางภาคใต้หรือไม่

สำหรับนายบารมี หรือเอก อัมพรตระกูล นอกจากจะเป็นเจ้าของบริษัทพระราม 9 ออโต้ จำกัด แล้ว ยังเป็น นักขับรถแข่งอันดับต้นๆของเมืองไทยด้วย โดยมีฉายารู้กันในหมู่นักแข่งรถว่า "เอก PROSPEC" เจ้าหน้าที่จะได้เชิญตัวมาสอบปากคำว่ามีส่วนเกี่ยวพันกับขบวนการค้ายาเสพติดแก๊งนี้หรือไม่

***หนังสือพิมพ์ไทยรัฐ 25 ก.พ. 2553***

ออฟไลน์ Fly to dream

อยากได้ แอสตัน DBS ครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ rob

• Jr. Member
  • **
  • I'm ET
มีแต่รถที่อยากขับ แต่ไม่อยากได้เลย มันเกินตัวผมมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก  ;D

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
สำหรับผมนะ ไม่ต้องออกประมูลหรอกครับ
เอาเก็บไว้แล้วนำไปแปลงเป็นรถตำรวจ เปลี่ยนสี เปลี่ยนทะเบียน ผมว่าเข้าท่ากว่านะ
ไม่ใช่อะไรหรอก ผมกลัวว่าถ้าประมูลไปแล้ว จะมีอะไรเกิดขึ้นอีกหรือเปล่า
เช่นนายใหญ่อีกทีเห็นรถแล้วสั่งเก็บอะไรประมาณนี้ ผมค่อนข้างระแวงเหมือนกันนะ
ถ้าเอาไปทำเป็นรถตำรวจนี่ก็น่าจะดีกว่า อาจจะประหยัดงบไปได้พอควร
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Fly to dream

สำหรับผมนะ ไม่ต้องออกประมูลหรอกครับ
เอาเก็บไว้แล้วนำไปแปลงเป็นรถตำรวจ เปลี่ยนสี เปลี่ยนทะเบียน ผมว่าเข้าท่ากว่านะ
ไม่ใช่อะไรหรอก ผมกลัวว่าถ้าประมูลไปแล้ว จะมีอะไรเกิดขึ้นอีกหรือเปล่า
เช่นนายใหญ่อีกทีเห็นรถแล้วสั่งเก็บอะไรประมาณนี้ ผมค่อนข้างระแวงเหมือนกันนะ
ถ้าเอาไปทำเป็นรถตำรวจนี่ก็น่าจะดีกว่า อาจจะประหยัดงบไปได้พอควร

แต่คิดในทากกลับกันมันได้ รถตำรวจธรรมดาหลายคันนะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

dogclubs

• บุคคลทั่วไป
ขายทอดตลาด ต่อทะเบียนใหม่อยู่ละคับ
 ใช่ไหมอะ